`

Jump to content

ขอบ่นเรื่องร้านเกมส์ของคนเก่าแก่ของบอร์ดเราหน่อยนะครับ

18 replies to this topic

#1 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 September 2019 - 09:18 PM

ขอบ่นเรื่องร้านเกมส์ของคนเก่าแก่ของบอร์ดเราหน่อยนะครับ ชื่อร้าน gameonthailand เป็นร้านของสมาชิกยุคเก่าของเว็บนี้ล่ะครับ ปกติร้านนี้ก็เคยแวะไปใช้บริการบ้างนานๆที ล่าสุดไปซื้อเครื่อง nin switch ตัวใหม่รุุ่นแบตอึดก็เกิดเรื่องขึ้นจนได้ครับ ผมเข้าไปซื้อโดยแจ้งทางร้านว่าต้องการเครื่องศํนย์ไทยประกัน maxsoft เท่านั้น ปล.เครื่อง maxsoft จะแพงกว่าเครื่องหิ้วนะครับ หลังจากตกลงราคากันเสร็จทางร้านก็ไปหยิบเครื่องมาให้ผมด้วยความที่ไม่ได้หาข้อมูลไปเกี่ยวกับการเช็คกล่องแต่ก็แปลกใจแล้วล่ะว่าทำไมกล่อวเป็นภาษาญี่ปุ่นหมดเลย แต่เห็นว่าเป็นของใหม่และร้านยืนยันว่าเป็นเครื่องของ maxsoft แน่นอน เทสเครื่องเสร็จก็รับกลับมาระหว่างทางก็นั่งหาวิธีเช็คเครื่องก็พบว่าเครื่องที่จะเคลมกับ maxsoft ได้ต้องเป็นเครื่องสิงคโปร์และกบ่องมันก็ต้องเป็นภาษาอังกฤษ ก็รีบโทรหาร้าน ทางร้านไม่ขอโทษผมสักคำตอยโทรหาบอกแต่ว่าคุณก็เอาเครื่องเข้ามาเปลี่ยนโอเคมั้ยแล้วก็วางสายผมไป ผมก็ต้องตีรถกลับไปร้านอีกรอบเสียค่าที่จอดรถไปร่วมร้อย พอไปถึงทางร้านแค่บอกว่าหยิบผิดกล่องให้ และก็เปลี่ยนกล่องใหม่ให้ผม แต่ความรู้สึกอะผมเสียไปเรียบร้อยแล้วที่ร้านเอากลโกงสะพานเหล็กมาใช้ ลูกค้ามาซื้อเครื่องศูนย์แต่ยัดเครื่องหิ้วที่ราคาถูกกว่ามาให้เนี่ย ถ้าคนไม่รู้นี่จบเลย

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 September 2019 - 09:41 PM

ยุคโซเชียวไร้สายแบบนี้แล้ว ยังมีร้านที่กล้าเสี่ยงทำเรื่องแบบนี้เพื่อเศษเงินเล็กๆน้อยๆอีกหรือนี่..
โดนประจานครั้งเดียว ชื่อเสียงเป็น10ปีพังทรายเกลี้ยงเลยนะ...

Edited by umbababa, 22 September 2019 - 09:42 PM.

#3 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 22 September 2019 - 09:43 PM

เค้าอาจไม่ตั้งใจก็ได้นะ อย่าด่วนว่าเค้าโกงเลย ถ้าเค้าไม่ยอมให้เปลี่ยนนี่ซิโกง บางทีคนเราก็มีโอกาสทำพลาดกันได้บ้างนะ just the way it is

#4 qkab18

Posted 22 September 2019 - 09:56 PM

ผมก็อยากคิดนะครับว่าเค้าไม่ตั้งใจโกง แต่เค้าเป็นร้านขายเค้าจับของพวกนี้ตลอดเวลา แล้วกล่องของสองตัวนี้มันต่างกันหลายจุดเลยแบบเห็นชัดๆด้วย ผมก็ต้องมีคิดบ้างละครับว่าร้านมีเจตนาเล่นตุกติก

Edited by qkab18, 22 September 2019 - 09:57 PM.

