`

Jump to content

ขอบ่น ซื้อ Sony OLED วันเอามาส่งที่บ้านตรวจเจอ Dead Pixel 1 จุดร้านไม่ยอมรับคืนของ ไม่คืนเงิน

7 replies to this topic

#1 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 06 October 2019 - 11:40 AM

ขอบ่น ซื้อ Sony OLED วันเอามาส่งที่บ้านตรวจเจอ Dead Pixel 1 จุดร้านไม่ยอมรับคืนของ ไม่คืนเงิน

ให้โทรติดต่อ call center เอง

คือถ้าผมรับของมาแล้วใช้มาแล้ว 1 วัน จะไม่ว่าเลย นี่ของเพิ่งมาส่งเทสพร้อมช่างคุณไม่ถึง 1 ชั่วโมงด้วยซ้ำ

มีใครเจออะไรแบบนี้มั้ยครับ

Edited by winny6969, 07 October 2019 - 11:31 PM.

#2 PeanutXL

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 October 2019 - 09:40 AM

เจอครับ เรื่องปรกติเลยผมว่านะ ร้านชื่อดังที่มีคนดังมาเคยรีวิวว่าดี เจอ bright แค่จุดเดียวของเปลี่ยน เฮียเจ้าของร้านรีบบอกลูกน้องไปหยิบเครื่องใหม่มาเปิดให้เลย

พอผมไปเจอด้วยตัวเอง บอกตั้งแต่ก่อนแกะกล่องเลย เจอ dead / bright แล้วไม่รับเปลี่ยน จะเปลี่ยนให้เฉพาะ เปิดเครื่องไม่ติด แล้วแหมมม เหมือนเล่นเกมส์ชิงโชค เปิดเจอจริงๆ

ครับก็ต้องรับสภาพครับ dead ก็ dead คิดซะว่ามันถูกกว่าราคาห้าง โดยแลกกับ dead มาสองสามจุด

เรื่องพวกนี้ผมว่าต่างกรรมต่างวาระ แถมเราไม่ใช่ blogger หรือคนดังอะไร คงคาดหวังอะไรกับ service mind กับเรื่องพวกนี้ยากนะ

#3 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2019 - 09:51 AM

ปกติพวกร้านที่แกะเช็คเจอ dead bright ตั้งแต่ในร้าน ก่อนจ่ายเงิน ต่อให้เค้าให้เปลี่ยน แต่ตัวที่เจอตัวนั้นก็แพคแล้วขายต่อ จนกว่าจะเจอคนรับไปโดยไม่คืน

สมัยก่อน ที่มี dead bright เป็นว่าเล่น มีเงื่อนไข ต้องเจอมากกว่า 7 จุดถึงจะรับเคลม
ยุคนี้แทบไม่ค่อยเจอแล้ว dead bright เทคโนโลยีดีขึ้น

#4 winny6969

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 October 2019 - 12:11 PM

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านนะครับ

ผมก็ต้องต่อสู้กับ sony call center ไป ในเมื่อร้านบอกไม่ใช่ความผิดเค้า

#5 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 07 October 2019 - 05:36 PM

พอบอกชื่อร้านได้ไหมครับ มีแพลนจะซื้ออยู่เหมือนกัน เผื่อเผลอเข้าไป หลังไมค์ก็ได้ครับ

#6 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 07 October 2019 - 05:51 PM

ผมซื้อจอคนที่ร้านเช็คให้เจอหนึ่งจุดร้านบอกให้รอเครื่องใหม่เลย รออีกอาทิตย์คนที่ร้านให้ผมเช็คเองซะงั้น

#7 LeoGinkaman

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 October 2019 - 07:04 AM

จอแบบนี้ดำสนิท เห็นจุดเดียว เด่นเลย

#8 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 10 October 2019 - 11:54 PM

ถ้าซื้อที่ Powerbuy เค้าให้เปลี่ยนได้นะครับ