`

Jump to content

สรุป ใช้สิทธิ์คนละครึ่ง ไม่ได้รหัสOTPเฉพาะDTAC ?

19 replies to this topic

#1 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 December 2020 - 12:53 PM

ล่าสุด ทวงสิทธิ์ใครได้มั้ย DTACรับผิดชอบบ้างมั้ย สมควรย้ายค่ายจริงๆ

Edited by kfkfkkfkfkfkffkfkk, 16 December 2020 - 12:59 PM.

#2 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 December 2020 - 02:20 PM

เห็นเซ็งกันกระจาย

#3 lovelymarky

Posted 16 December 2020 - 02:34 PM

เช้าที่ผ่านมานี่ที่บ้านวุ่นวายเพราะเรื่อง OTP นี่มากครับ พ่อตาแม่ยายลุกมาให้แฟนผมทำรับสิทธิ์ให้ตั้งแต่ 6โมง
ของพ่อตาใช้ AIS ก็พอจะผ่านไปแบบไม่อะไรมาก แต่พอของแม่ยายใช้ Dtac ค้าง ไม่สำเร็จจนถึงเวลาต้องไปทำงาน
แฟนผมเลยได้รับพรแต่เช้า ผมก็วุ่นวายเตรียมลูก 2 คนไปโรงเรียนทั้งอาบน้ำ แต่งตัว เร่งกินข้าว...
พอสายๆ แฟนรู้ข่าวว่าระบบของ Dtac ล่มเป็นเหตุ แกถามย้ายค่ายเลยครับ ท่าทางจะโมโหจริงๆ ครั้งนี้

#4 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 December 2020 - 03:04 PM

ครั้งนี้ คนใช้ Dtac น่าจะของขึ้นกันหมดครับ
เพราะถ้าลงรอบนี้ไม่ทันพลาดแล้วพลาดเลย
และผมว่าทางค่าย Dtac คงทำได้แต่ขอโทษไม่สามารถจะช่วยอะไรได้ครับ

#5 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 16 December 2020 - 03:38 PM

ครั้งนี้แค่3500 ครั้งหน้ากฝหมื่นนึงนี่ จะฮากว่านี้

#6 2edEyesMuSuMe

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 December 2020 - 10:01 PM

ย้ายครับ ไม่รู้จะทนทำไมต่อ ผมโคตรแค้นเลยบอกตรงๆ

#7 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 16 December 2020 - 10:23 PM

ผมตื่นมาตี 5 มารอลงให้แม่เข้าเว็บได้ตลอดมาติดตรงรหัสตอนแรกนึกว่ามือถือเสีย โครตเซ็ง
แต่โชคดีที่ผมลงผ่านเฟสแรกอย่างง่ายดาย

#8 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 December 2020 - 12:35 AM

แค้นตรงเสียเวลากดตั้งแต่6โมงเช้านี่แหล่ะ

#9 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 17 December 2020 - 08:56 AM

คือ DTAC ตกมาเป็นอันดับ 3 หลายปีแล้ว แทบจะไม่ลงทุนอะไรเพิ่ม ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะทนอยู่กันไปทำไม

#10 banzai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 December 2020 - 04:05 PM

เรา “สัญญาว่าจะไม่หยุด”

#11 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 17 December 2020 - 07:23 PM

View Postbanzai, on 17 December 2020 - 04:05 PM, said:

เรา "สัญญาว่าจะไม่หยุด"
55555

#12 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 December 2020 - 09:36 AM

dtac ปกติมีคลื่นเล่นเน็ต ได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมใช้มา เกิน 20 ปี ไม่ไหวเสียการเสียงาน บางทีออกไปข้างนอก ปีหน้าผมย้ายละครับ ซื้อซิมทรูแบบรายปีใช้แล้วทิ้งสัญญาณยังดีกว่ามาก

#13 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 18 December 2020 - 03:50 PM

เคยมีประสบการณ์เลวร้ายเกี่ยวกับ Dtac สมัยวัยรุ่นสิบกว่าปีที่แล้ว

ตอนนั้นเด็กๆไม่ค่อยมีตังก็จ่ายรายเดือนช้า สมัยนั้นถูกสุดก็ 7-800 รายเดือน
มีช่วงนึงช้าจนยอดสะสมอยู่ 3เดือนรึไงเนี่ย กะว่าคงต้องเลิกใช้ ไม่มีตังจ่าย

ดีแทคโทรมาเคลีย ถ้าจ่ายแค่เท่านี้ๆๆก็พอภายในวันนี้ๆๆ จะได้ไม่ต้องปิดเบอร์ (ให้จ่ายแค่ประมาณ 40%ของยอดค้าง)
ผมก็พยายามหาตังตามที่ว่า พอจ่ายเสร็จ แม่งบอกยังโทรไม่ได้ต้องจ่ายให้ครบ
ที่จ่ายมานี่แค่ไม่ปิดเบอร์

ดูความเจ้าเล่ห์ของมัน
เข้าใจนะว่าผมติดเขา มันก็ต้องชดใช้ แค่ตอนนั้นยังไม่มี
แต่ที่รับไม่ได้คือ มุกเจ้าเล่ห์แบบนี้

ผมย้ายค่ายทันที และบอกเรื่องนี้กับทุกคนที่ใช้ดีแทคที่ผมรู้จักมาตลอดสิบกว่าปี
หวังว่าเงินที่ได้จากผมไปพันสองพันคงจะคุ้มค่ากับแบรนด์ดิ้งที่เสียไป

#14 MyAngel

Posted 18 December 2020 - 05:47 PM

View Post9th TEARDROP, on 18 December 2020 - 03:50 PM, said:

