`

Jump to content

###ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน###

77 replies to this topic

#41 banzai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 November 2020 - 10:04 PM

ชอบตามอ่าน ปสก แต่ละท่านจริมๆ

#42 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 November 2020 - 06:56 AM

idol เลยครับ ยังเคยคิดอยู่เลยว่า หากวันนึงมีโอกาสจะไปอุดหนุนแหวนที่ร้านคนใน DGO (จำได้ว่ามีคนขาย แต่จำชื่อไม่ได้ 5 5 5)

เป็นกำลังใจให้กับชีวิตที่ก้าวใหม่อีกครั้งครับ สู้ววววววว สู้ !

#43 LEONHEART80

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 09 November 2020 - 03:40 PM

สุดยอดครับบัวลอยเงินล้านทำได้ขนาดนี้ ผมที่ทำงานประจำมาเกือบ10ยังไม่ได้1ใน10

#44 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 09 November 2020 - 05:51 PM

ขอสูตรได้มั้ยครับ ฮ่าๆๆ หรือเปิดแฟนมั้ย

#45 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2020 - 06:42 PM

View Postatta29, on 07 November 2020 - 06:59 PM, said:

นับถือในความามารถครับ ผมเจอโควิทนี่แย่เลย จากสบายๆไม่มีหนี้กลายว่าเป็นหนี้แทน
รอลุ้นว่างานที่ทำจะกลับมาดีขึ้นไหม

เอาใจช่วยนะครับ..

#46 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 09 November 2020 - 06:45 PM

View Postarmidtaputoz, on 09 November 2020 - 05:51 PM, said:

ขอสูตรได้มั้ยครับ ฮ่าๆๆ หรือเปิดแฟนมั้ย

ลองเปิดเฟรนไชส์ดูละครับ..คุยๆไปสัก30คนได้
สรุปเปิดสาขาเองดีกว่าครับ..สอนคนอื่นเอาไปรวยเค้าจะคิดเยอะปัญหาเยอะ ทำเองสบายใจกว่าครับ มีปัญหาก็แก้เองเลย

#47 RONAN321

Posted 09 November 2020 - 06:48 PM

View PostLEONHEART80, on 09 November 2020 - 03:40 PM, said:

สุดยอดครับบัวลอยเงินล้านทำได้ขนาดนี้ ผมที่ทำงานประจำมาเกือบ10ยังไม่ได้1ใน10

พอมาลองทำแบบนี้แล้วทำให้เข้าใจโลกขึ้นอีกเยอะเลยครับ..
ทำงานได้เงิน10,000กับขายของให้ได้เงิน10,000 เงินเท่ากันแต่..รายละเอียดการหาเงินต่างกันค่อนข้างเยอะครับ

#48 armidtaputoz

Utada Addict !

• Interests:Games - Manga - Anime

Posted 10 November 2020 - 10:51 AM

View PostRONAN321, on 09 November 2020 - 06:45 PM, said:

ลองเปิดเฟรนไชส์ดูละครับ..คุยๆไปสัก30คนได้
สรุปเปิดสาขาเองดีกว่าครับ..สอนคนอื่นเอาไปรวยเค้าจะคิดเยอะปัญหาเยอะ ทำเองสบายใจกว่าครับ มีปัญหาก็แก้เองเลย

ผมเพิ่งรับคุณแม่มาอยู่ด้วย กำลังหาอะไรให้เค้าทำด้วยตัวเองเพื่อหารายได้ จะได้ไม่เครียด ตอนนี้ได้แค่ซื้อมาขายไปแผ่นเกม คุณแม่มีหน้าที่ส่งของและลงทุน แต่เห็นบ่นอยากเปิดร้านๆ อยู่แต่บ้านอุดอู้

อยากได้โลเคชั่นร้านลุงป๊อปไปเยี่ยมร้านจังเลยครับ จะพาคุณแม่ไปชิม

#49 RONAN321

Posted 10 November 2020 - 08:15 PM

View Postarmidtaputoz, on 10 November 2020 - 10:51 AM, said:

