`

Jump to content

มีใครเฉยๆกับเครื่องเจนใหม่เหมือนผมบ้าง

34 replies to this topic

#21 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2020 - 02:48 PM

ผมเคยมาตั้งกระทู้แบบนี้เลยยยย ตอน PS4 ออกใหม่ๆ แต่....เริ่มเปลี่ยนความคิดแล้วฮะ

สำหรับท่านที่เบื่อผมแนะนำให้ไปลองเกมพวกนี้ก่อนนะฮะ จากคนที่มีมุมมองเหมือนกัน แล้วพึ่งมาเปลี่ยนได้ พึ่งพบว่าเห้ยมันก็ไม่ได้มีแต่ยุคใหม่
ที่เหมือนดูหนัง เดิมๆซะทีเดียว มันอาจเป็นเพราะ ท่านยังไม่เจอเกมที่ใช่ต่างหาก

อันดับ 1 เลยขอแนะนำ THIS WAR OF MINE สนุกมากกกกก คือมันเปิดโลกผมเลยนะ จำลองเหตุการณ์จริงจาก The Siege of Sarajevo เป็นแนว Survival 2D ฮะภาพโคตรสวย อธิบายไม่เก่งแต่ลองเหอะครับโคตรคุ้มเงินที่ซื้อมาเลย

อันดับ 2 เลย Divinity : Original Sin เห้ยยยเนื้อเรื่องก็สนุกออกแนว RPG ตะวันตกอารมณ์ เดียโบลผสมวิชเชอร์นิดๆ

อันดับ 3 The Witcher 3 นี่ก็เหมือนดูหนัง แต่มันมีอะไรมากกว่านั้นเหมือนเราได้เข้าไปในนั้นจริงๆ เนื้อเรื่องลึกและเข้มขนมากๆ

อันดับ 4 Zelda : breath of the wild - action gameplay ที่สนุกเนื้อเรื่องเฉยๆ แต่ผมให้ความ Open World ที่อิสระมากจริงๆ

ตอนนี้รอแนว Puzzle Cathering Fullbody อยุ่ครับน่าเล่นมาก
ส่วนฝั่งตะวันตกพัฒนาเกมไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะ ภาพมันน่าเบื่อผมยอมรับแต่อยากให้ลองเปิดใจดูคับเช่น อันดับ 1,4 ที่ผมแนะนำไป^^

#22 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 19 June 2020 - 02:59 PM

สำหรับผมที่วัยเลย 30 มาละ ยังสนุกกับเกมอยู่ครับ แต่ยอมรับ ว่าไฟในการเล่นลดลงไปพอสมควรทั้ง งาน ทั้งลูก แถม มาโดน Netflix อีก 5555+ ผมคิดว่า เกม คือ ประสบการณ์อย่างหนึ่ง ที่แต่ละ Genre มีให้ไม่เหมือนกัน และ ผมได้เรียนรู้สิ่งใหม่ๆจากการเล่นเกมใดเกมหนึ่งเสมอ แถมเกมยังช่วยพัฒนาทักษะในการใช้ชีวิต และการทำงานหรือ Soft Skill ให้ผมได้เป็นอย่างดี คงไม่มีวันเลิกเล่นได้แน่นอนครับ :ohnut10: :r11:

#23 birduz99

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 June 2020 - 03:45 PM

กลับกันตอนนี้ผมยิ่งรู้สึกสนุกมากเหมือนสมัยก่อนเลยครับ​ คงเพราะหยุดไปนาน​ ตั้งแต่สมัย​ xbox360 แล้วตั้งแต่​ ps4​ ไม่ได้เล่นอีกเลย​ เพิ่งมาซื่อเครื่องเมื่อปลายปีที่ผ่านมา​ ตอนนี้ติดงอมแงมอีกครั้ง​ 6-7​ เดือนที่ผ่านมาตั้งแต่ได้เครื่องมาจบไป​ 20​ กว่าเกมส์แล้ว​ ยิ่งตอนนี้หลายเกมส์ออนไลน์ได้ง่ายไม่เหมือนสมัยก่อน​ ยิ่งทำให้เบื่อยากกว่าเมื่อก่อนอีก

#24 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 June 2020 - 05:46 PM

เป็นที่เกมมากกว่ามั้งครับ
FF7 - น่าเบื่อมาก แต่ทนเล่นเพราะมันคือ FF7 .. ถ้าเป็น FF16 คงไม่เล่น
Mon hunt iceborne โคตรสนุก ตี KT รัวๆ .. 600+ ชั่วโมงเข้าไปแล้ว
เพิ่งกด MGS V phantom pain ในสตีมมาซ้ำอีกรอบ

มีสลับไปเล่น nin sw .. zelda , mario บ้างก็ยังสนุกดี โดยไม่ได้รู้สึกเบื่อ
เกมไหนน่าเบื่อสำหรับเรา เล่นไป 2-3 ชม. จะรู้เลย ไม่ใช่แนวละ .. เลิกเล่น ลบทิ้ง ขายทิ้งเลย เสียเวลา
เอาเวลาไปเล่นเกมที่ใช่ดีกว่าครับ

