`

Jump to content

แนะแนำเครื่องอบผ้าหน่อยครับ บ้านใครใช้บ้างครับ

5 replies to this topic

#1 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 07 June 2020 - 09:59 PM

เท่าที่หาข้อมูลมา จะมีแนะนำ beko,siemen ซะเยอะ
มีใครใช้ยี่ห้ออะไรอยู่บ้างครับ แนะนำทีครับผม

#2 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 June 2020 - 10:43 AM

ผมใช้ Bosch อยู่ครับ พอใจมาก ประหยัดแรงพ่อบ้านไปได้เยอะ มีเวลาไปล้างจาน ถูบ้านต่อ

#3 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 June 2020 - 11:11 AM

ผมใช้ electrolux ซ่อมไป 2 รอบแล้ว สายพานขาด แผงวงจรชื้นพัง ใน 3 ปี ใช้งานอาทิตย์ละวัน ใช้แค่อบผ้าให้ลูกเบาๆ

ให้เป็นข้อมูลครับ

#4 halala

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 June 2020 - 12:06 AM

Beko ครับ ไม่เจอปัญหาอะไร
เวลาใช้ แยกผ้าตามความหนา ปรับความร้อนตามผ้า
อันไหน เข้าไม่ได้ ต้องระวัง ครับ
อ่านคู่มือ จะบอกรายละเอียดครบครับ

#5 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 11 June 2020 - 09:26 PM

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับผม

Edited by BussY, 11 June 2020 - 09:27 PM.

#6 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 June 2020 - 09:48 PM

หลักๆมี 2 แบบ

แบบเป่าลมร้อนออกนอกเครื่อง

แบบไม่เป่าลมร้อนออกจากเครื่อง

แบบเป่า ต้องมีท่อลมร้อนพ่นออกจากเครื่อง ราคาถูกกว่าอีกแบบ ควรตั้งใกล้หน้าต่าง เพื่อให้ท่อพ่นลมร้อนออกทางหน้าต่าง หรือเจอะกำแพงบ้านเพื่อวางท่อลมร้อนให้พ่นลมร้อนออกไปนอกบ้าน

แบบไม่เป่า ตั้งตรงไหนในบ้านก็ได้ ขอแค่เสียบปลั๊ก เพราะไม่มีลมร้อนพ่นออกจากเครื่อง ราคาสูงกว่าอีกแบบ