ผมเพิ่งรับคุณแม่มาอยู่ด้วย กำลังหาอะไรให้เค้าทำด้วยตัวเองเพื่อหารายได้ จะได้ไม่เครียด ตอนนี้ได้แค่ซื้อมาขายไปแผ่นเกม คุณแม่มีหน้าที่ส่งของและลงทุน แต่เห็นบ่นอยากเปิดร้านๆ อยู่แต่บ้านอุดอู้

อยากได้โลเคชั่นร้านลุงป๊อปไปเยี่ยมร้านจังเลยครับ จะพาคุณแม่ไปชิม

ไว้ถ้าอยากเปิดธุรกิจแนวๆร้านอาหาร ทักมาคุยกันได้ครับเด่วผมให้คำแนะนำ..ตอนนี้ผมรับปรึกษาธุรกิจร้านอาหารด้วยครับ

#50 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 10 November 2020 - 08:35 PM

พึ่งนึกได้ ร้านท่านใช่ที่อยู่แถวๆ "บ.ท.ท" รึเปล่าครับ

#51 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 10 November 2020 - 09:48 PM

ผมยังจำได้ว่าเคยได้เล่น COH กับคุณป๊อป สนุกมากเลย น่าจะเกือบ 10ปี ไม่เเน่ใจ
ตอนนั้นผมยังไม่มีมือถือไว้นัดเล่นเกม ต้องยืมมือถือพี่สาวมาคุยนัดเล่นเกม กับคุณป๊อป

ไม่นึกว่าจะผ่านอะไรมามาย เข้าใจเลยว่าจะต้องใช้ความพยายามและมุ่งมั่นมากจนพลิกชีวิตกลับมาตั้งหลักได้ขนาดนี้ เยี่ยมไปเลยครับ

ตอนนี้ผมเรียนจบมีการงานที่ดี ดีใจที่เห็นคุณป๊อปได้แวะมากทักทายครับ

#52 RONAN321

Posted 11 November 2020 - 09:16 AM

View Postkirari, on 10 November 2020 - 08:35 PM, said:

พึ่งนึกได้ ร้านท่านใช่ที่อยู่แถวๆ "บ.ท.ท" รึเปล่าครับ

อันนั้นบัวลอยเจ้าดังมาก..ของผมแค่ร้านเล็กๆไม่ใช่ของผมครับ^^

#53 RONAN321

Posted 11 November 2020 - 09:25 AM

View Post/\ Harid /\, on 10 November 2020 - 09:48 PM, said:

ผมยังจำได้ว่าเคยได้เล่น COH กับคุณป๊อป สนุกมากเลย น่าจะเกือบ 10ปี ไม่เเน่ใจ
ตอนนั้นผมยังไม่มีมือถือไว้นัดเล่นเกม ต้องยืมมือถือพี่สาวมาคุยนัดเล่นเกม กับคุณป๊อป

ไม่นึกว่าจะผ่านอะไรมามาย เข้าใจเลยว่าจะต้องใช้ความพยายามและมุ่งมั่นมากจนพลิกชีวิตกลับมาตั้งหลักได้ขนาดนี้ เยี่ยมไปเลยครับ

ตอนนี้ผมเรียนจบมีการงานที่ดี ดีใจที่เห็นคุณป๊อปได้แวะมากทักทายครับ

ยังจำได้เหรอครับ55 นานมาก..COHเป็นเกมเดียวเลยที่ผมเล่นบนคอม..อัพคอมมาเกือบ20ปีเพราะเกมนี้เลย

ผมมันคนรุ่นเก่าครับ..คำว่า อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา..ฟังจนซึบซับมากหมดละ จากคนขายเพชรแต่งตัวหล่อๆ..ทุกวันนี้ใส่กางเกงขาสั้นรองเท้าแตะทุกวันครับ ถามลูกค้า..คุยกับลูกค้าแทบทุกโต๊ะ ว่าอร่อยมั้ยดีมั้ย..มีตรงไหนที่อยากให้ปรับปรุงเพิ่มเติมมั้ย แล้วค่อยๆนำมาพัฒนาครับ..บัวลอยผมรสชาติธรรมดามากครับ ไม่ได้อร่อยเลิศเลอมาจากไหน..แต่ลูกค้าจะรับรู้ได้ว่าผมใส่ใจในการทำมากๆครับ

