`

Jump to content

AISโปรก็แพง เน็ต โทรฟรีต่ำมากกก เทียบกับค่ายอื่น ก็ยังใช้กันเยอะ

22 replies to this topic

#1 kfkfkkfkfkfkffkfkk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 September 2019 - 06:38 PM

งงครับ ทำไมไม่ย้ายค่ายกัน

#2 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

• Royal Executive Members

Posted 29 September 2019 - 07:16 PM

ครับ

#3 ผมเอง

Posted 29 September 2019 - 07:17 PM

ทู่ซี้ใช้อยู่เพราะเกลียดทรูมากกว่าจากประสบการณ์ + อีกซิมเป็น dtac

#4 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 September 2019 - 07:32 PM

จากที่ใช้มา เวลามีปัญหา AIS จะตามเรื่องแก้ปัญหาดีสุดครับ
DTACแย่สุด ส่วนทรูก็อภินิหาริย์เยอะเกิน

#5 anntee

Posted 30 September 2019 - 12:21 AM

ผมมีประสบการณ์แย่กับค่าบริการของค่ายแดงอย่างแรง แบบว่าไม่ขอยุ่งอีก ไม่ว่าโปรจะดีอย่างไร

#6 manu16

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 September 2019 - 10:35 AM

ใช้ทรูระวังเรื่องมั่วบิลฮะ ถึงเลิกใช้ไปวันดีคืนดีมีบิลมาเรียกเก็บที่ค้างจ่ายเฉย โดนกันเยอะเลย 555

#7 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 September 2019 - 12:02 PM

ลองย้ายค่ายดูเดี๋ยวโปรลับจะมาเอง

#8 poad

เซียนเกม

Posted 30 September 2019 - 12:54 PM

ถ้าไม่ติดสัญญา โทรไปคอลเซ็น ขอโปรลับครับ ลดไปครึ่งราคาสบายกระเป๋า

#9 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 30 September 2019 - 12:54 PM

ผมเคยใช้ทรูมานาน
ย้ายไป AIS เพราะหมั่นไส้ CC กาก คตุยไม่รู้เรื่อง เรื่องขี้ประติ๋ว คุยแม่ม 2-3 วัน
มีอยู่วันนึง จะย้ายกลับมาทรู เพราะจะเอาโปรซื้อ iPhone
ไปถึงช๊อป พนักงานบอก อ๋อต้องย้ายค่ายสำเร็จก่อน ถึงจะใช้โปรได้ครับ...
แล้วมันจะหมดโปรอยู่แล้ว พนักงานก็บอกว่าไม่ได้ท่าเดียว แล้วทำอะไรไม่ได้
เลยโทรไปหา AIS เผื่อเร่งขั้นตอนย้ายได้
สรุป AIS เสนอโปรซื้อ iPhone ราคาใกล้ๆ กันให้
จบ

(จริงๆ ทรูตอนคิดโปรมันน่าจะรู้อยู่แล้วว่า ถ้าคนย้ายค่ายไม่ทันทำไง อาจจะให้ทำสัญญาไว้ก่อนก็ได้ พอย้ายผ่านก็มาเอาเครื่อง เรื่องง่ายๆ แค่นี้ทำไมไม่คิดก็ไม่รู้)

#10 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 30 September 2019 - 04:05 PM

ทรูผมเคยโดนเรียกเก็บเงินแบบไม่ได้ใช้
ช่วงสมัยเรียนมีบูททรูมาตั้งเพื่อนรุ่นน้องชวนให้มาสมัครซิมเล่นเน็ต ผมก็ถามไม่ใช้จะเสียเงินมั้ย พนักงานบอกว่าไม่เสียช่วยสมัครหน่อยจะได้ถึงยอดอะไรไม่รู้
ก็เลยสมัครไปช่วยๆกัน ผมก็ทิ้งไว้เฉยๆไม่ได้เปิดพอผ่านเดือนก็มีบิลเรียกเก็บเงินมาส่ง ผมโทรไปโวย call ว่าเข้าค่ายหลอกลวงพนักงานก็ยกเลิกให้โดยดี

