`

Jump to content

dragon quest 11 เนี่ย เกมมันมีระบบจอยสั่นใหมครับ ผมเล่นในNSW ไม่เห็นมันสั่นซักแอะ

4 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 July 2020 - 03:10 AM

ยังงงๆ ไม่ได้คาดหวังระดับ สั่นHD อะนะ แต่แปลกใจ ทำไมมันไม่มีสั่นเลยหว่า

#2 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 July 2020 - 10:43 AM

สนุกไหมครับ ผมชอบ Fire Emblem & Nino kuni เพราะเนื้อเรื่องค่อนข้างดาร์คนิดๆเห็นเค้าว่าอันนี้มันใสๆแบบสูตรสำเร็จเลยไม่กล้าซื้อมาเล่นสักที

#3 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 30 July 2020 - 04:30 PM

สนุกมากครับเป็นเทรินเบสที่ให้อารมณ์แบบยุคเก่ามากๆ ตอนเลือกเมนูใส่ไอเท็มระบบยังเก่าเลย
ผมเล่นใน pc แต่ไม่รู้จอยสั่นไหมเพราะส่วนใหญ่ผมจะปิดระบบสั่นทุกครั้งไม่ชอบสั่นมือชาหมด

#4 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 July 2020 - 06:02 PM

View PostJulong, on 30 July 2020 - 04:30 PM, said:

สนุกมากครับเป็นเทรินเบสที่ให้อารมณ์แบบยุคเก่ามากๆ ตอนเลือกเมนูใส่ไอเท็มระบบยังเก่าเลย
ผมเล่นใน pc แต่ไม่รู้จอยสั่นไหมเพราะส่วนใหญ่ผมจะปิดระบบสั่นทุกครั้งไม่ชอบสั่นมือชาหมด

หะ มีใน PC ด้วยหรอครับทำไมเดี๋ยวนี้เกมที่ดูจะเป็น Exclusive ไปลงคอมหมดเลยตกใจมาก

#5 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 31 July 2020 - 04:13 AM

View PostSnakeSolov, on 30 July 2020 - 06:02 PM, said:

หะ มีใน PC ด้วยหรอครับทำไมเดี๋ยวนี้เกมที่ดูจะเป็น Exclusive ไปลงคอมหมดเลยตกใจมาก
เดี๋ยว dragon quest 11 S ตัวเต็มที่เคยลงใน nintendo switch ก็จะมาลงใน Pc ด้วยครับ