`

Jump to content

* * * กิ น ส อ ง ค น ไ ม่ พ อ น ะ !! * * *

7 replies to this topic

#1 หน้ากากตี๋

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 January 2021 - 10:10 AM

.............

สวัสดีครับ

วันนี้ จะมาเล่าเรื่อง ผู้หญิง คนนึงคับ

สมัยที่ผมยังเพิ่งคบกันเป็นแฟน

(ปัจจุบันควบตำแหน่งทั้งแม่ และภรรยาของผมไปละ หุหุ)

ตอนนั้น

ถึงผมจะอยู่กับครอบครัวใหญ่ มีคนในบ้านเกือบสิบคน

แต่ผมแทบไม่เคยออกจากห้อง ถ้าไม่จำเป็น

เลยกึ่งๆ เหมือนกับว่า ผมอยู่คอนโดในบ้านตัวเอง

ยังไงยังงั้น

แฟนผมบอกเสมอว่า ให้ผมกินอาหารเช้า ทุกวัน

จากนั้น ชีวิตฟรีแลนซ์อนามัยแบบผมก็เริ่มต้นขึ้น

ผมตื่นแต่เช้า หาอะไรง่ายๆ ทำกินเอง เช่น พวกไข่คน (ออมเล็ต) แบบโง่ๆ

ก็เอาไข่ไก่ ตอกลงในชามที่ปาดเนยไว้นิดนึง

ตีๆๆ ให้เข้ากับนมที่เทลงไปส่วนผสม 1: 1 เห็นจะได้

โยนเข้าโมโครเวฟ กด 1.30 นาที เปิดมาเอาส้อมขยี้ๆๆ

กดต่ออีกครึ่งนาที ก็ยกออกมากินคู่กับขนมปังฟาร์มเฮ้าส์ทาแยม

บวกกาแฟดำๆ ซัดโฮกๆ เสร็จพิธี

กลายเป็นวิถีแบบนี้ในทุกๆ เช้า

เราคบกันสักประมาณเกือบปีเห็นจะได้

ปกติ ก็จะต่างคนต่างทำงาน แบบนอนบ้านใครบ้านมัน

คืนนี้ก็จะเป็นคืนแรก ที่เจ๊แกจะมานอนค้างที่บ้านผม

จำไม่ได้ว่าเพราะอะไร แต่เอาเป็นว่า

ผมต้องสังคายนาห้องครั้งใหญ่เลย

ผมเก็บกวาด ปัดฝุ่น ถูบ้าน

ให้สมกับเป็นห้องของกราฟิคหนุ่มไฟแรง รักสะอาด หุหุ

กิจกรรมนั้นดำเนินไปจบเกือบค่ำ

และเสร็จก่อนเจ๊แกจะมาหาผมที่ห้องไม่นาน

สาวเจ้าซื้อข้าวเย็นมากินกันที่ห้องผม

เราคุยกันปกติ แต่แอบเขินๆ กันนิดหน่อย

อาจะเพราะรู้ว่า วันนี้จะมานอนค้างด้วยเป็นหนแรก

พิมพ์ไปพิมพ์มา เอ้อ.. จำได้แล้ว

พรุ่งนี้เช้า ผมกับแฟนต้องไปไหนสักที่

เจ๊แกถึง (หาเรื่อง) มานอนค้างที่บ้านผม 555+

เคร .. ต่อนะครับ

กินข้าวกันเสร็จ ดูทีวีแบบเขินๆ กันไป

จนถึงเวลาอาบน้ำ เจ๊แกบอกผมว่า พี่ตี่ไปอาบก่อนเลย

ผมก็โอเค พุ่งหลาวเข้าห้องน้ำไปตามคำสั่ง

ระหว่างอาบไป ก็คิดอะไรทะลึ่งๆ ทุเรศๆ ไปตามประสา

อาบเสร็จ คว้าผ้าเช็ดตัวมาเช็ด และระหว่างนั้นเอง

ความคิดบางอย่างก็พุ่งเข้ามาในหัว

ผมรีบนุ่งผ้าเช็ดตัว เปิดประตู พุ่งออกจากห้องน้ำ

แฟนผมเห็น ทำท่าตกใจเล็กน้อย

จากนั้น ผมก็พูดขึ้นมาว่า

"หนู... ไข่พี่ตี่ .. เหลือใบเดียว!!"

:o_dead:

......

#2 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 07 January 2021 - 10:26 AM

เอ่อ.......... ทำไมมันค้างๆคาๆ

#3 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2021 - 11:01 AM

ผมตั้งใจอ่านนะครับ ตกลงคือไข่ไม่พอมื้อเช้าใช่ไม๊ครับ (^.^)

#4 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2021 - 11:48 AM

ตั้งแต่ผมเลิกกินมื้อเย็น มาอัดมื้อเช้าเยอะๆ เน้นเนื้อผักเลี่ยงข้าว
น้ำหนักตัวลดและ ขับถ่ายดีขึ้นจริงๆ รู้งี้ทำมานานแล้ว

#5 one

เซียนเกม

Posted 07 January 2021 - 12:08 PM

ไม่เข้าใจครับ

ถ้าไข่เหลือใบเดียว มันยังจะ.....ต่อได้ไหม หรือไม่ขึ้นแล้ว

แต่ถ้าไข่เหบือใบเดียว สั่งผ่านappเดี๋ยวร้านสะดวกซื้อก็มาส่งให้

สรุปว่ารอบนี้ ผมให้ไม่ผ่าน

เดือนหน้ามาใหม่ครับ

#6 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 07 January 2021 - 12:45 PM

ขออนุญาตขำ

#7 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 07 January 2021 - 08:44 PM

:ohnut11: :ohnut11: :ohnut11:

มีเมีย มีลูก เรียบร้อยแล้วเหรอครับ หุหุ

Edited by Mio and Mayu, 07 January 2021 - 08:45 PM.

#8 hnarcis

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 January 2021 - 04:00 PM

รอตอนต่อครับ