#25 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2020 - 07:36 PM

สำหรับผมปัญหาในการเล่นเกมตอนนี้คือ เกมมันไม่ได้สนุกทุกเกม มันมีเกมที่เราชอบอยู่ครับ เกมไหนไม่สนุกเลิกเล่นเลย เล่นเกมเก่ากว่าชาวบ้านหน่อยไม่เป็นไรครับ แค่หาเกมที่เราสนุกกับมันได้แค่นั้นเอง

อาจจะเป็นเพราะประสบการณ์เราเยอะ ผ่านเกมมาเยอะแล้ว ก็เลยรู้สึกเฉย ๆ กับหลาย ๆ สิ่งแค่นั้นเองครับ

#26 Fozar

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 June 2020 - 10:06 PM

เป็นเหมือนกันครับ หลังๆ เบื่อจอ ไปปั่นจักรยานกับแก๊ง มันส์กว่า

#27 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 20 June 2020 - 08:44 AM

พออายุ 40 เป็นต้นมา ก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์อะไรสนุกๆอีกเลย 555

ตอนดูข่าวเกมส์ ดูตัวอย่างเกมส์ก็ดูน่าเล่นดี

แต่พอเล่นจริง แป๊บๆก็เบื่อ เกมส์ดอง PS4 เพียบ

จะชอบนั่งดูหนังมากกว่าครับ นั่งจิบกาแฟ ทานของว่างไปด้วย อย่างฟิน

#28 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

Posted 20 June 2020 - 12:41 PM

ไม่เบื่อนะ เฉยๆ แต่ต้องซื้อแน่นอน รอให้ผ่านไปสักสองปีก่อน แล้วค่อยซื้อ
ผมยังชอบกราฟิกเกมส์สวยๆที่พัฒนาเรื่อยๆ
เล่นมาตั้งแต่ Hatari-PS4 เครื่องPS5 จะไม่เล่นได้ไง
ทุกวันนี้เปิดเล่นวันละ 1.30 - 2.30 ชม พอแล้ว เล่นแก้เบือแก้เครียด ดูภาพกราฟิกสวยๆ
บางทีให้หลานมาเล่นให้ดู นั่งกินข้าวดูมันเล่นครับ

#29 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 June 2020 - 12:55 PM

เรื่องข่าวเทคโนใหม่ๆ จะเกม ทีวี มือถือ คอม ผมว้าว หมดและสนุกที่ได้รับข่าวสารข้อมูล ใหม่ๆ

ส่วนเรื่องเบื่อเกม เป็นน้อยครั้ง เพราะเข้าใจแนวทางตัวเองชัดเจนว่าชอบแนวไหน เลือกเล่นที่ชอบที่ถนัด
ถ้าเบื่อยังมีเมะ มีหนัง เล่นดนตรี เป็นทางเลือกรอง

ที่เบื่อคือคน ทำงานเจอกะคนทุกวัน ร้ายดีผสมปนเปเลือกเจอก็ไม่ได้ ด้วยสายอาชีพที่ทำ

#30 pondpai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 20 June 2020 - 01:27 PM

เล่นแต่ ROV ครับเดี๋ยวนี้จบเร็วดีไม่ต้องคิดมาก อาจมีหัวร้อนนิดๆเวลาเจอทีมไก่เพราะผมกดแต่ solo ก็เล่นจน con ได้แบกได้สบายๆ

#31 Enixma

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 June 2020 - 09:21 PM

เริ่มเบื่อเกมพวกคัทซีนยาวๆมาตั้งแต่ยุค PS3 แล้ว เกมไหน tutorial ยาวๆก็เบื่อ
เดี๋ยวนี้อ่านการ์ตูนเรื่องไหนตัวหนังสือเยอะๆก็เบื่ออีก สงสัยหมดวัยแล้วมั้ง

#32 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 22 June 2020 - 05:05 PM

เปนเหมือนกันครับ เบื่อเล่นเกมคอนโซล แล้วชอบที่จะใช้เวลาดูพวก netflix มากกว่า ps4 นี่จับนานๆทีเลย

แต่พวกเกมมือถือนี่กลับชอบนะ ไม่รู้ทำไม ทั้งๆที่มันเปลืองตังกว่าเกมคอนโซลเยอะเลย 555+

#33 banzai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 June 2020 - 12:11 PM

Tv ยังแค่ full hd เองเลยยังไม่ค่อยสนใจ gen ใหม่ เท่าไหร่ ทุกวันจับแต่ nsw ส่วน ps4 ฝุ่นจับอยู่เลย

#34 Xpert

เซียนเกม

Posted 25 June 2020 - 09:31 AM

เฉย ๆ เหมือนกัน ผมเล่นพีซีเป็นหลัก ถ้าเรื่อง performance คอนโซลผมเฉย ๆ ตั้งแต่ PS4 แล้วละ สนใจกิมมิกที่มีมากกว่า เพราะมันเฉพาะทางกว่าเยอะครับ

สำหรับผมถ้าเบื่อเกม ให้เปลี่ยนแนวที่เล่นครับ ช่วยได้อยู่

#35 doraemon

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 July 2020 - 12:18 PM

มาเสริมกับ comment ของบางท่าน

ตอน Dreamcast นี่ตะลึงว่า วีดีโอเกมส์มาถึงจุดเล่นเกมส์ ได้ภาพสวยเหนือกว่า PS1- Soul calibur, Dead o ALive เล่น Arcade game ได้ ---- HOTD2, SNK vs CAPCOM