#5 keepwalking

since 1978 and still going strong

• High Royal Executive Members
  • Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 22 September 2019 - 11:01 PM

ร้านนี้ผมเคยให้โอกาสจะเป็นลูกค้า1ครั้งเมื่อนานมาละ โทรไปจะพรีออเด้อลิมิเต็ดซะหน่อย มีคนรับแล้วบอกติดธุระ จะโทรกลับ ผมรอจนถึงวันนี้เป็นปีละ ยังไม่โทรมา น่าจะขายดีจัดๆ555

#6 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 23 September 2019 - 08:46 AM

ผมสั่งออนไลน์ร้านใหม่ๆตลอดพวกร้านเก่าเคยรู้จักกันมีชื่อเสียงในตำนานบ้าง ผมไม่สั่งเข็ดละ

#7 kirari

Posted 23 September 2019 - 09:05 AM

เจ้าของร้านที่ใส่แว่นดูไม่เฟรนลี่เลย

#8 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 23 September 2019 - 09:21 AM

ผมซื้อของจะดูราคาที่ถูกกว่าร้านอื่นก่อน คุณภาพต้องเท่ากัน เรื่องเครื่องเกมไม่เน้นประกัน ไม่เน้นร้าน เพราะซื้อมามันไม่ค่อยมีปัญหาหรอกของญี่ปุ่นคุณภาพรับประกันได้

#9 ACE of The ACE

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 September 2019 - 10:03 AM

เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน.... ยุคนี้ อย่าไปยึดติดชื่อเสียงที่สั่งสมมากันเลยครับ ผมคนหนึ่งก็เคยเป็นลูกค้ากึ่งประจำของร้านนี้ แต่หลังๆผมไปไล่หาร้านใน LAZADA SHOPPEE แทนละ เพราะ มีราคาเทียบพร้อมรีวิวของลูกค้าให้เลย 555+

#10 joamz3

Posted 23 September 2019 - 11:11 AM

ยุคเดียวนี้ผู้บริโภคมีทางเลือกเยอะกว่ามากครับ 80% ผมสั่งใน shopee เก็บปลายทาง เลือกร้านเอา ส่งของมาไม่ดี ทำเรื่องคืน ง่ายมาก

#11 qkab18

Posted 23 September 2019 - 03:09 PM

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆครับ หวังว่าถ้าเจ้าของร้านยังเข้ามาบอร์ดนี้และได้อ่าน คงเอาความคิดเห็นไปปรับปรุงคุณภาพและบริการบ้างครับ ไม่อยากให้ร้านเกมส์เก่าๆ ต้องทะยอยปิดตัวลงไปเรื่อยๆครับ ผมเองเอาจริงๆ เคยซื้อของกับแกมาตั้งแต่สมัยร้านอยู่ทีสะพานเลยครับตอน xbox360 บูมๆ

#12 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 23 September 2019 - 06:04 PM

ส่วนตัวผมก็ไม่คิดว่าโกงนะ
ที่บอกว่าจับอยู่ทุกวัน บางทีคนขายก็แค่ลูกจ้าง อาจจะรู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง

แต่ที่ไม่โอเคคือ ไม่ขอโทษเนี่ยแหละครับ กรณีนี้ร้านผิดเต็มๆ แต่ต้องให้ ลค เสียเวลาเอาเครื่องมาเปลี่ยน
จริงๆ ร้านควรลงทุน Line Man เอาเครื่องมาเปลี่ยนแล้วเอากลับ
เพราะอย่างที่บอก มันไม่ใช่ความผิดลูกค้า ทำไมลูกค้าต้องเสียเงินเพิ่มด้วย?

