`

Jump to content

ขอรบกวนพื้นที่อีกครั้งนะครับ

10 replies to this topic

#1 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2020 - 10:39 AM

สวัสดีครับ หลายๆท่านน่าจะจำผมได้ จากเหตุการณ์ แฟนเป็นโรคซึมเศร้า + ยํ้าคิดยํ้าทำ และ OCD

หลังจากโพสต์ก่อนนู้นก็ร่วมๆ 2 เดือนแล้ว ที่ผมพยายามปรับตัว เข้าใจ และให้โอกาสเธอและตัวผมเอง

ผมนำคำแนะนำของเพื่อนๆมาปรับใช้บ้าง หาข้อมูลเองบ้าง และล่าสุดผมก็ไปหาหมอกับเธอ คุยกับหมอด้วยตัวเอง

ผมขอโพสต์ตรงนี้ ในนี้ เพื่อเป็นหลักฐานสำหรับตัวเอง ว่าเจตนาผมเป็นอย่างไร และมันเกิดอะไรขึ้นบ้าง ระหว่างเรา 2 คน

ผมไม่ได้มีเจตนาจะใส่ร้ายป้ายสีใคร หรือเอาดีเข้าตัว ผมแค่อยากสร้างหลักฐานไว้ในที่ที่ปลอดภัย ผมไม่สามารถใช้ note หรือจดอะไรได้เลย

เพราะเธอ เอามือถือผม คอมผม ทุกอย่าง ไปขุดคุ้ย และหาทุกสิ่งอย่างที่จะเอามาเล่นงานหรือหาเรื่องทะเลาะกับผมได้ทุกวัน

ต้องบอกว่าผมเลือกผิดวะครับ ที่ตัดสินใจลองให้โอกาสเค้า มันเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดมากสำหรับผม

แต่อย่างน้อยผมก็ได้ลอง และรู้แล้วว่ามันไม่ work เธอดีขึ้นมานิดนึงจริงๆ แต่เรียกได้ว่าแทบจะวันเว้นวันเลย ที่เธอดิ่งลง

มีอาการคุ้มคลั้งเหมือนคนเสียสติ (ผมเรียกว่าร่าง 2) ร่าง 2 นี้ น่ากลัวมาก ผม control เธอไม่ได้เลย อาการก็เหมือนเดิมๆคือ

ขุดเรื่องเก่ามาทะเลาะ ขุดเรื่องที่ผมทำไว้ในอดีตที่ผมจะเถียงเธอไม่ได้ ขุดมาทะเลาะ แบบนี้ทุกวัน

ล่าสุดไปหาหมอกัน ผมคุยกับหมอตรงๆ ทำเช็คลิสเลย เธอก็นั่งอยู่ด้วย ผมเล่าอาการให้หมอฟัง และหมอก็ได้ให้คำแนะนำมา

โดยคำแนะนำนั้น เน้นไปทางให้แฟนผมฝึกรู้ตน ว่าตอนไหนจะดิ่ง รู้ตัวและควบคุม เชื่อมั้ย นี่หมอนะครับ หมอที่เธอหามาร่วม 10 ปี

เธอโกรธหมอเฉยเลย เธอรู้สึกว่าหมอเข้าข้างผม และเธอบอกจะไม่ไปรักษาแล้ว หมอเปลี่ยนไป หมอไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อน

และก็พาลไปเรื่องยา ว่ายาไม่ดี จะเลิกกินยาแล้ว ให้เป็นบ้าไปเลย ผมนี่แบบ เห้ยยย นี่หมอนะ หมอออออ

ถ้าเธอยังไม่ฟังหมอ แล้วผมจะช่วยอะไรเธอได้มั้ยเนี่ย

นั้นแหละฮ่ะ ตั้งแต่กลับมา เธอก็กินยา อาการก็เป็นๆหายๆ แต่ที่ผมจับประเด็นได้อันนึงคือ ผมว่าเธอเสพติดการทะเลาะ การมีปากเสียง

เพราะหลังจากเธอกินยา เธอจะกลายเป็นคนร่าเริงผิดสังเกต แต่เธอดันคิดว่าไอ้อาการร่าเริงนั้น คือ ผลข้างเคียงจากยา

เธอบอกเธอไม่ชอบ มันไม่เป็นตัวของตัวเอง และก็หยุดยา ?????

