`

Jump to content

Diablo IV Announce Cinematic

6 replies to this topic

#1 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 November 2019 - 04:36 PM

รอกลับไปเล่นดีมั้ยนะ ดูแล้วมันสิ้นหวังดี555

Edited by โจ้, 03 November 2019 - 04:42 PM.

#2 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 03 November 2019 - 08:28 PM

ผมก็สิ้นหวังครับ pc ต้องออนไลน์ตลอดเวลา กลัวโจรสลัดจนโยนภาระมาให้คนซื้อของแท้อีกแล้ว ตอนภาค 3 วันแรกๆก็ล่ม ต้องตื่นมาเล่นตอนตี 4 ไม่ซื้อ day one แน่นอนยังจำประสบการณ์ปัญญาอ่อนได้ดี ยุคไหนแล้วยังมากลัวโจรสลัดอยู่อีก

#3 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 03 November 2019 - 10:37 PM

gameplay trailer

อธิบายระบบในเกม

Edited by gamer, 04 November 2019 - 03:09 PM.

#4 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 04 November 2019 - 09:36 AM

น่าเล่นสุดๆ

#5 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 04 November 2019 - 10:13 AM

View PostMableash, on 03 November 2019 - 08:28 PM, said:

ผมก็สิ้นหวังครับ pc ต้องออนไลน์ตลอดเวลา กลัวโจรสลัดจนโยนภาระมาให้คนซื้อของแท้อีกแล้ว ตอนภาค 3 วันแรกๆก็ล่ม ต้องตื่นมาเล่นตอนตี 4 ไม่ซื้อ day one แน่นอนยังจำประสบการณ์ปัญญาอ่อนได้ดี ยุคไหนแล้วยังมากลัวโจรสลัดอยู่อีก
นี่ก็ผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้วนะครับ ยุคนี้พอรับได้กับการที่เล่นเกมแล้วต้องต่อเน็ทนะเกม MMO RPG ก็มีเยอะแยะไป

#6 Mableash

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 04 November 2019 - 03:07 PM

View Postpaween_a, on 04 November 2019 - 10:13 AM, said:

นี่ก็ผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้วนะครับ ยุคนี้พอรับได้กับการที่เล่นเกมแล้วต้องต่อเน็ทนะเกม MMO RPG ก็มีเยอะแยะไป

Diablo มันไม่ใช่ MMORPG อ่ะครับ มันเกมเล่นคนเดียวจะบังคับต่อเน็ตไปเพื่ออะไร ผมบอกเลยว่าวันแรกล่มแน่นอน ทุกเกมเล่นคนเดียวที่มีโหมดออนไลน์แล้วคนเล่นกันเยอะๆนะ ล่มวันแรกทุกเกม

เหมือนอย่าง MHW แต่อันนั้นเรายังเล่น offline ได้ แต่อันนี้ถ้ามันล่มเราเล่นไม่ได้เลย ไหนจะต้องมีปิดเซิฟเวอร์ซ่อมบำรุง เราก็จะเล่นไม่ได้อีก คือมันไม่ได้เรียนรู้เลยว่า D3 เกือบพังเพราะต้องออนไลน์ตลอดเวลาด้วยก็ส่วนนึง

#7 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 November 2019 - 04:03 PM

View PostMableash, on 04 November 2019 - 03:07 PM, said:

Diablo มันไม่ใช่ MMORPG อ่ะครับ มันเกมเล่นคนเดียวจะบังคับต่อเน็ตไปเพื่ออะไร ผมบอกเลยว่าวันแรกล่มแน่นอน ทุกเกมเล่นคนเดียวที่มีโหมดออนไลน์แล้วคนเล่นกันเยอะๆนะ ล่มวันแรกทุกเกม

เหมือนอย่าง MHW แต่อันนั้นเรายังเล่น offline ได้ แต่อันนี้ถ้ามันล่มเราเล่นไม่ได้เลย ไหนจะต้องมีปิดเซิฟเวอร์ซ่อมบำรุง เราก็จะเล่นไม่ได้อีก คือมันไม่ได้เรียนรู้เลยว่า D3 เกือบพังเพราะต้องออนไลน์ตลอดเวลาด้วยก็ส่วนนึง
เรื่อง เกมเล่นคนเดียวแล้วบังคับต่อเน็ตไม่ควรทำครับ เจอกะโกสรีคอนไป เบื่อหน่ายเวลาเครือข่ายเขามีปัญหา จะเล่นก็เล่นไม่ได้จะเล่นคนเดียวแท้ๆ