`

Jump to content

Windows แท้สำหรับคุณคืออะไร

6 replies to this topic

#1 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Royal Executive Members
  • Interests:Iron throne

Posted 31 December 2020 - 10:02 PM

ช่วงนี้เห็นคีย์ขายในออนไลน์กันเต็ม พวกราคาประมาณ100 - 300 บาท บางเจ้าคนขายอ้างว่าเป็นคีย์ FPP ด้วย อะไรมันจะดีขนาดนั้น ซึ่งที่มาของคีย์พวกนี้มันมีที่มายังไงก็ไม่รู้ ซึ่งผมมองว่ามันก็ไม่ได้ต่างอะไรกับของเถื่อน พวกคุณคิดอย่างไรกับคีย์พวกนนี้กันมั้งครับ

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 December 2020 - 11:07 PM

คีย์ที่เขาแจกให้เครื่องตามสถาณศึกษาแล้วโดนคัดลอกละมั้ง
ทั้งwindowsทั้งoffice มันมีอายุการใช้งานจำกัดถึงกำหนดแล้วใช้ต่อไม่ได้
พี่สาวผมโดนหลอกมาจ่ายไป3000มันอ้างว่า แบบ กล่องหมด แล้วinstall ให้พร้อมtext ซีเรียวนัมเบอรในhdd

#3 X-Sy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 January 2021 - 10:14 AM

ของสถานศึกษาปกติลงได้แต่ update ไม่ได้นะครับ จะต้องต่อเนตของสถานศึกษานั้นถึงจะ update ได้ เอามาใช้ที่บ้านเหมือนมันตรวจสอบ ip แต่ notebook นี่ยกไป update มหาลัยสบาย ๆ ครับ

#4 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 January 2021 - 11:25 AM

windowsแท้คือ ต้องโทรไปขอให้MSช่วยเหลือตอนมีปัญหาได้ครับ
ตอนซื้อ7 fpp ไปขอความช่วยเหลือจากMS2ครั้งเรียกว่าคุ้มเลยครับ บริการดีมาก

#5 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 01 January 2021 - 03:10 PM

สำหรับผมคือ activate และ อัพเดทได้

ผมซื้ออยู่เจ้านึงในราคา 3-4 ร้อย มาประมาณ 15+ เครื่อง ประมาณ 5 ปีมานี้ก็ซื้อเจ้านี้ตลอด ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ

ลงใหม่ใส่คีย์ หรือเครื่องที่ลงจากเถื่อน แล้วมาใส่คีย์ทีหลัง ก็ไม่มีปัญหาอะไร

และบางเครื่องเคย format ลงวินใหม่ เอาคีย์เดิมมาใช้ก็ยัง activate ได้ บางทีไม่ต้องใส่คีย์ มันดึงจาก MB ให้เลย

หรือ PC ที่อัพเกรด HW และ key ผูกกับ MB ก็ใช้ได้ปกติถึงทุกวันนี้ครับ

ผมก็ไม่รุทำไมราคาถูก แต่ลองใช้แล้วมันตอบโจทย์และไม่มีปัญหา ก็เลยซื้อมาต่อเนื่อง

ปล. แต่พวก adobe ตาม shopee นี่ อย่าไปซื้อนะครับ เคยเสียค่าครูไปครั้งนึง มันเอาตัวเถื่อนพร้อมแครกมาให้โหลด

Edited by PongZung, 01 January 2021 - 03:11 PM.

#6 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 01 January 2021 - 03:20 PM

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะนะ แต่เครื่องใหม่ที่ซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียวนี่
กะใช้แบบไม่แอคทิเวท

แต่ไปเจอคลิปฝรั่งอันนึงบอกกดตามมัน แล้วจะทำทุกอย่างได้เหมือนของแท้
อ่านคอมเมนท์แล้วก็ไม่ได้หลอกลวง

ผมก็ลองกดๆตามมันไปแบบนกแก้วนกขุนทอง ปรากฎได้แฮะ
แอคทิเวทได้ อัพเดทได้ ลายน้ำแอคทิเวทหาย เปลี่ยนธีมได้

ไม่เสียตังซักบาทแบบงงๆ
อย่างงี้คือเถื่อนป่าวหว่า เท่าที่จำได้เหมือนผมไม่ได้อินสตอลอะไรเพิ่มเลยนะ
กดๆอะไรในเครื่องแค่นั้นเอง ใช้มาครึ่งปีปกติดี

Edited by 9th TEARDROP, 01 January 2021 - 03:23 PM.

#7 madcatz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 January 2021 - 04:42 PM

ความหมาย windows แท้ กับ ลิขสิทธิถูกต้องไม่เหมือนกัน