`

Jump to content

มีใครเคยเล่น ผีถ้วยแก้ว บ้างครับ ประสบการณ์เป็นยังไงกันบ้าง

7 replies to this topic

#1 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 30 November 2019 - 03:44 PM

ผมเคยเล่นกับเพื่อนสมัย ป.5 หรือประมาณเกือบๆ 20 ปีก่อน เล่น + ทำพิธี หลังเมรุ

เล่นกันหลากหลายวิธี ทั้งถ้วยแก้ว วิ่งรอบเมรุ ก้มมองใต้ขา และเชิญวิญญาณ

เชิญวิญญาณ ส่วนตัวไม่เคยเห็น แต่เพื่อนหลายคนเห็น ซึ่งมันไม่โกหกผมแน่นอน เพราะเล่นกันหลายคน หลายกลุ่ม ป.4-ป.6 (เพื่อนบอกที่ผมไม่เห็นเพราะผมใส่เจ้าแม่กวนอิม)

แต่ที่รู้สึกแปลกๆคือ หมา มันมาเดินวนรอบสายสิญจน์ ทุกครั้งที่ทำพิธี

แต่ถ้วยแก้วกับเหรียญ นี่ละครับ ที่ทำให้ผมเชื่อว่า เรื่องนี้มันมีจริงๆ สิ่งลี้ลับมีจริงๆ

เหตุการณ์ที่ผมเจอคือ ผมเป็นคนสุดท้ายที่ปล่อยนิ้วจากเหรียญ (ที่ใช้เหรียญเพราะไม่มีแก้ว)

และเดินออกมาจากจุดนั้นคนสุดท้าย และก่อนเดินออก พี่ที่เค้านำพิธีบอกว่า ถ้ามาแล้วหรืออกแล้ว ขอให้บอกด้วย

ทุกคนเดินออกมารวมกันด้านนอก 5 นาที พอเดินกลับไป เหรียญที่วางไว้กลางกระดาษ มันเลื่อนเอง

คือ ตอนนั้นผมเด็กนะ เลยไม่ได้กลัว แต่แปลกใจ ว่าเหรียญขยับเองได้ยังไง เพราะผมคือคนสุดท้ายที่เห็นเหรียญวางอยู่ตรงไหน

และเป็นคนแรก ที่เดินเข้าไปดู

พอโตมา ทุกครั้งที่ผมหลอนๆเวลาไปต่างที่ จะคิดเสมอว่า ผีไม่มีจริงๆเราคิดไปเอง แต่พอคิดถึงเห็นการณ์นี้ทีไร แม่งงงเอ้ยยย ปลอบขวัญตัวเองไม่ได้สักที 55

เพื่อนๆละครับ เคยเล่นอะไรพวกนี้กันไหม มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 November 2019 - 04:47 PM

เล่นกับเพื่อนและพี่น้อง รวม4คน ผลคือ มันไม่กระดิกซักนิด
ทำให้คิดว่า พวกเราช่างเป็นเด็กที่ใสซื่อดีจริงๆ ไม่มีใครดันเหลียนเลย เหอะๆ

#3 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 30 November 2019 - 05:02 PM

ไม่มีเซนส์เลยคับ

#4 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 30 November 2019 - 06:27 PM

ไม่เคยเห็นผี แต่ชอบดูหนังผี หนังสยองขวัญระทึกขวัญซอมบี้ ชอบที่สุด และชอบไปเล่นบ้านร้างข้างบ้านที่ไม่มีคนอยู่คนเดียว ไปสำรวจดูตอนกลางค่ำกลางคืนก็ไม่เคยเจออะไร

Edited by o++o, 30 November 2019 - 06:29 PM.

#5 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 December 2019 - 12:37 AM

เคยทำงานมูลนิธิเจอจนชินแล้วครับ แต่ที่พีคสุดต้องตอนไปเก็บช่วงสึนามิ ทำให้รู้ว่าความตายเป็นภาษาสากลจริงๆ เจอผีฝรั่งแต่เข้าใจได้ว่าเขาบอกอะไรทั้งๆที่ผมไม่เก่งอังกฤษ มันเหมือนมองตาแล้วรู้ใจประมาณนั้นครับ

#6 Ritcher

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 04 December 2019 - 07:22 PM

เคยเล่นผีเหรียญตอนประถมครับ
และะผมจับทริคได้ตั้งแต่เด็กว่ามันไม่มีจริง

ตอนเล่นให้สังเกตเล็บทุกคนครับ ถ้าปลายเล็บใคร
ขึ้นขาวๆจางๆเหมือนที่เรากดเล็บเบาๆ นั่นล่ะมันลาก
เพราะเวลาเรากดนิ้วลากไป ร่างกายมันโกหกไม่ได้
ยิ่งมีคนยื้อใว้แบบผม มันยิ่งต้องออกแรงกดลากเพิ่มขึ้น
ร่องรอยเวลาลากที่เกิดบนเล็บยิ่งชัด
ผมจับได้และบอกมัน มันยิ้มเจื่อนๆ 5555

หัวไวแต่เด็กเลยผม

#7 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 06 December 2019 - 01:45 PM

ถ้ามีจริง ไม่ต้องแตะนิ้ว แก้วก็น่าจะเลื่อนเองได้แล้วครับ 55

#8 asdc

เซียนเกม

Posted 12 December 2019 - 11:21 PM

เคยแอบเอานิ้วดันครับ