ขอให้คุณHaridประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานยิ่งๆขึ้นไปนะครับ^^

#54 Mr_yakult

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 11 November 2020 - 01:32 PM

สุดยอดเลยครับ

นับถือจริงๆ

ผมอยากจะก้าวออกมาทำอย่างนี้บ้าง แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ อยู่

#55 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 11 November 2020 - 04:28 PM

ยินดีด้วยครับ :mario:

คุณ Ronan น่าจะไปออกรายการทีวี ไว้สร้างแรงบันดาลใจให้กับคนอื่นๆที่คิดท้อแท้ คิดสั้นกับชีวิต

#56 RONAN321

Posted 11 November 2020 - 08:46 PM

View PostMr_yakult, on 11 November 2020 - 01:32 PM, said:

สุดยอดเลยครับ

นับถือจริงๆ

ผมอยากจะก้าวออกมาทำอย่างนี้บ้าง แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ อยู่

ของผมมันมีแรงผลักดันหลายอย่างด้วยครับ ถ้าชีวิตชิวๆเหมือนเดิมคงทำแบบนี้ไม่ได้แน่..นึกย้อนกลับไป1ปีที่ผ่านมา หนักหนามากๆครับ

#57 RONAN321

Posted 11 November 2020 - 08:50 PM

View PostP' Nick, on 11 November 2020 - 04:28 PM, said:

ยินดีด้วยครับ :mario:

คุณ Ronan น่าจะไปออกรายการทีวี ไว้สร้างแรงบันดาลใจให้กับคนอื่นๆที่คิดท้อแท้ คิดสั้นกับชีวิต

ขอบคุณครับ..คนอื่นๆที่ทำได้ดีกว่านี้ให้เค้าไปออกรายการเถอะครับ..เอาจริงๆของผมนี่ถ้าเรียกสำเร็จนี่คงแค่เริ่มต้นครับ ยังมีอะไรต้องทำต้องฝ่าฟันอีกเยอะมากๆรออยู่ครับ

แต่ปีนี้หนักจริงๆสำหรับหลายคนหลายวงการ เลยอยากใฟ้กำลังใจครับ ในความมืดบางทีก็มีแสงสว่างปลายทางรออยู่อย่าเพิ่งละทิ้งความหวังกันนะครับ

#58 one

เซียนเกม

Posted 12 November 2020 - 10:47 AM

View Postkirari, on 10 November 2020 - 08:35 PM, said:

View PostRONAN321, on 11 November 2020 - 09:16 AM, said:

อันนั้นบัวลอยเจ้าดังมาก..ของผมแค่ร้านเล็กๆไม่ใช่ของผมครับ^^

เวปแรกนึกเหมือนกันเลย อยู่ใกล้ๆmbk ด้วย

เคยเดินผ่านร้านนี้ เห็นน้องหมวยที่คอยเก็บตังน่าจะไม่มปลายก็มหาลัย
นึกว่าเป็นคนรู้จัดคุณronan ได้ขอใช้option ซื้อแหวนที่คุณronanเคยบอกไว้

รอชิมบัวลอยฟรีนะครับ

#59 ArPae

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 13 November 2020 - 08:44 AM

เก่งมากเลยครับ เคยเจอที่ร้านที่ MBK นานมากๆแล้วตอนไปซื้อ Home Theater JVC จากคุณป้อบ

#60 RONAN321

Posted 14 November 2020 - 11:48 AM

View PostArPae, on 13 November 2020 - 08:44 AM, said:

เก่งมากเลยครับ เคยเจอที่ร้านที่ MBK นานมากๆแล้วตอนไปซื้อ Home Theater JVC จากคุณป้อบ

นานมากกกก..เกือบลืมไปเลย JVCรุ่นนั้นใช้ดีนะคุ้มค่ามากๆ^^