`

Jump to content

นำข่าวคราวของเครื่อง PS5 ในไทยมาฝากกับวันที่ 19 พย ที่ เพลย์ห้าวางขายทั่วโลก

9 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2020 - 09:45 AM

หลายๆคนในบอร์ดก็คงได้เครื่อง PS5 เครื่องหิ้วมาครอบครองบ้างแล้วแน่เลย

ส่วนคนไหนที่กำลังเล็งๆจดๆจ้องอยู่ มีข่าวดีหลายๆอย่างเลย ไม่ว่า จะเป็นวางจำหน่ายในไทย

หรือราคาที่จะเปิดตัว ข้อมูลนั้นผมก็ไปสอบถามหามาตามแหล่งต่างๆใน กทม

มกราคมนี้คงมีคนไทยกลุ่มใหญ่ได้มีเครื่องเล่นกันแน่นอน และราคาที่ไม่ได้แพงเวอร์ด้วย

คงอยู่ประมาณ 17000 บาท กับเครื่องรุ่นตัวใส่แผ่น

#2 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 20 November 2020 - 10:46 AM

ไม่ต่ำกว่าเมกาหรอกครับ ps4 ยังแพงกว่าเลย

#3 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 20 November 2020 - 11:25 AM

มา 17K จริง นี่ผมกราบเลย รอสอยครับผม

#4 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 20 November 2020 - 01:53 PM

รอเครื่องศูนย์เหมือนกันครับ แต่อาจจะรอเกมที่อยากเล่นมากๆให้ออกอีกซักเกมส์ก่อน คิดๆแล้วก็ยังดีนะที่ไม่ได้มีเกมเทพๆสำหรับผมออกพร้อมเครื่อง ไม่งั้นอาการหนัก55

#5 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 20 November 2020 - 05:02 PM

พอcyberpunkเลื่อน ความอยากก็หายไปเลยคนับ

#6 umbababa

เซียนเกม

Posted 21 November 2020 - 12:11 AM

ยังไม่มีเกมจะเล่น แต่ก็คนอยากได้มารันเกมps4กันน่าดู

#7 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 24 November 2020 - 02:16 PM

มาเถอะอยากซื้อ..

#8 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 November 2020 - 09:53 AM

Xbox series s,x
ทำไมไม่มีคนพูดถึงเท่าps5 ครับ มันไม่มีเกมเด็ดๆเหรอครับ

ผมจะซื้อ ps5 เพราะ เกมgt7 กับ god

#9 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 26 November 2020 - 03:30 PM

ตอนนี้นอกจากบนอีเบย์ราคากว่า 30,000 ก็หาที่ไหนไม่ได้แล้วล่ะ
คนเริ่มบ่นกับปัญหาแล้วด้วย เสียงดังแปลกๆบ้าง จอดับบ้าง เปิดเกมเก่าแต่ดันรันเวอชั่นPS4 ไม่อัพเกรดกราฟฟิคบ้าง

View Postjoamz3, on 25 November 2020 - 09:53 AM, said:

Xbox series s,x
ทำไมไม่มีคนพูดถึงเท่าps5 ครับ มันไม่มีเกมเด็ดๆเหรอครับ

ผมจะซื้อ ps5 เพราะ เกมgt7 กับ god
ใช่ครับ
MS ซ้ำรอยเดิมคือผูกEXกับใครไม่ได้ (ก็พี่แกเล่นเอาเกมใหม่ลงในเกมพาสตั้งแต่ day1)
แถม EX ตัวเองอย่าง Halo ก็แป่ก ดูแย่มาก ต้องเอากลับไปซ่อม

#10 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 27 November 2020 - 02:41 PM

ผมดูกราฟิค+รีวิวเกมจากหลายๆคนที่เริ่มเล่นโชว์บน Youtube ช่วงอาทิตที่ผ่านมาแล้วผมบอกเลย ไม่ได้เงินผมแน่นอน
คือภาพมันไม่ต่างจาก PS4 Pro เลยสักนิด คือมันเหมือนกับที่ผมมีตอนนี้เลยเล่นผ่านTV4K เอาจริงผมงงมากนะ
Gen ใหม่ได้แค่นี้จริงๆหรอค่อนข้างผิดหวังมากครับ คงต้องดูกันยาวๆ หรือรอดูอีกทีตอนมี PS5 Pro ออกเลย