ประเด็นต่อจากนี้ ผมพิมพ์ด้วยความสัตย์จริง ว่ากันแบบลูกผู้ชายๆเลย คือ ต่อให้เธอเป็นยังไง ผมไม่เคยแม้แต่จะคิดหรือทำร้ายร่างกายเธอเลย

ตั้งแต่อยู่กันมา ผมไม่เคยทำร้าย ตบตี เธอเลยสักครั้ง ไม่ว่าจะโกรธ โมโหแค่ไหน ผมก็จะเก็บอารมณ์ไว้ เธอเป็นไฟผมเป็นนํ้าเสมอ

ที่ผมต้อง เน้นข้อความด้านบน เพราะเธอขู่ผมหลายครั้ง ว่าเธอจะฆ่าตัวตาย ผมต้องติดคุก ขึ้นโรงขึ้นศาล เพราะตำรวจต้องคิดว่าผมเป็นคนทำ

เธอยังบอกอีกว่า เมิงเตรียมตัวเป็นข่าวได้เลย เตรียมตัวเสียอนาคตได้เลย

ปาข้าวของ ขู่ฆ่าตัวตาย ทำร้ายตัวเอง ตบหน้าตัวเอง ตีตัวเอง เป็นเรื่องปกติ แต่ล่าสุดเอาไบก้อน มาไล่ฉีดผม

เพราะผมไปอาบนํ้าก่อน โดยที่ไม่ชวนเธออาบ เธอเอาไบกอนมาฉีดอัดในห้องนํ้าขณะที่ผมอาบนํ้าอยู่

วันนั้นคลั่งมาก จนผมพยายามโทรไปหาแม่เธอ แต่เธอไม่คุย และหาว่าผมดูถูกคนที่บ้านเค้า โทรหาทำไม บลาๆๆๆ

คือ แม่ง ไม่ให้ทางเลือกอะไรผมเลยวะ ผมพยายามช่วยนะ พออาการดีขึ้น ผมบอกเธอว่า ที่ทำเมื่อคืน มันไม่ดีมากๆเลยนะ

แม่งยังไม่รู้สึกตัว โทรไปเล่าให้เพื่อนฟัง ถามว่าที่ทำ มันผิดไหม เอาไบกอนมาฉีดผม เห้ยยย เมิงต้องคิดเองได้แล้วนะ ว่ามันผิดหรือถูก

ยังมีอะไรอีกเยอะครับ ที่ยังเล่าไม่หมด หรือจำไม่ได้ เพราะผมไม่อยากเอามาใส่ใจ มันจะเสียงาน เสียการ

หลายๆท่านคงสงสัย ทำไมผมไม่เลิกๆไปซะ ครับ ผมลองแล้ว และผลที่ออกมา ก็ตามด้านบนเลยครับ

และไม้ตายเธอ คือเธอจะหยิบมีด และเดินไปหลังบ้าน ไม่ก็หยิบกุญแจรถและบอกจะไปให้รถชนๆตายไปซะ

นี่ละฮ่ะ ที่ทำให้ผมยังติดอยู่ในเขาวงกรดนี้ ผมสงสารมากกว่ารัก แต่ก็ไม่รู้ว่าผมจะใจแข็งไปได้อีกนานแค่ไหน

และสุดท้ายนี้ ขอขอบคุณสำหรับพื้นที่มากๆครับ ที่ให้พื้นที่ได้ระบาย หลังจากนี้จะเป็นยังไง ผมให้ฟ้าลิขิต ละกันครับ

ขอบคุณครับ

#2 theleonzepyeus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 July 2020 - 11:00 AM

ผมเข้าใจความรู้สึกคุณนะ
ถ้ามันไม่ไหว ให้เอาตัวเราออกมาครับ
ยังไม่มีลูกใช่ไหม ก็ไม่ยากหรอกครับ
เอาตัวเราออกมา เพื่อความปลอดภัยในร่างกาย และ จิดใจเรา
ช่วงแรกอาจจะโหยหา แต่สักพักก็จะชิน

บางอย่าง เราก็ต้องปล่อยมันไปตามเวรตามกรรม ปล่อยในสิ่งที่เราทำอะไรไม่ได้แล้วไป

สงสารเค้าได้ครับ แต่ต้องสงสารตัวเรา และคนรอบข้างเราด้วย

ผมก็เคยเจอเรื่องร้ายๆมาเยอะเหมือนกัน ถ้าไม่รู้จะคุยกับใคร คุยกับผมได้ครับ
มานั่งคุยกันได้ถ้าอยู่ใน กทม. ถ้าเครียดไม่รู้จะทำยังไง หาคนคุยไม่ได้

มันไม่ใช่การเห็นแก่ตัวหรอกครับ เราพยายามช่วยเค้าเต็มทีแล้ว....
แค่เราช่วยไม่ไหวแล้วเท่านั้น...

