`

Jump to content

สอบถามการขับรถทางไกลหน่อยครับ

5 replies to this topic

#1 SixFeaTz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 November 2020 - 04:26 PM

Benz E230 W210 ปี95 นี่สามารถขับไปกลับเชียงใหม่ได้มั้ยครับ

ปล.ตัวเครื่องทำใหม่แล้วเติม E85 ครับ

#2 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 20 November 2020 - 08:57 PM

ผมว่ามันพูดยากนะ สภาพรถเรา เราน่าจะพอรู้และตัดสินใจได้ว่ารถเราไหวไหม
รถเก่า แต่ถ้าบำรุงรักษาดีๆ มันก็วิ่งได้ดีครับ
ไป-กลับ กรุงเทพ-เชียงใหม่ ประมาณ 1,400-1,500 กม. ลองพิจารณาดู
ถ้ารถสภาพพร้อม คนขับพร้อมก็ไปได้ครับ
ขับไป แวะพักรถ พักคนบ้างระหว่างทาง ไม่ประมาท ง่วงไม่ขับ ถึงจุดหมายแน่นอน

#3 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 November 2020 - 08:24 AM

w210 นี้อึดมากนะครับ ถ้าระบบระบายความร้อน ท่อน้ำต่างๆเคยเปลี่ยนแล้ววิ่งได้สบายๆครับ เอาจริงๆมั่นใจกว่ารุ่นใหม่ๆที่เป็นกึ่งไฟฟ้าอีกครับ

#4 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 November 2020 - 11:15 AM

ออกแต่เช้ามืดเป็นพอครับ อย่างน้อยถ้ามีปัญหาก็แก้ในตอนกลางที่ช่างในแต่ละจังหวัดยังทำงานอยู่ได้
เตรียมเบอร์ตำรวจทางหลวง เบอร์ตำรวจชนบท ทางพิเศษต่างๆไว้โทรหาด้วยครับเผื่อมีปัญหาในเส้นทางป่าละเมาะ

#5 theleonzepyeus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 November 2020 - 03:00 PM

รุ่นนี้ ถ้าแก้ไขเรื่องความร้อนแล้ว สบายๆครับ

#6 SixFeaTz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 27 November 2020 - 08:57 AM

โอเคครับผมขอบคุณทุกท่านนะครับ แต่ตอนนี้คิดว่าลดความเสี่ยงดีกว่านั่งเครื่องไปแล้วไปเช่ารถดีกว่าขอบคุณครับ