เป็นบทเรียนของผม เดี่ยวนี่จะสมัครอะไรจะช่วยใครต้องมีสติคิดมากๆไว้ก่อน

#11 goong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 September 2019 - 07:59 PM

ทรูเป็นค่ายที่ยกเลิกไม่ให้ใบยกเลิกการบริการนะครับ ค่ายอื่นเค้าก็ให้หมด แล้วพอย้อนหลังไป2ปีที่ยกเลิกก็จะมีใบเตือนว่าคุณค้างค่าบริการ1เดือนถ้าไม่จ่ายจะฟ้อง

ผมโดนมาจนทุกวันนี้มันก็ยังไม่ยกเลิกให้ที่บอกว่าผมติด1เดือน พอไปหน้าเคาเตอร์พนักงานบอกทำเรื่องแล้วจนจะครบปีละก็ยังค้างอยู่

#12 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 30 September 2019 - 09:37 PM

ผมว่าดีสุดใน3ก๊กละครับ 55

#13 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 01 October 2019 - 06:55 AM

บิลทรูมั่วมาก aisแก้ไขตามงานดี พนักงานถามได้ตอบได้

#14 joamz3

Posted 01 October 2019 - 09:15 AM

ทรูมามิ แค่ยกเลิกจาน ใช้เวลา3วัน ยืนเรื่อง รอเจ้าหน้าที่มาเก็บจาน รอเอาเงินค่าปนะกันคืนต้องไปเอง เสียเวลามาก

ออฟฟิศผมติดเน็ตไว้ เกือบทุกค่ายเว้นais ตอนรถเทรนเลอร์มาถอยชนเสาไฟหัก ทรูมามิก็แก้ปัญหาช้าพอๆกับ ทีโอเอ กว่าจะได้ใช้ อีก2วัน ค่ายอื่นเร็วกว่ามาก นี้ก็ว่าจะไปยกเลิกเปลี่ยนเป็นaisเหมือนกัน

#15 ArPae

Posted 01 October 2019 - 09:31 AM

ผมตอนนี้ใช้ทั้ง True และ Ais ครับ

เมื่อก่อนใช้ True ค่ายเดียว ทั้งเบอร์มือถือรายเดือน (หลายเบอร์), เน็ตบ้านแบบเคเบิล, เบอร์โทรศัพท์บ้าน, Truevision

- เบอร์โทรศัพท์บ้าน พอจะโทรเสียซะงั้น เสียบ่อยมาก เข้าใจว่าเอาคู่สายไปใช้กับเน็ตคนอื่นที่ติดตั้งใหม่ จนครั้งสุดท้ายแจ้งว่าเสียอีกจะเลิกใช้ สุดท้ายได้เลิกสมใจ

- เน็ตบ้านแบบเคเบิล เสียประจำตอนฝนตก แถมช่วงหลังปิดปรับปรุงเครื่องข่าย เสียอาทิตย์ละหลายวัน จนทนไม่ไหวไปปิดบริการ เอากล่องไปคืน เจ้าหน้าที่รับคืนบอก
เรียบร้อยไม่มีใบอะไรให้มาทั้งนั้น เดือนถัดมามีบิลค่าบริการมา โทรไปคอลเซ็นเตอร์บอกยังมีสัญญาณอยู่ จะมีได้ไงกล่องก็คืนไปแล้ว ต้องไปศูนย์อยู่ 4 รอบถึงเคลียร์กันได้

- เบอร์มือถือ บิลมั่วมาก ขนาดตอนสุดท้ายปิดไปเกือบหมดเหลือเบอร์เดียว ตอนไปปิดเบอร์ชำระค่าบริการ ถามย้ำแล้วว่าชำระค่าบริการหมดแล้วนะครับ
เพราะเจอมั่วบิลบ่อยๆ เจ้าหน้าที่บอกหมดแล้ว วันดีคืนดี มีจดหมายมาทวงเงินค่าโทรศัพท์ที่ปิดไปแล้ว ต้องไปที่ศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่ายังมีค้างเพราะทบอีกงวด ยอดไม่เยอะ
รำคาญเลยเสียๆไป