"รักได้ สงสารได้ แต่ต้องรักตัวเอง สงสารตัวเอง และคนรอบข้างเราด้วย"

เพิ่มเติม ลองติดตั้งกล้องวงจรไว้เพื่อที่จะได้ไว้เป็นหลักฐานยืนยันความบริสุทธิ์ หรือไปลงบันทึกประจำวันอ้างอิงพฤติกรรมของแฟนได้ครับเวลาเกิดอะไรขึ้นมาจริงๆเป็นหลักฐานได้ครับ ไม่ต้องขึ้นโรงขึ้นศาล ไม่ได้ว่าใจดำน่ะครับ แต่อะไรเกิดเพราะสิ่งที่เค้าทำก็เพราะเค้าเลือกเองเราช่วยเต็มที่แล้วแค่นั้น

Edited by theleonzepyeus, 01 July 2020 - 11:11 AM.

#3 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2020 - 12:07 PM

เป็รผมเจอแบบนี้แม่มเจ็บใจนะ ไปลงบันทึกประจำวันใว้ก่อน
ติดวงจรปิดในบ้านทุกมุม กันโดนใส่ความ

#4 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 July 2020 - 03:19 PM

ตามอ่านอยู่ ยังเป็นกำลังใจให้นะครับ

#5 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 01 July 2020 - 04:13 PM

คงต้องแอบติดกล้องเอาแบบบันทึกเสียงได้ด้วยนะ อย่างบ้านผมติดไว้ 3 ตัวทำให้รู้ว่าข้างบ้านมันนินทาบ้านผมเรื่อยแล้วมีพูดจะทำร้ายร่างกายแบบออกมาจากบ้านจะโดดถีบหน้ากันทีเดียว ก็ไม่เคยไปยุ่งอะไรต่างคนต่างอยู่

#6 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 01 July 2020 - 06:44 PM

เรื่องติดกล้อง เดี๋ยวผมจะลองหาข้ออ้างดูครับ เพราะเธอดูระแวงเป็นพิเศษช่วงนี้ แค่ผมจิ้มๆกดๆมือถือ ก็ระแวงแล้ว

ส่วนแจ้งความ ผมน่าจะหาจังหวะแว๊ปไปลงไว้ กันเหนียว

โดยพื้นฐานผมขี้สงสาร และใจอ่อน นี่แหละมั้งเธอถึงมาเลือกคบกับผม ทำให้ผมทำอะไรไม่เด็ดขาดสักที

ตอนแรกผมว่าจะหนีไปอยู่ต่างจังหวัดซัก 2 เดือน แต่ผมก็อดห่วงเธอไม่ได้ เพราะเธอไม่ได้ทำงานแล้วเพราะพิษโควิด

รายได้ไม่มี ทางบ้านก็แทบไม่รับรู้อะไรเลย ล่าสุดผมก็พลาด ให้เธอย้ายออกจากคอนโดเพราะหมดสัญญามาอยู่กับผมที่บ้านอีกหลัง (บ้านไม่มีใครอยู่)

ผมเลยว่า ตอนหนี จะทิ้งเงินไว้ให้เธอสัก 1 แสน และให้เธออยู่บ้านหลังนี้จนกว่าเธอจะหาทางออกได้ และผมก็หนีออกมาเลย แบบนี้จะดีมั้ยครับ

และผมจะติดต่อให้ทางญาติๆ เพื่อนๆ เค้ารับทราบไว้ หลังจากที่ผมหนีออกมา (บ้านตัวเองแท้ๆ ดันอยู่ไม่ได้ ให้ตายสิ)

ผมหมดหนทางจะคุยด้วยดีๆแล้วจริงๆนะ มันเป็นทางเลือกเดียวในตอนนี้ที่ผมคิดออกและยังไม่เคยลองทำมาก่อน

หรือต้องมีคนกลางมาคุยถึงจะดีครับ ?

แต่ผมก็ไม่อยากมีปมในชีวิต ถ้าเธอดันคิดสั้นขึ้นมา ผมจะรู้สึกผิดมากๆ มันเลยทำให้ผมสับสนไปหมด

ทำไมชีวิตผมต้องมาเจออะไรแบบนี้ด้วยไม่เข้าใจ มีหลวงพ่อวัดไหน อาบนํ้ามนต์วัดไหน บนวัดไหน ได้ผลดีๆบ้างครับ

