`

Jump to content

เคยโอนเงินซื้อของสูงสุดเท่าไหร่ครับ

15 replies to this topic

#1 Zon&Sun

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 January 2021 - 01:59 PM

เคยโอนเงินซื้อของสูงสุดเท่าไหร่ครับ และเคยโดนเบี้ยวไม่ส่งของหรือโดนโกงหรือไม่ ไม่รวมพวก Lazada หรือ Shopee นะครับ หมายถึงโอนเงินผ่านธนาคารเพื่อซื้อของจากบุคคลทั่วไปน่ะครับ

สำหรับผม สูงสุดที่เคยโอนคือหลักพันบาท และยังไม่เคยเจอโกงครับ

Edited by Zon&Sun, 04 January 2021 - 02:30 PM.

#2 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 04 January 2021 - 02:14 PM

ถ้าหมายถึง โอนก่อนของถึงมือ โอนก่อนเห็นของจริง 3000 ครับ เกินนี้เสียดาย

#3 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 04 January 2021 - 02:48 PM

เคยโอนสองพันนิดๆ ซื้อ PSU, เจ็ดร้อยกว่าบาทซื้อ headphone แบบสั่นได้, สี่ร้อยบาทซื้อตัวแปลง USB / Joy PS2
ยังไม่เคยโดนโกง
ส่วนใหญ่จะเป็นคนอื่นโอนเเงินมาซื้อของกับผมซะมากกว่า ยังไม่เคยโกงใคร :act_left:

#4 akeing

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 04 January 2021 - 06:26 PM

หมื่นกว่าบาท ซื้อ PS4 จาก พ่อค้าเทพแถวนี้ จำชื่อไม่ได้ขอโทษทีครับ รู้ว่าอยู่แถว ปิ่นเกล้า เนี่ยแหล่ะ เชื่อถือได้ครับ

#5 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 04 January 2021 - 09:32 PM

13000 ซื้อ ps4 ในเฟสอาศัยความเชื่อใจกันเพราะเคยซื้อเครื่องเกมไปครั้งหนึ่งแล้วส่งซ่อมด้วย แต่พอโอนให้เขาก็เงียบก็แอบเสียวอยู่ว่าจะโดนโกงไหม มารู้ทีหลังเขาตอบเฉพาะกลางคืนกลางวันนอน แต่ดันมีปัญหาได้ของมาแล้วจอยเล่นอยู่ๆแล้วกดอะไรไม่ได้ ต้องส่งจอยกลับไปปรากฎว่าที่ร้านลองไม่มีปัญหาก็ส่งกลับมา ผมมาลองเล่นก็ยังมีปัญหาก็ส่งไปทั้งเครื่องจอยด้วย เขาเปลี่ยนจอยเป็นตัวใหม่เรื่องเลยจบ ตามจริงก็น่าจะเปลี่ยนใหม่แต่แรก ผมเลยเสียค่าส่งเพิ่มอีก อย่างเซ็ง

#6 umbababa

เซียนเกม

Posted 04 January 2021 - 09:48 PM

4800 บาท เพอออเดอรไอ้นี่ ผ่านคนๆนึง
สุดท้ายผ่านไป8เดือน ชาวบ้านได้ของมาโชว์กันหมดแล้ว ผมตามทวงทุกวันอยู่เกือบเดือนจนได้เงินคืนอะนะ
พอเสิจชื่อพ่อค้าจึงรู้คนโดนบานเลย เพราะร้านเขาเจ๊ง ผมนี่โคตรโชคดีแล้วที่เขาคืน

Edited by umbababa, 04 January 2021 - 09:51 PM.

#7 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 05 January 2021 - 11:03 AM

หมื่นกว่าบาท ซื้อ PS4 มือสองตอนต่นๆ Gen

#8 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 January 2021 - 01:03 PM

lego disney castle 15xxx
Ps4 metalgear bundle 1xxxx

#9 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 January 2021 - 05:15 PM

อย่าโอนก่อนนัดครับ (หมายถึงของเล่น)

#10 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 January 2021 - 11:57 PM

สองหมื่นกว่ากับมือถือ แต่ซื้อกับ user ที่มีประวัติขายเยอะๆ ไว้ใจได้ระดับนึง กับร้านเว็บซัพพอร์ต pda ครับ

ถ้ายังไม่มีประวัตินัดเท่านั้น ถ้า ตจว.ปล่อยผ่าน เพราะเคยโดนหมกเม็ด เช็คยาก ตามยาก

