`

Jump to content

จอยps4นี่เสียง่ายใหมครับ ควรซื้อมือ1ดีใหม?

12 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2019 - 12:36 PM

ผมได้จอยps4มากับเครื่อง(มือสอง)ตัวนึง ใช้ไปได้เดือนกว่า ปรากฏว่า กดสามเหลี่ยมไม่ติด แกะมาขัดมาเช็ดยังไงก็ไม่ติด
เลยหาซื้อมือสองสภาพดีมาอีกตัวนึง ใช้ไปได้2เดือน(ไม่ค่อยได้เล่น) เสียอีกแล้ว เวลากด L2มันจะเดินหน้าเองพ่วงไปด้วย
ผมจะซื้ออีกตัวก็กลัวเป็นอีก ถ้าซื้อมือ1 ซื้อจากศูนย์โซนี่ตามห้าง หรือ ซื้อตาม ช๊อปปี้ อย่างไรดีกว่ากันครับ แล้วถ้าเสียอีกจะเอาไปเคลมที่ศูนย์ได้หรือเปล่า

#2 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

• High Royal Executive Members

Posted 04 August 2019 - 03:13 PM

playstation ผมยกให้เลยเรื่องความห่วยของจอย ห่วยทุกเจน อารมเหมือนมีทนๆแค่ไม่กี่อันแล้วแต่ดวง

กับจอยps4 ผมเบื่อปัญหาอาการอนาลอตเพี้ยนมาก (โยกค้างเอง บ่อยมาก) ปุ่มยางเสียผมรับได้นะซื้อยางเปลี่ยน

อีกอาการคือเรื่องการออกแบบเมื่อไหร่จะแก้เรื่องขอบคม ป้องกันอนาลอคสึกสักที (ซึ่งมันแก้ได้ง่ายๆ แต่คงจะไม่ทำมั้ง คงอยากได้ยอดขายจอย)

เล่น ps4มาตั้งแต่เดย์วัน ตอนนี้เปลี่ยนจอย ps4ไป 5อันล่ะ

แนะนำซื้อจอย มือ1เลยครับ

#3 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 04 August 2019 - 06:55 PM

ของ ps4 ชอบเป็นตอนเล่นเกม fps ที่ต้องกดอนาล็อคเวลาวิ่งมันชอบค้างเดินเองประจำ ผมเลยเกลียดเกมที่กดอนาล็อควิ่ง

ps3 ก็อนาล็อคกดแล้วชอบเดินเองไปทางขวาตลอด ถอดเช็ดน้ำยาก็ไม่หายเลยทำใจอย่างเดียว

มี 3ds อนาล็อคเดินเองเหมือนกันเคยจะเอาไปซ่อมคนขายบอกหลักพันได้เลยต้องทนเล่นไปเป็นปีๆ

แต่อยู่ๆมันหายเองซะอย่างงั้นตอนนี้มีความสุขมากที่ไม่ต้องเสียเงิน

#4 gvirus

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 05 August 2019 - 10:37 AM

จอยเสียผมเห็นมีประเด็นผ่านๆตามาหลายเคสในห้องซื้อขาย ps4 เลยครับ คนรับได้ของใช้ๆแปปเสีย ให้ดีซื้อมือหนึ่งกับร้านที่ไว้ใจได้เลยดีกว่าครับ ผมจับมือหนึ่งมาตลอดเลยจอย เพิ่มนิดนึงสบายใจกว่าเยอะ

#5 ACE of The ACE

Posted 05 August 2019 - 11:14 AM

แนะนำ มือ 1 เถอะครับ แต่ละคนใช้ มือหนักเบาไม่เท่ากัน ผมไม่เคยมีปัญหาจอย PS ตั้งแต่ PS2 แล้ว เพราะใช้ มือ 1 ตลอด เรารู้จังหวะมือเราดีครับ :r18:

#6 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 06 August 2019 - 12:26 AM

ยางมันมีอายุมั้งครับ

ขนาดผมว่า เดือนนึงเล่นที ตอนนี้ R2 ลั่นไวมาก คือไม่ต้องกดเลย แค่เอานิ้วไปถู ลั่นเลย เสียรมณ์

#7 umbababa

เซียนเกม

Posted 06 August 2019 - 04:54 AM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สั่งตัวแท้ประกันศูนย์ไทยจาก Lazada มาแล้ว 1640

#8 soludack

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 06 August 2019 - 04:30 PM

ซื้อมาใช้ไม่ถึง 6เดือน อนาล็อคซ้ายเดินเองครับ ไม่รู้ว่าจะส่งเครมยังไง ตอนนี้ลองแกะเองฉีดโซแน็กก็ไม่หาย เลยจำใจทิ้ง TT

#9 LeoGinkaman

Posted 09 August 2019 - 02:20 PM

ตกปีละอันได้นะสำหรับผมเล่นทุกวัน

#10 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 12 August 2019 - 05:57 PM

ของผมแถมมากับของรุ่นแรก มีปัญหาแค่แบตหมดเร็วครับ ได้ประมาณสองชั่วโมงหมด

#11 lozelot

Dot-Dot-Dots

• Interests:Playstation

Posted 15 August 2019 - 09:29 PM

ผมซื้อมือสองตลอด ไม่เคยมีปัญหานะครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับดวงด้วยแล้วแหละแบบนี้

#12 Beat Takeshi

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy

Posted 16 August 2019 - 08:30 AM

ผมเล่นแต่เกมต่อสู้ เจ๊งไปหลายอันล่ะ

#13 DeepBlue

Hara*

Posted 23 August 2019 - 07:41 PM

ง่ายครับ ขนาดผมเล่นแต่เกมผจญภัยยังมีปัญหา ปุ่ม ps เดี้ยงกดไม่ติด ทั้งๆที่แทบไม่ได้ไปกดมันเลย