รู้สึกเหมือนโดนเจ้ากรรมนายเวรเล่นงาน

ขอบคุณทุกท่านที่รับฟังครับ

#7 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 July 2020 - 11:23 PM

ทำไมคุณไม่อัดวีดีโอไว้ตอนคลั่งครับ แล้วส่งไปให้ครอบครัวหญิงดู ให้ครอบครัวเขารับผิดชอบเอง ชีวิตเราก็หนักพอแล้วทำไมต้องมากแบกอีก คุณสงสารผู้หญิงแล้วคุณสงสารตัวเองไหม พ่อแม่คุณด้วยที่ต้องมารู้ว่าลูกตัวเองได้ผู้หญิงแบบนี้เป็นแฟน ท่านจะฝากผีฝากไข้ได้หรือถ้าคุณมัวแต่มาดูแลผู้หญิงคนนี้ คุณมีข้ออ้างได้ว่าไม่เคยทำร้ายร่างกายผู้หญิงเลย เป็นผมเรียกรถโรงพยาบาลจิตเวทหรือมูลนิธิจับส่งไปแล้ว คุณไม่ควรให้เกียรติคนที่เค้าไม่ให้เกียรติคุณ อีกอย่างห้ามทิ้งผู้หญิงคนนี้ไว้ที่บ้านคุณเด็ดขาดเกิดฆ่าตัวตายมาในบ้านยิ่งเรื่องใหญ่ไปอีก ที่ผมพูดแรงแบบนี้เพราะเคยเจอมาครับเมื่อความอดทนถึงที่สุด ซัดไม่เลี้ยงไปจ้างคนมาจับออกไปเลย เจ็บแต่จบ

#8 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 02 July 2020 - 12:02 AM

มาถึงขนาดนี้ ต้องติดกล้องละครับผมว่าต้อเซฟตัวเองแล้วละครับ
เรื่องปรับตัวนี้หนักเลยครับ

โอกาสที่จะกลายเป็นเรื่องใหญ่เยอะมากๆ ไม่มีใครอยากให้เกิดแต่ๆ แต่ผมมาชั่วโสงนี้ต้องหาทางเซฟตัวเองแล้วละครับ

จากรักกลายเป็นกลัว เพราะเจอไม้ตายขู่

หมอยังไม่ได้ผล ครอบครัวไม่ได้ผล ถ้าปล่อยก็อาจเกิดเหตุที่ทำให้คุณรู้ผิดมากถูกมั้ยครับ
ตอบยากจริงๆ

ผมว่าเธอรู้ไม้ตายที่คุณไม่ปล่อยรึป่าวคับ คือกระทำคุณอยู่ฝ่ายเดียว

ไม่รู้แนะนำยังไงจริงๆ ต้องหนีแบบหายตัวแล้วแจ้งญาติอย่างเดวละครับ

#9 ToonZa

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 02 July 2020 - 08:26 AM

มาเอ๊ะตรงหมอที่หามา 10 ปี ไม่ลองเปลี่ยนหมอดูก่อนไหมครับ เผื่อทุกอย่างอาจจะดีขึ้นครับ

#10 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 03 July 2020 - 11:02 AM

ไม่กินยานี่งานหยาบจิงๆ คนใกล้ตัวผมก็อาการคล้ายๆแบบนี้ มีรอบนึงพาไปหาหมอ กลัวจนเตลิดหนีไปเลย ดีที่พยาบาลจับตัวไว้ได้ ต้องเข้าสถานกักตัวอยู่เป็นอาทิตย์ถึงจะปล่อยกลับมา

แต่หนีไปนี่น่าจะผลไม่ดีครับ เค้าน่าจะคิดสร้างสถานการณ์อยู่แล้ว ยิ่งจะเลยเถิดกันไปใหญ่ ส่วนเรื่องกล้องผมว่ามีไว้ก็ดี แต่อย่าไปซื้อแบบที่เป็นกล้องนะครับ เเพาะผมว่าเค้าคงไม่โอเคสักเท่าไหร่ ซื้อแบบที่เป็นหลอดไฟติดเพดาน เก็บข้อมูลสักพัก จะได้เป็นการป้องกันตัวเองไว้ด้วย

แต่เพื่อนๆกับญาติเค้านี่ก็เหลืเกินจิงๆ ผมว่าพวกเค้ารู้หมดแล้วละ แต่ไม่อยากรับผิดชอบ ยังไงอาจจะต้องเข้าไปคุยกันตัวต่อตัวแล้วบอกให้ชัดไปเลย หวังว่าจะคลี่คลายได้โดยเร็วนะครับ

#11 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 05 July 2020 - 12:06 AM

น่ากลัวจริงๆ ไม่รู้จะแนะนำอะไรเลย
กลายเป็นว่าเรื่องที่ผมเคยเจอ เล็กจิ๋วเดียว