#13 ZooZ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 September 2019 - 05:49 PM

ร้านนี้เราซื้อประจำนะ...ไม่เคยมีปัญหาอะไร
อาจจะพลาดก็ได้ เขาน่าจะขอโทษหน่อยก็ยังดี...
เราก็เพิ่งจองswitch lite Pokemon กับร้านนี้ไป

#14 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 September 2019 - 03:09 PM

ถ้าตามที่เล่ามา ผมว่าตั้งใจโกง แต่พอถูกจับได้ ก็ยอมให้เปลี่ยน ดีกว่ามีเรื่อง

เพราะคุณ จขกท เน้นย้ำหลายหนว่า ต้องการมีประกันแม็กซอฟท์
ขนาดว่า ตอนเอาเครื่องมาแล้ว ก็ถามย้ำ
ต่อให้ไม่คุ้นเคยยังไง มันก็ต้องรู้อยู่แล้ว ว่าที่เอามาน่ะ มันประกันอะไร

ผมไม่แน่ใจว่าซื้อกับลูกน้อง หรือเจอตัวบ๊อง
แต่จะบอกว่า เพื่อนรุ่นพี่ผมเคยเป็นลูกค้าประจำมานานมาก จนเรียกว่าเป็น vip
แต่เดี๋ยวนี้ เลิกซื้อร้านนี้แล้วครับ ตั้งแต่อะไรๆหลายๆอย่างเปลี่ยนแปลงไป

#15 kattys

Posted 26 September 2019 - 06:22 PM

ร้านนี้ผมซื้อประจำนะครับ ตั้งแต่ฮอตฮิตสมัยสะพานเหล็กยังไม่ย้าย แต่หลังๆ ไม่ค่อยได้ไปซื้อเท่าไหร่เด๋วนี้ซื้อแต่แผ่นเกม แต่ถ้าเครื่องเกมทุกเครื่องที่ผมมีก็ซื้อร้านเขาหมดนะ
แต่ลูกน้องเขาไม่รู้ยังคนเดิมมั้ยตอนผมไปซื้อ ps4 คือผมอยากได้เครื่อง 0 ไทยเขาไปหาเครื่องช้ามาก ยืนรออยู่เกือบ 20 นาที แต่จริงๆ เขาน่าจะขอโทษหน่อยนะ เพราะผมเคยสั่งเกม limited แล้วส่งช้าเขาก็ขอโทษนะ คุยดี
แต่หลังๆ ไม่ได้ไปอุดหนุนนานแหละ เลยไม่ทราบว่าร้านเป็นยังไง

#16 qkab18

Posted 26 September 2019 - 09:22 PM

ตอนไปซื้อไม่เจอคถณบ็องครับเจอแต่เด็กเฝ้าร้าน มีการถามราคาและต่อรองราคากันเด็กก็โทรหาคุณบ็อง พอตกลงเสร็จเด็กก็เดินไปเอาเครื่องเกือบครึ่ง ชม. ได้ กว่าผมจะได้เครื่อง เหมือนที่ร้านอะไม่มีเครื่องต้องไปหาตัดจากร้านอื่นมา เดี๋ยวนี้บริการแย่ลงไปมากจริงๆ ผมเคยซื้อสมัยก่อนก็ยังดีกว่านี้ครับ เล่าเพิ่มอีกนิดเครื่องที่สองพอเด็กที่ร้านไปเอามาเปลี่ยน ตอนนี้คุณบ็องอยู่ด้วยแล้ว พอเปิดเครื่องมาผมเอาเครื่องมาเช็คคุณบ็องหยิบฟิล์มมาเตรียมไว้ให้สรุปเครื่องที่สองที่แกะออกมามีฟิล์มแปะมาแล้วซะงั้น ผมก็ถามว่าเครื่องมือสองหรือเครื่องที่ลูกค้าคนก่อนหน้าไม่เอาหรือป่าว แกก็บอกว่าไม่มีทางเป็นของใหม่แน่นอนแต่ร้านต้องแกะของออกมาเช็คแล้วเผลอติดฟิล์มมาให้ ผมขี้เกียจเถียงกับแกต่อ เทสว่าเครื่องไม่มีปัญหา ไม่มีตำหนิ ก็ออกจากร้านมา แล้วนี่ก็คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะกลับมาอุดหนุนร้านแกอีก

#17 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 September 2019 - 08:59 AM

เคยใช้บริการร้านนี้ เลวไม่มีที่ติ

#18 Beat Takeshi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 29 September 2019 - 06:17 PM

ร้านนี้มีเคยมีเคสแผ่น PS4 ยัดใส้นี่ครับ

#19 birduz99

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 31 October 2019 - 02:21 PM

ผมก็ยังอยู่ เข้ามาอ่านเรื่อยๆเหมือนกันครับ