`

Jump to content

แกะกล่อง Nintendo switch lite มาฝาก

7 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2019 - 07:15 PM

ตัวนี้ใครมี switch ตัวเก่าอยู่ อยากเสริมอีกสักเครื่องในการเล่นและใช้งาน
และเล่นนอกสถานที่ รุ่นนี้ก็อาจจะตอบโจทย์ท่านๆก็ได้นะครับ แต่ราคามันค่อนข้างโหดไปหน่อย
สำหรับตัวผม เพราะเพิ่มอีกนิดนึงก็ได้ รุ่น full option แล้ว

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 20 September 2019 - 07:44 PM

ผมว่าด้วยความที่มันเล็กลงเยอะ มันก็คุ้มค่านะ
switch ปัจจุบันผมว่า มันพกยากไปนิดนึง ตัวนี้น่าจะพอดี
แต่อย่างว่า ฟังก์ชั่นที่หายไป คือ สั่น, ir, ต่อทีวี, ถอดจอย (แต่เอาจอยคอนมาต่อได้)
ถ้าคนที่เล่น HH เป็นหลักก็ถือว่าคุ้ม (ผมว่ามีหลายคนที่ไม่ตอนทีวีเล่นเลย)

เพราะจากที่ดูรีวิวฝรั่งมา ส่วนใหญ่จะชอบมากกว่าตัว full option เพราะปุ่มบังคับทำได้ดีกว่า (เพราะไม่ต้อง switch)
มันเท่ากับว่า แล้วแต่ life style เลย

หรือจะใช้ 2 เครื่อง เครื่องนึงพกพา เครื่องนึงต่อ dock ก็ทำได้นะ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 September 2019 - 10:01 PM

อืม... ถ้าให้ผมเลือก ผมเลือกรุ่นรุ่นใหญ่แบทอึด2เท่านะ
เพราะคุ้มกว่า+กับผมชอบเล่นโหมดกางขาตั้งโต๊ะ แล้วกำจอยบน2มืออ่ะนะ
แต่เวลานั่งรถ ลงเรือ ไปเหนือ ล่องไต้ รุ่นเล็กกินขาด จินตนาการได้ว่าสะดวกเหมือน vita
แต่ผมเบื่อ แสตนบายกินแบทของNSWมากเลย ตกชม.ละ2% ถ้าไม่ได้เล่นไม่ได้ช๊าตเกิน2วันยังไงก็ต้องปิดเครื่องไม่งั้นซวย

Edited by umbababa, 20 September 2019 - 10:05 PM.

#4 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 21 September 2019 - 02:15 PM

เพิ่มไม่กี่ร้อยได้รุ่นต่อออก dock ได้ เพราะรุ่นเก่าเห็นลงมากัน 7พันปลายๆแล้ว
ซื้อ lite ไม่คุ้ม

#5 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2019 - 07:09 PM

ซื้อมาจากญี่ปุ่นเมื่อวาน 5450 บาท

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 21 September 2019 - 07:41 PM

View Posttat, on 21 September 2019 - 07:09 PM, said:

ซื้อมาจากญี่ปุ่นเมื่อวาน 5450 บาท

ตอนผ่านด่านบ้านเรา เขาตรวจเข้มไหมครับ
เห็นหลังๆ บอกตรวจเข้มมาก

#7 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 September 2019 - 08:41 PM

View PostBurm, on 21 September 2019 - 07:41 PM, said:

ตอนผ่านด่านบ้านเรา เขาตรวจเข้มไหมครับ
เห็นหลังๆ บอกตรวจเข้มมาก

ก็ไม่เห็นตรวจอะไรเลยครับ กลุ่มหน้าๆที่เดินนำไปก็แทบไม่ดดนเข้าเครื่องสแกนเลย ส่วนผมถือรองเท้ามา 4 คู่ก็เดินผ่านๆมาไม่โดนเรียกอะไร

#8 Nerv.

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 23 September 2019 - 02:31 PM

View Posttat, on 21 September 2019 - 08:41 PM, said:

ก็ไม่เห็นตรวจอะไรเลยครับ กลุ่มหน้าๆที่เดินนำไปก็แทบไม่ดดนเข้าเครื่องสแกนเลย ส่วนผมถือรองเท้ามา 4 คู่ก็เดินผ่านๆมาไม่โดนเรียกอะไร

Flight ผมโดนเรียกสแกนเกือบทุกคน (การบินไทย) หิ้วมา 2 เครื่อง + 4เกม Figure อีก3ตัว และก็ของ จิปะถะ ใส่ Iqos มาในกระเป๋าด้วย โดนยกไปสแกนก็ไม่โดนอะไร