#11 Hikaru

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 06 January 2021 - 12:33 AM

เคยได้รับเงินโอนจากลูกค้าออนไลน์ แต่หลายปีมาแล้ว โอนเข้าส่วนตัว 5 หมื่น ค่ะ ขายออนไลน์ เรายัง งง งง ว่า กล้าโอนก่อนด้วนแฮะ

ปล. คิดถึง DGO เสมอ นะค่ะ ช่วงนี้งานยุ่งมาก

#12 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 06 January 2021 - 10:06 AM

ถ้าไม่ใช่แบบหน้าร้าน ก็ประมาณหมื่นปลายๆครับ หลายครั้งที่โอนก็เสียวๆนะ แต่มันอยากได้

เพราะของบางอย่างหายากหรือเลิกผลิตหรือนำเข้ามาได้น้อยมากๆ เวลาเจอผมแทบจะโอนทันทีเลย

อ้อ ผมสะสมโมเดลปืนและก็บีบีกันครับ ถ้าท่านอยู่ในวงการ จะทราบดี ตั้งแต่ทหารมาเป็นนายก

ของพวกนี้นำเข้ายากมาก และโดนภาษีกันอ่วมเลย คนมีเส้นในวงการที่ต่อใบอณุญาติได้ก็เหลือนิดเดียว

ทำให้สายสะสมแบบผมต้องคอยล่าของมือ 2 และรีบจับจอง ของแรร์นะท่าน ไม่เกินชั่วโมง โดนบิทหมด

ขออวดหน่อย แฮะๆ อย่างเช่นตัวนี้หาอยู่เดือนกว่าครับ

#13 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 06 January 2021 - 01:59 PM

ผมเคยลงในเว็บมือถือเว็บนึงว่าหาโทรศัพท์รุ่นนึงอยู่

มีคนนึงติดต่อมาขาย 14500 บาท ราคารับได้แต่ผมอยากนัดรับจะได้เช็คเครื่องด้วย บวกกับกลัวโดนโกงถ้าโอนไปก่อน

แต่ติดที่ว่าผมอยู่ กทม คนขายอยู่ พิจิตร ก็เลยอืมงั้นยกเลิกดีกว่า

คนขายบอก เอางี้ผมส่งไปให้ก่อนเลย เช็คเครื่องเช็คประกันอะไรโอเคแล้วค่อยโอนเงินมาให้ผม

อีก 3 วัน เครื่องก็มาถึงบ้านผมจริงๆ

คิดในใจ พี่คนนี้โคตรใจถึงเลย

#14 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 07 January 2021 - 12:40 PM

เคยโอน 3000 แล้วโดนโกง โดนจริงๆครับในกลุ่มซื้อขายแผ่น Nin Switch โจรใช้วิธีหมุนเงินแสบมากแต่เราโทรไปคุย(ขู่) จนมันยอมโอนเงินคืนกลับมา

View PostHikaru, on 06 January 2021 - 12:33 AM, said:

เคยได้รับเงินโอนจากลูกค้าออนไลน์ แต่หลายปีมาแล้ว โอนเข้าส่วนตัว 5 หมื่น ค่ะ ขายออนไลน์ เรายัง งง งง ว่า กล้าโอนก่อนด้วนแฮะ

ปล. คิดถึง DGO เสมอ นะค่ะ ช่วงนี้งานยุ่งมาก

ทุกคนครับ ในบอร์ดเรามีคำว่า "ค่ะ"

#15 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 07 January 2021 - 02:34 PM

View PostSnakeSolov, on 07 January 2021 - 12:40 PM, said:

เคยโอน 3000 แล้วโดนโกง โดนจริงๆครับในกลุ่มซื้อขายแผ่น Nin Switch โจรใช้วิธีหมุนเงินแสบมากแต่เราโทรไปคุย(ขู่) จนมันยอมโอนเงินคืนกลับมา

ทุกคนครับ ในบอร์ดเรามีคำว่า "ค่ะ"
จริงๆแล้วเกมเมอร์หญิงในโลกนี้มีประมาณ 10% ของเกมเมอร์ทั้งหมดนะ
นั่นคือสถติที่ฟังเขามา

แต่ที่แน่ๆชาแนลเกมผมแต่ก่อน มันโชว์ในอนาลิติคว่าคนซับเป็นหญิง 7%

ส่วนในบอร์ดที่ผมรู้แน่ๆมีแค่ 3-4คน รวมถึงคุณคนนี้ด้วย
เคยซื้อขายอะไรไม่ทราบเมื่อ 4-5ปีก่อนจำไม่ได้ ร้านอยู่แถวบ้านเก่า

#16 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 07 January 2021 - 08:14 PM

81,000 จ้าาา
(ซื้อเลนส์กล้องจากพ่อค้าในกลุ่ม facebook)