`

Jump to content

เก็บสถิติการเล่นเกมด้วยวิธีไหนกันบ้างครับ

5 replies to this topic

#1 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 09 November 2019 - 07:21 PM

เมื่อก่อนเคยใช้โปรแกรมชื่อ Xfire แต่เค้าปิดบริการไปนานแล้ว
steam ก็เก็บสถิติเฉพาะเกมในระบบของเค้า

#2 snk vs playmore

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 November 2019 - 08:25 AM

ผมไม่เก็บเลย

แต่เชื่อมั้ย ตอนผมอยู่ ม.ต้น

ผมเคยมีสมุดจดว่า เคลียร์เกมอะไร เครื่องอะไร วันที่เท่าไหร่ด้วยครับ

จดได้ 2 หรือ 3 ปี นี่แหละครับ ทุกวันนี้ยังอยู่เลยครับ

สมัยนั้นก็ FC SFC MD

#3 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2019 - 09:29 AM

ผมจดในไฟล์ excel แปะไว้บน google drive แค่จดชื่อเกมกับเดือนปีที่เล่นเท่านั้นแหละ จะได้จำได้ว่าปีนี้เล่นอะไรไปแล้วบ้าง วางแผนได้ว่าจะเล่นอะไรต่อ
ในคอลัมน์เดือนปีผมจะใส่ไปด้วยว่าเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ ซื้อจอยใหม่เมื่อไหร่ จะได้ใช้วัดได้ว่าอุปกรณ์นี้ใช้คุ้มหรือยัง เล่นไปแล้วกี่เกม เวลาของเสียต้องเคลมจะได้รู้ด้วยว่าซื้อมาเมื่อไหร่

#4 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 November 2019 - 11:11 AM

ผมเล่นแต่เกมออฟไลด์ ไม่เคยจดสถิติแพ้ชนะเลย จำแค่เกมไหนยังไม่จบ

#5 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 11 November 2019 - 05:19 PM

ไม่จดครับเดี๋ยวแม่บ้านเห็น รวมราคามาทีหัวแตก

Edited by LeoGinkaman, 11 November 2019 - 05:20 PM.

#6 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 11 November 2019 - 06:17 PM

จำได้ว่าตอนเด็กเวลาเล่นเกมจบจะจดใส่สมุดนักเรียนจนเต็มหน้าเพราะมีเวลาเล่นเยอะ
แต่พอมาคิดดูมันไม่ค่อยได้สาระเท่าไหร่เลยเลิกไป