`

Jump to content

เกม zelda BOTW นี่โหลด DLC ต้องตรงโซนใหมครับ

4 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2021 - 04:08 PM

ปรกติ ใช้zone USA ซื้อเกม เกม ZELDA เอง มีลิ้งค์ขาย DLC ตั้งแต่หน้าไตเติลเกม
พอคลิ้กเข้าไปก็จะเป็นหน้ายินยอมจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต แต่... ผมชะงักไว้ก่อน ไปหยิบกล่องเกมมาดู
หลังกล่องเกมมมันเขียนว่า zone สิงค์โปร มาเล ฮ่องกง .....
ผมต้องย้ายประเทศใน profile ให้เป็นประเทศ สิงค์โปร ก่อนดาวโหลด DLC ใหมครับ

#2 luvtome

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 06 January 2021 - 04:19 PM

ไม่จำเป็นครับ

#3 kidx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 January 2021 - 10:41 PM

View Postumbababa, on 06 January 2021 - 04:08 PM, said:

ปรกติ ใช้zone USA ซื้อเกม เกม ZELDA เอง มีลิ้งค์ขาย DLC ตั้งแต่หน้าไตเติลเกม
พอคลิ้กเข้าไปก็จะเป็นหน้ายินยอมจ่ายเงินผ่านบัตรเครดิต แต่... ผมชะงักไว้ก่อน ไปหยิบกล่องเกมมาดู
หลังกล่องเกมมมันเขียนว่า zone สิงค์โปร มาเล ฮ่องกง .....
ผมต้องย้ายประเทศใน profile ให้เป็นประเทศ สิงค์โปร ก่อนดาวโหลด DLC ใหมครับ

ซื้อจาก ออสหรือหรือรัสเซียก็ได้ครับ ผมกดของรัสเซียไปเมื่อวาน dlc ก็มาเล่นได้ปกติครับ

#4 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 January 2021 - 11:20 PM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

#5 umbababa

เซียนเกม

Posted 08 January 2021 - 11:48 AM

โหลดเรียบร้อยละครับ ใหม่ๆจิตตกเลย จ่ายไป600มันขึ้น รีเควสเกมภาคหลักแล้วไม่ยอมโหลด
อัพเดตเดม อัพเดตซิสเต็ม รีสต้าท ลบเกมลงใหม่ เปลี่ยนแอกเค้าไปสิงคโปร ยังไงก็ไม่โหลด
จนไปเสิจตามYOUTUBE ให้กด check for corrupt data ถึงได้ยอมโหลด นึกว่าจะเสียเงินฟรีแล้วค่อยยังชั่ว