`

Jump to content

** ไม่รู้จะถามใครดี ถามในนี้ละกันครับ **

1 reply to this topic

#1 หน้ากากตี๋

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 July 2020 - 01:47 PM

...

สั้นๆ คับ คือ

ผมดูหนังแบบไฟล์ ผ่าน HDPlayer

แอมป์ดูหนังที่ผมใช้เป็น AVR HD

ที่ถอดรหัสเสียง Dolby true HD หรือ DTS-HD ได้ปกติ

วันนึง ไปโหลดหนังของ Netflix มาดู (ผ่านเครื่องเล่น HDPlayer ตัวเดิม)

ไฟล์หนังใช้ระบบเสียงแบบ Dolby Digital Plus

พอเปิดผ่าน AVR เสียงกระตุกรัวๆ ไม่หยุดเลยคับ

ผมต้องแก้ไขตรงไหนครับ?

ขอบคุณครับ

:o_sorry:

...

#2 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 03 July 2020 - 02:05 PM

เครื่องไม่รองรับ การถอดรหัส กระมังครับ มีการถอดรหัสรูปแบบอื่นให้เลือกเพิ่มเติมหรือไม่ครับ.อาจต้องเลือกให้ตรงกับตัวavr