`

Jump to content

สอบถาม ปัญหา ที่ตั้งถังขยะครับ

4 replies to this topic

#1 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 December 2019 - 10:48 AM

เนื่องด้วย ที่พักอาศัยเป็นอาคารพาณิชย์ หน้าบ้านติดถนนหลัก ด้านหลังมีซอยตัดผ่านหลังตึก ด้านหลังก็จะมีทางเข้าออกเป็นประตูหลังบ้าน บานเล็กสำหรับคน ก็คือเป็นทางเข้าออก(ไม่ประจำ) และมีมิเตอร์นำประปาอยู่ด้วย ปัญหาตอนนี้คือ บ้านตรงข้ามทางด้านหลังตึกที่ผมอยู่ เป็นทาวเฮ้าส์ ไปขอถังขยะจาก เขต มาตั้งหลังบ้านผมบังมิเตอร์น้ำ

ปัญหาคือ แฟนผมเดือดดาลมาก ลากถังหลบไปทางอื่นก็ด่าลอยๆให้ไอบ้านนั้นได้ยินไปด้วย ผมก็กลัวว่าเดี๋ยวจะเรื่องเยอะเรื่องยาวทะเลาะกัน เลยอยากทราบสิทธิ์ ในส่วนเราก่อนว่า เรากำลังถูกละเมิด หรือ ถังมีสิทธิ์ ตั้งได้เพราะผมไม่รู้ว่า ด้านหน้าบ้านหลังบ้าน เรามีสิทธิ์ เท่ากันหรือไม่ ขอบคุณครับ.

#2 joamz3

Posted 03 December 2019 - 09:07 AM

อาคารพาณิชย์ถ้ามีถนนตัดผ่านหลังตึก แล้วเราทำเป็นทางเข้า ก็ถือเป็นสิทธิ์ของเรานิครับ ก็ถือเป็นทางเข้าออกเรา

จอดรถขว้างทางออกฝั่งตรงข้ามประตูยังผิดเลยครับ หัวหมออ้างถนนหลวงไม่ได้แล้วครับ

บางที่สถานีตำรวจมีบริการลากรถที่จอดขว้างหน้าบ้านไปโรงพัก แล้วไปเก็บเงินกันคนจอดขว้างเองครับ

#3 LeoGinkaman

Posted 03 December 2019 - 12:23 PM

ได้รับการแก้ไขแล้วครับ ผมไปแจ้งผู้ใหญ่เก่าแก่ในซอย แต่เซ็งคือคนที่สร้างปัญหาเขาเป็น สท. พื้นที่ครับ ผมถึงไม่อยากไปอะไรกะเขา แกมาแก้ไขย้ายถังออกไปจากมิตเตอร์น้ำบ้านผมและ และติดข้อความที่ถังขยะว่า "ตรงนี้ไม่ใช่ที่หลังบ้านคุณ" ผมเห็นนี่ อุทานเลย ฮั่นแน่~~~ แต่ผมไม่ไปอะไรด้วยแล้วล่ะ จบๆไป อยู่ระแวกเดียวกันแท้ๆ อ้อกลายเป็นว่าป้ายที่แกนำมาแปะ เป็นยันต์กันคนมาจอดรถขวางหลังบ้านผมไปในตัว

Edited by LeoGinkaman, 03 December 2019 - 12:24 PM.

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 03 December 2019 - 02:44 PM

อย่างบ้านผมก็เรื่องจอดรถขวางหน้าบ้านตรงข้าม รถมันเป็นรถบรรทุกของแบบแครี่ซึ่งมันคันใหญ่กินที่ถนน
จะกลับรถเข้าบ้านไม่ได้ญาติผมก็ไม่ค่อยอยากมาเพราะกลับรถลำบาก ต้องถอยหลังยาวออกซอยไปถนนใหญ่อย่างเดียว

#5 LeoGinkaman

Posted 03 December 2019 - 03:39 PM

ซื้อบ้านเลือกได้ แต่เพื่อนบ้านนี่แล้วแต่ดวงจริงๆ