`

Jump to content

ปสก. ส่งของกับBEST INC กากมาก

11 replies to this topic

#1 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 June 2020 - 12:35 PM

3วันละ สินค้ายังมาไม่ถึง แนะนำอย่าใช้
ดวงดีก็ตามdue แต่ผมไม่แนะนำนะ

#2 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 07 June 2020 - 01:47 PM

ห่วย ช้า ส่งของ3วันยังไม่ถึง

จนของเสียละ เพราะเป็นของกิน

โฆษณาตัวเองบอกวันเดวถึง

ไม่ส่ง ส่งช้าก็ไม่บอกลุกค้า ติดต่อก็ยาก

สรุปว่า แพง กาก ช้า ห่วย แล้วแต่ดวง

#3 MyAngel

Posted 07 June 2020 - 02:21 PM

เรื่องห่วยอะไรนี่ผมไม่รู้นะ เพราะเคยเจอช้าสุดวันเดียวพอๆกับ J&T Express นั่นแหละ

แต่เรื่องแพงนี่ไม่ใช่แล้วมั้งครับไปเทียบกับอะไรถึงแพงครับ ผมสั่งของใน shopee มานับไม่ถ้วนละค่าส่ง best express ถูกสุดถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆ ( มี flash ถูกกว่าแต่น้อยร้านที่จะใช้ คือไม่ว่าจะสั่งกี่อย่างหนักขนาดไหนก็ 40 บาท )

ล่าสุดเลยสั่งขนมชุดใหญ่เยอะมาก Best Express 45 บาท J&T ค่าส่ง 60 บาท Kerry 90 บาท

เคอรี่ตอนโควิดเองก็ใช่ว่าจะส่งเร็ว ช้ากว่า J&T Express อีกช่วงโควิดเนี่ย (เจอเลทไป 4 วัน) สำหรับผม 3 เจ้านี้ผมให้ดีกว่าไปรษณีย์ไทยหมดแหละเพียงเพราะเรื่องโทรหาผู้รับอย่างเดียวเลย

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2020 - 03:46 PM

ถ้าสั่งของในโชวปีผมจะเลี่ยงนินแว้นก่อนเพราะเคยเลือกเห็นถูกดี รอไปเป็นอาทิตย์พอจะส่งโทรมาบอกจะส่งแล้วะ
รอไปชั่วโมงหนึ่ง โทรมาอีกบอกเลยแล้วเดี่ยวพรุ่งนี้เข้ามาใหม่ พอพรุ่งนี้ผมก็รอไม่ยอมโทรมาเลยเช็คในโชวปีขึ้นสถานะไม่มีคนรับ
ส่งกลับไปเฉย แปลกดีเจ้านี้เลยเข็ดละไม่เลือกเด็ดขาด

#5 birduz99

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 07 June 2020 - 06:01 PM

ส่งแต่ไปรษณีย์ไทยให้ลูกค้ามาจะสิบปีแล้วครับ​ เลยไม่รู้นะนี่ว่าเดี๋ยวนี้มีเพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลย​ เลยไม่รู้ว่าเจ้าอื่นช้าเร็วยังไง​ แต่ที่ส่งไปรษณีย์ไทยผมส่ง​ ems​ ​​ตลอด​ ก็วันเดียวถึงแทบจะทุกครั้ง​ เช่นส่งของวันนี้ไม่เกินช่วงบ่าย​ พรุ่งนี้ลูกค้าก็ได้ของแล้ว

#6 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 June 2020 - 06:40 PM

ปกติผมส่งแต่เจ้านี้แหล่ะ ใกล้บ้านสุด เจ้าอื่นปิดไปหมดแล้ว555
เท่าที่ฟังเขาบ่นมาคืองานเยอะขึ้น แต่คนเท่าเดิมเงินได้เท่าเดิม หของเก่าเคลียร์ไม่ทันเสร็จของใหม่มากองรอแล้ว

#7 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 08 June 2020 - 09:34 AM

best ไม่เคยส่งเลย แต่เคยอ่านวีรกรรมคนเคยโดนในพันติ๊บ เลยไม่เอาดีกว่า
ส่วนตัวถ้าเอาราคาเป็นหลักก็ เคอรี่>ปณ.ไทย>นินจา

Edited by Brutal-Method, 08 June 2020 - 11:00 AM.

#8 milfeulle

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 June 2020 - 09:54 AM

best ที่มาส่งบ้านผมใส่ท้ายรถกะบะมา ซึ่งไม่มีหลังคาหรืออะไรหุ้มเลย ยังนึกอยู่ว่าถ้าฝนตกจะเป็นยังไงเนี่ย

#9 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 08 June 2020 - 01:44 PM

ผมว่าที่ไม่คุ้มค่าที่สุดคือ Kerry ครับ (ไม่อยากใช้คำว่าห่วย) ไม่เข้าใจว่าทำไมคนถึงส่งเยอะ

แพง(มาก) หลังๆไม่ได้ส่งถึงไวด้วย ... มีดีที่ระบบในร้านดี และคนส่งโทรหาลูกค้าทุกกล่อง (เจ้าอื่นโทรบ้างไม่โทรบ้าง)

หลังๆผมไม่เหยียบเลย Kerry นอกซะจากลูกค้าระบุให้ส่งด้วย Kerry

#10 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 08 June 2020 - 01:55 PM

ผมใช้ไปรษณีย์ไทย สบายใจ ไทยแลนด์ครับ :mario:

#11 Mr.J

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 June 2020 - 12:44 AM

kerry ก็ยังดีสุดในความรู้สึกผมนะ ส่วน Flash , JT , Ninja , Best ก็มีช้าบ้าง
Flash เคยทำของหาย คนส่งบอกจะใช้เงินคืน .. ก็รับผิดชอบดี แต่สุดท้ายก็หาของเจอ เอามาส่งให้
เหี้ยสุด คือ ปณ.ไทยครับ พัสดุส่งมาแบบกล่องบุบเกินครึ่งกล่องหลายรอบละ แล้วไม่รับผิดชอบอะไรด้วย
ส่งช้านี้ไม่ว่าครับ แต่กล่องบุบของเสียหายนี้ รับไม่ได้จริง :r19:

มีเยอะๆ ดีครับ แข่งกันเยอะๆ จะได้ปรับปรุงคุณภาพกัน

#12 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 June 2020 - 01:51 PM

คนนุ้นก็บอกอันนี้แย่ คนนั้นก็บอกอันนี้ดี ต่างคนต่างเจอมาไม่เหมือนกัน ทุกเจ้าทั้งแย่และดีหมดไม่เหมือนกันแล้วแต่ดวง

มาบ่นในนี้ไม่มีประโยชน์อะไร ทุกเจ้าดีแย่เท่ากันหมด หน้าที่ของคุณคือโทรไปเอาเรื่อง โทรไปคอมเพลนแบบจัดเต็มให้เขาพัฒนาให้ได้

ขนส่งใหม่ๆที่มาเปิดส่วนใหญ่เป็นนายทุนจากจีน ขึ้นชื่อว่าจีน = ชุ่ยสัสๆ อยุ่แล้วครับ หน้าที่เราคือด่าเท่านั้น ด่าแรงๆให้แม่งหลาบจำและพัฒนา