เคยมีประสบการณ์เลวร้ายเกี่ยวกับ Dtac สมัยวัยรุ่นสิบกว่าปีที่แล้ว

ตอนนั้นเด็กๆไม่ค่อยมีตังก็จ่ายรายเดือนช้า สมัยนั้นถูกสุดก็ 7-800 รายเดือน
มีช่วงนึงช้าจนยอดสะสมอยู่ 3เดือนรึไงเนี่ย กะว่าคงต้องเลิกใช้ ไม่มีตังจ่าย

ดีแทคโทรมาเคลีย ถ้าจ่ายแค่เท่านี้ๆๆก็พอภายในวันนี้ๆๆ จะได้ไม่ต้องปิดเบอร์ (ให้จ่ายแค่ประมาณ 40%ของยอดค้าง)
ผมก็พยายามหาตังตามที่ว่า พอจ่ายเสร็จ แม่งบอกยังโทรไม่ได้ต้องจ่ายให้ครบ
ที่จ่ายมานี่แค่ไม่ปิดเบอร์

ดูความเจ้าเล่ห์ของมัน
เข้าใจนะว่าผมติดเขา มันก็ต้องชดใช้ แค่ตอนนั้นยังไม่มี
แต่ที่รับไม่ได้คือ มุกเจ้าเล่ห์แบบนี้

ผมย้ายค่ายทันที และบอกเรื่องนี้กับทุกคนที่ใช้ดีแทคที่ผมรู้จักมาตลอดสิบกว่าปี
หวังว่าเงินที่ได้จากผมไปพันสองพันคงจะคุ้มค่ากับแบรนด์ดิ้งที่เสียไป

เรื่องปกติของค่ายนี้ครับ สัญญาณไม่ดี ราคาแพง เน็ตช้า แจ้งปัญหาไปนิ่งครับ

ลองจ่ายเงินช้าทวงรายวันไม่มีพลาด SMS ใช้งานทั่วๆไปล่มได้แต่ SMS ทวงเงินล่มไม่ได้

เคยหลงผิดใช้ไปครั้งเดียว 7-8 ก่อน ปัจจุบันใช้ AIS ดูเหมือน DTAC ก็ยังห่วยแตกอยู่ดี

#15 lovelymarky

Posted 19 December 2020 - 12:33 PM

วันนี้คนเต็มศูนย์ดีแทคเลยครับ เซนเฟสเชียงใหม่ แต่มาด่า ไม่ก็ย้ายค่ายนะครับ ตอนนี้ผมก็รอทำเรื่องย้ายทั้งบ้าน 5 เบอร์กันครับ โทรมาง้อกันเละเทะมากครับ

#16 Good........

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 December 2020 - 06:41 PM

ผมจากเค้ามาจะ10ปีล่ะ ต่างจังหวัดไม่ต้องพูดถึง

#17 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 December 2020 - 11:31 AM

‘ตั๊ก’ ตอบแทน ‘เจ้าสัวบุญชัย’ ย้ายค่ายได้เลย ไม่มีปัญหา หลังผู้ใช้ดีแทคโวยไม่ได้ OTP

https://www.matichon...nt/news_2492267

ดีใจที่ย้ายไป AIS ได้ 2 เดือนก่อนและรอบนี้ผมก็กดได้สิทธิ์ทัน

#18 kim10

Posted 21 December 2020 - 10:29 AM

สรุป dtac จะรับผิดชอบให้นะครับ
ผมได้ยินมาว่า ให้เลือก 1 อย่างระหว่าง
ค่าโทรฟรี 3500 หรือ ลดค่าเครื่อง 3500

ถือว่าเซอร์ไพรส์นะครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะปล่อยผ่าน
เพราะส่วนตัวผมคิดว่า คนลงทะเบียนและไม่ได้รหัส OTP มันไม่ได้คอนเฟิมว่าคนนั้นจะได้สิทธิ์คนละครึ่ง
กลายเป็นว่า บางคนส้มหล่นได้สิทธิ์จาก Dtac เฉยเลย 55

#19 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 23 December 2020 - 01:05 PM

View Postkim10, on 21 December 2020 - 10:29 AM, said:

สรุป dtac จะรับผิดชอบให้นะครับ
ผมได้ยินมาว่า ให้เลือก 1 อย่างระหว่าง
ค่าโทรฟรี 3500 หรือ ลดค่าเครื่อง 3500

ถือว่าเซอร์ไพรส์นะครับ ตอนแรกผมคิดว่าจะปล่อยผ่าน
เพราะส่วนตัวผมคิดว่า คนลงทะเบียนและไม่ได้รหัส OTP มันไม่ได้คอนเฟิมว่าคนนั้นจะได้สิทธิ์คนละครึ่ง
กลายเป็นว่า บางคนส้มหล่นได้สิทธิ์จาก Dtac เฉยเลย 55

ลดค่าเครื่องจริง แต่เค้าก็ไม่ขาดทุนหรอก ซื้อมาถูกๆ แถมได้ระบายของออก

แต่โทรฟรีปีนึงนี่ไม่จริงนะ แค่ให้เน็ตเพิ่ม โทรฟรีในเครือข่ายกี่เดือนจำไม่ได้ สรุปคือ ไม่ได้ให้อะไรคุ้มกับที่เสียไป

#20 kim10

Posted 24 December 2020 - 04:05 PM

ล่าสุดโดน DTAC เล่นแล้วครับ 555
จากคอมเม้นบนที่ผมบอกว่าได้ลดค่าเครื่อง 3,500 บาท
พอจะไปจัด A42 5G ที่ช้อปบอก ของหมดทุกสาขา
เหลือแต่พวกตัวที่ขายไม่ค่อยดี เช่น OPPO, VIVO