`

Jump to content

ตอนกลางคืนคว้า Iphone 11 PRO มาทดสอบถ่าย VDO ระดับ 4k ผลออกมาเป็นไงดูกัน

2 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 05 November 2019 - 10:42 PM

ครั้งนี้ หยิบกล้องทุกอย่าง ทิ้งไว้ที่บ้านคว้าเพียงแค่ Iphone 11 PRO ออกไปท่องราตรีกัน
ผมสตาร์ทด้วยการเดินเท้า เริ่มต้น จาก BTS สุรศักดิ์ เดินไป จนถึง สามย่านมิตรทาวน์
โดยใช้ Iphone 11 PRO นั้นบันทึก วีดีโอ และเสียงไปด้วย

ออกสตาร์ท ก็ ประมาณ​ 20.30 น. ถึงจุดหมายก็ประมาณ 23.00 น.

ขอบอกเลยว่า ประสิทธิภาพกันสั่นนั้น สุดยอดมาก ระบบ เสียงที่ได้ก็อยู่ในเกณฑ์ดีเลย
ตัววีดีโอนั้นผมอัปใส่ไว้ใน Youtube ให้ ทั้งภาพและเสียงเอามาดิบๆเลยนะครับไม่ผ่านการปรับแต่งอะไร

แต่ถ้าดูในหน้าจอ Iphone นั้นค่อนข้างแสดงผลออกมาได้ดี แต่เมื่อเอามาเปิดบนคอมนั้น
ก็จะมีเรื่องตัวสัญญาณรบกวนให้เห็นซึ่งเป็นธรรมดาของการถ่ายตอนกลางคืน

ส่วนการบันทึกด้วย กล้อง Ultra wide นั้นคุณภาพจะดรอปลงมาหน่อย แต่ถ้าดูผ่านหน้าจอ Iphone ก็จะไม่ชัดเจนมาก

แต่ถ้าย้ายมาเปิดผ่านคอมเมื่อไหร่ก็จะเห็นชัดเรื่องพวกสัญญาณรบกวนตรงส่วนนี้ก็ต้องดูเรื่องสภาพแสงให้ดีๆนะครับ

ใครมี Iphone 11 อยู่ในมือก็หยิบมาสร้างสรรค์ผลงานดีๆกันได้เลยนะครับ ครบเครื่องจริงๆสำหรับ Iphone 11

#2 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members
  • Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 06 November 2019 - 08:51 AM

ขอบคุณครับ

จัดว่าเป็นกล้องมือถือที่ถ่ายวีดีโอระดับ 4K ที่มีระบบกันสั่นได้ดีที่สุดในตอนนี้แล้วมั้งครับ

#3 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 November 2019 - 03:13 PM

วิดีโอพอใช้ได้ครับ แต่รูปนี่...