`

Jump to content

ดูหนังในโรงไหวไม๊ครับช่วงนี้ กับ TENET?

22 replies to this topic

#1 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 August 2020 - 03:01 PM

คุยกันเล่นๆ ครับ คือ ผมเห็นว่าหลังมันจะเข้าปลายสัปดาห์นี้ แล้วที่โรงงานผมมีหยุดวันจันทร์พอได้ (ไปดับครับ)
ทุกท่านคิดยังไงกับการไปดูหนังในช่วงเวลาที่โควิดก็ยังไม่ได้หมดไปแบบนี้ครับ
ใจผมอยากไปดูนะครับ แต่กลัวมากกว่าครับ แม้ว่าโรงหนังจะมีมาตระการนั่งห่างๆ ทำความสะอาดบ่อย ลดรอบฉาย ก็ยังกลัวอยู่ดีครับ

#2 SixFeaTz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 24 August 2020 - 04:26 PM

ผมกะว่าเรื่องนี้ยังไงก็ดูในโรงแน่ๆแต่อาจจะไปตอนต้นเดือนหน้ารอคนน้อยๆก่อน

#3 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 24 August 2020 - 05:09 PM

ได้อยู่นะครับ เราเที่ยวด้วยกันยับๆยังไม่มีผู้ติดเชื้อระบาดเลยครับ

#4 kirari

Posted 24 August 2020 - 06:40 PM

อยากดูมากกก

#5 Xpert

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 August 2020 - 08:43 AM

ผมอยู่ ตจว. โรงที่ฉายซาวด์แทรกคนน้อยอยู่แล้ว ก็เหมือน social distancing มานานแล้วครับ 555

#6 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 August 2020 - 09:51 AM

ดูในโรงเถอะครับ ช่วงนี้ เขาควบคุมดีมากแล้ว ถือว่าช่วยผู้ประกอบการ ผมไม่พลาดแน่ หนังโนแลน ดูโรงเท่านั้น :ohnut10:

#7 lovelymarky

Posted 25 August 2020 - 10:18 AM

เมื่อเช้านี้ผมพึ่งจะขอแฟนว่าอยากดูเรื่องนี้ครับ แกบอกว่าไปดูเลย แค่ใส่หน้ากาก พกแอลกอฮล์ไปนิดนึงก็น่าจะโอเคแล้ว
แล้วแกก็ถามว่า เรื่องอะไรนะ มันเกี่ยวกับอะไรน่ะ ผมบอกไม่รู้เหมือนกัน ตัวอย่าง งง มาก ถึงอยากดูไง...
เดี๋ยวถ้าเคลียร์คิวได้จริงๆ วันจันทร์อาจจะได้ไปดูครับ ไม่ได้ดูหนังในโรงนานมากละครับ ล่าสุดน่าจะ อลิตา มั้งครับ

#8 poomy

Extreamflow

Posted 25 August 2020 - 08:09 PM

IMAX ตั๋วแน่นเอียด

#9 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 25 August 2020 - 08:26 PM

ไม่เสี่ยงครับ ลำพังตัวผมคนเดียวไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าพามาติดคนที่บ้าน เช่น พ่อ แม่ แล้วโชคร้ายท่านเกิดเสียชีวิตขึ้นมา ผมว่าตราบาปมันจะติดตัวผมไปจนวันตายแน่ๆ

บุหรี่ผมยังเลิกได้ตอนช่วงมีนาเพราะกลัวพลาดจับบุหรี่ดูดแล้วไปติดโควิดแล้วพามาติดคนในบ้าน แค่หนังหรือเที่ยวนุ่นนี่ที่คนเยอะๆผมไม่เสี่ยงเลยครับ กลัวทำคนอื่นตายเพราะเราด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง :r15:

#10 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 25 August 2020 - 08:31 PM

สถานการณ์เมืองนอกน่ากลัวมากๆ แต่ไทยผมว่าปลอดภัยนะ
แต่อย่าลืมว่าก่อนระบาดครั้งแรกที่สนามมวยเมื่อมีนา
สนามมวยช่วงนั้นก็นับปลอดภัยยิ่งกว่าตอนนี้อีกนะ

ถ้าไม่ไปเจอแจ๊คพ็อตกราวซีโร่พอดี มันก็ไม่เป็นไรอ่ะครับ
แต่ส่วนตัวผมงดเที่ยว งดสังสรรทั้งปีครับ ที่บ้านมีผู้สูงอายุน่ะ เสียว

#11 lovelymarky

Posted 26 August 2020 - 07:55 AM

ขอบคุณทกๆท่านนะครับที่เข้ามาคุยกัน ใจผมอยากดูแหละครับ พออ่านที่คุณ Mableash กับคุณหยาดฯ ทักขึ้นมาก็กลับมาคิดเหมือนกันครับ
เรากล้าเสี่ยงขนาดไหนเพื่อความบันเทิงของตัวเอง กับโอกาสเสี่ยงที่จะเอาโรคกลับมาหาคนที่บ้าน คราวนี้อาจจะยังไม่ใช่เวลาที่เหมาะจะไปจริงๆ ครับ
ขอบคุณมากครับ ^u^

#12 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 August 2020 - 08:22 AM

มัวแต่กลัว ชาตินี้ก็ไม่ต้องทำไรแล้วละ

#13 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 26 August 2020 - 09:32 AM

