`

Jump to content

สอบถามคนเล่นWii Uหน่อยครับผม

3 replies to this topic

#1 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2019 - 12:11 PM

เครื่อง WiiU jp สามารถแปลงเป็นโซนUSได้ไม๊ครับ หรือเปลี่ยนเมนูเป็นEng ทำได้ไม๊ครับผม

แล้วก็ผมเล่นเกมผ่าน LoadlineGX2 โหลดเกมมาริโอคาร์ทZoneUS มาแต่พอเข้าไปเล่นเกมเป็นภาษาญี่ปุ่นหมดเลยครับมันมีวิธีแก้ไม๊ครับ

#2 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 10 August 2019 - 03:04 PM

แปลงแบบชั่วคราวปิดเปิดเครื่องก็กลับเป็นปกติครับ cfw mocha สามารถเล่นข้ามโซนได้หมด แต่เราต้องแฮ็กซ์ผ่านเว็บนะครับ แต่ผมลองแต่กับเครื่องusa เปลี่ยนไปเล่นโซนeu เลยไม่รู้ว่าญี่ปุ่นมันจะเป็นอังกฤษมั้ยถ้าเล่นข้ามโซน

Edited by o++o, 10 August 2019 - 03:06 PM.

#3 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 10 August 2019 - 03:09 PM

ปล.loadlineผมไม่ได้เล่น ผมเล่นแบบที่อินสตอลลลงเครื่องหรือฮาร์ดดิสค์usbเลย

#4 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2019 - 11:52 PM

มาอ่านนานแล้วแต่ลืมคอมเม้นต่อครับงานเยอะ55ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ตอนนี้ผมลงแบบWupเล่นเกมผ่านUSBครับลงเกมUSภาษาในเกมก็USปรกติแต่มีปัญหากับมาริโอคาท8อีกแล้วถ้าลงเกมโซนUSเข้าเกมไปแปบนึงค้างเลยต้องลงZone jp ถึงเล่นได้ปรกติ
-ถามต่อนะครับตอนนี้ผมเล่นออนไลน์ได้ทุกเกมอยากทราบว่ามีโอกาศโดนแบนมั้ยครับ