- UBC ก่อนจะเป็น Truevision ตอนสมัครเป็นแบบพ่วงเบอร์มือถือ ตอนไปคืนกล่องเรียบร้อย จะเปลี่ยนโปรโมชั่นของเบอร์มือถือที่พ่วงมา ทำไม่ได้ ไม่รู้ติดอะไร ใช้ได้แต่เน็ต
แย่ๆ ต้องไปดำเนินการหลายรอบ จำไม่ได้ว่ากี่รอบ แต่หลายครั้งมากกว่าจะสำเร็จ ส่วน Truevision ยังใช้อยู่ครับ เพราะมีเพื่อนๆในก๊วนยังสนใจดูอยู่ ส่วนตัวผมเองเฉยๆครับ มีก็ได้ไม่มีก็ได้

นี่ขนาดผมเป็น True Black Card มาเป็นสิบปี ยังขนาดนี้ คิดดูก็แล้วกันครับ ตอนนี้ขยาดมาก ขนาด True มีโปรอะไรดีๆ ยังไม่กล้าเลยครับ กลัว

ส่วน Ais ตอนนี้ผมใช้บริการก็คือ

- เน็ต Fibre

- เบอร์โทรศัพท์รายเดือน หลายเบอร์

บริการต่างกับ True มากมายครับ ค่อนข้างพอใจ

#16 LeoGinkaman

Posted 01 October 2019 - 01:34 PM

อ่านแล้ว ไอที่ผมใช้ทรูมานี่กลายเป็นคนส่วนน้อยที่ไม่เจอปัญหา

Edited by LeoGinkaman, 01 October 2019 - 01:35 PM.

#17 umbababa

เซียนเกม

Posted 01 October 2019 - 06:48 PM

ทรูเวลามีปัญหา โทรแจ้งครึ่งชม.ก็ยังไม่รับ รับแล้วโอนสาย โอนสายก็ยังแก้ไม่ได้
ก็เลยยอมเดินทางไปศูนย์ทรูเลย...
ผลคือ พนักงานมันต่อสายโทรศัทพ์ แบบเดียวกัน แล้วเริ่มให้เรานั่งรอสายคิวสายตั้งแต่ต้นหน้าเค้าเตอร์

#18 goong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 02 October 2019 - 06:54 PM

View PostLeoGinkaman, on 01 October 2019 - 01:34 PM, said:

อ่านแล้ว ไอที่ผมใช้ทรูมานี่กลายเป็นคนส่วนน้อยที่ไม่เจอปัญหา

ทรูจะมีปัญหาเมื่อคุณยกเลิกไปแล้วครับ สายบ้านผมไหม้คาเสาไฟมันไม่มาซ่อมอีกเดือนมาเก็บบิลบอกยังมีสัญญาณ ถามไปว่าส่งผ่านอากาศได้หรือไง เงียบทั้งร้าน

#19 kfkfkkfkfkfkffkfkk

Posted 04 October 2019 - 06:30 AM

กำ พูดถึงแต่ทรูไม่ดี 555DTACไงครับ ได้เน็ตอย่างเยอะ เช็คกันบ้างมั้ย

#20 ArPae

Posted 04 October 2019 - 10:13 AM

DTAC ก็เคยใช้ครับ สำหรับผมไม่ประทับใจเรื่องสัญญาณโทรศัพท์ และ 4G ครับ อันนี้คงแล้วแต่ตำแหน่งที่อยู่ และที่ทำงานด้วยครับ

โดยสัญญาณโทรศัพท์+เครื่องข่าย 4G สำหรับผมเรียงจากดีที่สุดไปหาแย่สุดเป็นแบบนี้ครับ (ไม่คิดถึงค่าบริการรายเดือนนะครับ)

1. AIS
2. True
3. DTAC