เหมือนตอนนี้โรงหนังเองก็จะมีการเว้นที่นั่งไม่ให้จองติดกันนะครับ เท่าที่ดู อย่าง sf จะมีแบบที่นั่งคู่สำหรับคนมาด้วยกัน กับแบบที่นั่งเดี่ยวสำหรับมาคนเดียว แล้วก็จะมีที่นั่งว่างคั่นไว้ไม่ให้จอง ผมว่าถ้าเราเลือกไกลๆ คนหน่อยแล้วใส่หน้ากากตลอดการดูก็ช่วยได้ระดับนึงแล้วนะครับ อาจจะงดกินอะไรในโรงหนังไปก่อน (เพราะไม่งั้นต้องถอดหน้ากาก)

#14 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 26 August 2020 - 09:36 AM

ตั้งแต่โรงหนังเปิดให้เข้าชมหลังวิกฤตโควิท

พี่นิคเข้าไปนั่งดูคนเดียว สัปดาห์ละ 4-6 เรื่องเลยครับ

ปลอดภัย ไร้กังวล ชิวมากๆ เพราะใช้บัตร M Pass

แต่ไม่ค่อยสบอารมณ์กับวัยรุ่นหลายคน ที่ไม่ยืนทำความเคารพ เวลาเพลงสรรเสริญพระบารมีขึ้นมา

หากพวกเค้าไม่อยากยืน ก็ควรไปรอนอกโรงหนังก่อน รอจนจบการยืนทำความเคารพกันในโรงหนังเสร็จ ค่อยเดินเข้ามาในโรงก็ได้ จะดูเหมาะสมกว่านะครับ

#15 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 26 August 2020 - 04:45 PM

ขอแชร์เรื่องส่วนตัวนิดนึงครับ เป็นความรู้สึกผิดที่ติดอยู่ในใจมาสิบปีละ
ใครที่บ้านมีผู้สูงอายุช่วงนี้อ่านนิดก็ดีครับ

เมื่อสิบปีก่อน ป้าผมติดเชื้อในกระแสเลือดกลายเป็นอัมพฤกษ์ ขยับตัวไม่ได้เลย
ที่บ้านเราก็ช่วยดูแลทุกอย่าง หน้าที่ผมไม่มีอะไรมากหรอก หลักๆคือเคลื่อนย้ายแกลากไปลากมา

มีวันนึงผมแต่งตัวไปทำงาน เดินผ่านเตียงแก
แกก็ แอ๊ะๆเหมือนจะเรียกอะไรสักอย่าง
แต่ผมรึบมากไม่ได้หยุดดูแก วิ่งขึ้นไปข้างบนเอาของแล้วลืมแก ดันออกไปเลย

บ่ายโมงที่บ้านโทรมาบอกว่าแกเสียแล้ว
ผมถึงเพิ่งนึกได้ว่า เออ.. แกเรียกให้ผมทำอะไรสักอย่างนี่หว่าเมื่อเช้า
(คาดว่าคงเรียกให้พลิกตัว ส่วนใหญ่แกจะเรียกผมเพราะเรื่องนี้)

ผมเข้าใจนะว่ามันคงไม่ใช่ความผิดผมหรอก
แต่มันก็อดตะหงิดๆในใจไม่ได้นะ ว่าถ้าผมพลิกตัวแกเมื่อเช้าแกอาจจะไม่ตายก็ได้ป่าววะ?
พูดง่ายๆคือ ถ้าผมพลิกตัวแกแล้วแกตาย ผมจะไม่รู้สึกผิดแบบนี้

พอมาถึงคราวโควิด ผมเลยกลัวมาก ที่จะเอามาติดคนแก่ที่บ้านครับ

ถ้าเราไปทำงานแล้วเป็นมาติดที่บ้าน ไม่มีใครว่าหรอกครับ มันจำเป็น
แต่ถ้าคนแก่ที่บ้านเป็น แล้วเมื่ออาทิตย์ก่อนเราเกิดเพิ่งไปเที่ยวผับมา
มันก็อดสำนึกผิดไม่ได้นะ เพราะเราคงไม่รู้หรอกว่าเราไปติดมาตอนไหน

ส่วนตัวผมว่าไม่คุ้มครับ ไม่อยากรู้สึกผิดแบบนั้นอีกละ

#16 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 August 2020 - 07:17 PM

สถาณการณ์ตอนนี้ได้ครับ

#17 poomy

Extreamflow

Posted 28 August 2020 - 03:06 PM

อย่าพลาดครับ สนุกมาก

#18 umbababa

เซียนเกม

Posted 29 August 2020 - 01:16 PM

ผมพาแม่ไป รพ. ราชวิถี เดือนละ2ครั้ง โคตรเสี่ยงครับ เพราะคนแน่นมาก ถึงรพ.เขาจะจัดระเบียบสุดๆแล้วก็เถอะ แต่มันก็หายใจรดหลังกันแน่นไปหมด
พวกคนแก่ก็ชอบเอาหน้ากากออกมาไว้ไต้จมูก พญาบาลต้องเดินไล่ด่าเรียงคน แต่พอพญาบาลไปก็แอบเอาหน้ากากออกกันอยู่ดี
ต้องรอคิวกันสภาพนัน หกเจ็ดชม. แต่ก็ต้องไป ติดก็ต้องเสี่ยงอ่ะนะ ไม่เสี่ยงก็คงหาหมอไม่ได้

Edited by umbababa, 29 August 2020 - 01:17 PM.

#19 kirari

Posted 29 August 2020 - 10:46 PM

หนังดูยากจริง แต่สนุก

#20 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 30 August 2020 - 05:50 PM

ดูมาละครับ สนุกพอใช้ได้ ผมลดความเสี่ยงโดยไปดูโรงแอมบาสซี่ ทั้งโรงมีคนดู10คนเอง โปรลด50% มีของกินฟรี หนัง2ชมครึ่ง ก็พอไหวนะ อิอิ