`

Jump to content

มีเทคนิคเพิ่มเวลให้กับตัวละครมั้ยครับ

6 replies to this topic

#1 California

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 April 2020 - 01:03 AM

เพิ่งหัดเล่นครับ ไม่ค่อยเข้าใจระบบการเล่นเท่าไร นอกจากตัวละครเพิ่มเวลจากทำกิจมีวิธีอื่นมั้ยครับ
เพิ่ง

โทษที่ครับลื่มบ่อกชื่อเกม The Witcher ครับ

#2 SnakeSolov

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 April 2020 - 11:03 AM

จริงๆการทำเควสถือเป็นการเพิ่มเลเวลที่เร็วสุดในเกมแล้วครับ ถ้าไปเน้นตีมอนจะขึ้นช้า ส่วนใหญ่ถ้าจะตีมอนเค้าจะตีหาสมบัติที่มอนเฝ้าอยุ่ในถ้ำหรือทำลายรังกันครับ
แนะนำให้เวลาเดินผ่านเมืองทุกเมืองให้แวะที่ป้ายประกาศ Witcher Contract เพื่อรับเควสและคอนแทรคมาด้วยได้ทั้งล่ามอน เงิน และค่า EXP ด้วยครับ
แนวทางการเล่นแนะนำให้ทำ Contract ก่อนเสร็จแล้วไปทำ Second Quest สุดท้ายมาจบที่ Main Quest ทั้งหมดทั้งมวลนี้เลเวลเควสไม่ควรเกินเวลของเรา 4 เลเวล
ไม่งั้นจะได้ EXP น้อยครับ พอถึงเลเวล 17-23-27-34 ก็หาชุดแต่ละสำนักวิชเชอร์ที่เราชอบใส่ครับผมว่ามันสวยสุดในเกมละ ชุดอื่นๆไปคราฟมาเจ๋งๆยังไง abilities ที่ได้
ก็ไม่เจ๋งเท่าชุดสำนักวิชเชอร์แต่ละสำนักครับ แถมสวยกว่าชุดคราฟด้วยเดินหล่อๆได้555

คนชอบ The lord of the rings หรือพวก Game of thrones จะฟินกับเกมนี้มากฮะคุยกันใช้ภาษาสวยสุดๆถ้ามีม้อดไทยก็สบายไป แต่ถ้าไม่มีก็ต้องเข้าใจอิ้งพอสมควร
สนุกมว้ากกก ไม่รุ้ไปอยุ่ไหนมาผมก็เพิ่งมาเล่นเล่นไปได้ 100+ชั่วโมงละครับยังไม่จบเลย แถมมีต่อ DLC อีกสองภาคอีก ยาวไปครับ สนุกจริงๆ

ปล.หงุดหงิดนิดหน่อยตรงที่เล่นเกมนี้ต่อจาก Zelda BOTW เพราะระบบต่อสู้เซลด้าไวทันมือเร็วกว่าเยอะ ไม่รุ้ทำไมเกมฝรั่งชอบทำระบบต่อสู้ที่แบบช้าๆไม่ทันมือไม่ทัน
ระบบไฟท์ติ้งเหมือนของญี่ปุ่น แต่ก็ให้อภัยได้เนื่องจากเกมเพลย์และเนื้อเรื่องมันสุดยอดจริงๆ

#3 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 07 April 2020 - 01:48 PM

มีคนถามเรื่องเกมด้วยแฮะ แปลก...
ผมแนะนำให้ไปถามพวกบอร์ดเกมจะดีกว่านะครับ 555

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 07 April 2020 - 04:05 PM

ผมใช้สูตรโกงเพิ่มเวลเอาอยากได้เวลเท่าก็ใส่ไปพอยไป เกมสนุกนะยิ่งเล่นภาษาไทยด้วยฟินไป 3 เดือนกว่าจะจบ

#5 umbababa

เซียนเกม

Posted 07 April 2020 - 04:21 PM

ผมลังเล แบบเถื่อนโหลดในHDDมาข้ามชาติ
แต่อยากเล่นบน NSW 1400 พกพา
แต่บนPS4 ราคาไม่ถึง 500 ภาพสวยกว่าด้วย
แหม่.. สุดท้ายก็ตัดสินใจเล่นไม่ได้ซักที โลเลไปเรื่อย กลับไปเล่นมาริโอเมกเกอร์

#6 Mr_yakult

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 08 April 2020 - 11:30 AM

เล่น DQ เควส ในมือถือ นี่ก็ปั่นเลเวล สนุกดี

#7 California

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 April 2020 - 02:28 AM

เล่นครับ อยากเล่นเกมนี้มานานเห็นใน stream ราคาแค่ 300+ เลยซ้อยมา เคยดูซีรี่บน netflix ไม่ค่อยชอบครับ เกมสนุกดีแต่รายละเอียด พูดเยอะ กิจเยอะ เล่นไปเลื่อยฯ ครับ เล่นไปจนโรคหาย