`

Jump to content

เครื่องเเปลภาษา จะเอามาใช้เวลาเล่นเกมส์ช่วงคัทซีน

9 replies to this topic

#1 aun106

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 07 July 2019 - 02:59 PM

ถ้าจะซื้อเครื่องเเปลภาษามาใช้เวลาเล่นเกมส์ฟังช่วงคัทซีนจะดีมั้ยครับ

#2 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 07 July 2019 - 05:30 PM

เครื่องแปล มันไม่มีอรรถรสและแปลตรงๆ เราต้องมากรองเองอีก อาจจะกลายเป็นหงุดหงิดได้นะ

ว่างๆลองหาวิธีฝึกภาษาเสริมไปด้วยก็ดีฮ่ะ การเข้าใจเนื้อเรื่องทำให้เกมสนุกยิ่งขึ้นจริงๆ ล่าสุดผมจบ FF8 ไป โดยไม่เปิดบทสรุป

ปล. และก็พึ่งมารู้ว่า รีนัว เป็นเมียน้อย ไซเฟอร์ แม่ง ผมโคตรชอบรีนัวตอนผมเด็กๆ แต่พอแปลออกรู้นิสัยเธอ เลยเกลียดเลย นางเอกไรว่ะ โคตรง้องแง้ง หลายใจ 55+

#3 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 07 July 2019 - 05:55 PM

ส่วนใหญ่ผมเล่นเกมเดี่ยวนี้เจอศัพท์แปลกๆผมก็หยิบมือถือมาแปลละ แล้วเรียงประโยคเอง

ก็สนุกว่าเมื่อก่อนที่นั่งกดโอรัวๆแล้วสู้อย่างเดียว แต่ถ้าซุปเปอร์โรบอทจะเมื่อก่อนหรือตอนนี้ก็กดข้ามตลอด

#4 umbababa

เซียนเกม

Posted 07 July 2019 - 06:13 PM

เป็นเมียน้อยรึ ดีที่ไม่เล่นภาคนี้

#5 ttcoupe

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 07 July 2019 - 10:28 PM

นึกถึงวุ้นแปลภาษาของโดเรมอนเลย :)

#6 R.Carlos

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 July 2019 - 08:53 AM

View PostPongZung, on 07 July 2019 - 05:30 PM, said:

เครื่องแปล มันไม่มีอรรถรสและแปลตรงๆ เราต้องมากรองเองอีก อาจจะกลายเป็นหงุดหงิดได้นะ

ว่างๆลองหาวิธีฝึกภาษาเสริมไปด้วยก็ดีฮ่ะ การเข้าใจเนื้อเรื่องทำให้เกมสนุกยิ่งขึ้นจริงๆ ล่าสุดผมจบ FF8 ไป โดยไม่เปิดบทสรุป

ปล. และก็พึ่งมารู้ว่า รีนัว เป็นเมียน้อย ไซเฟอร์ แม่ง ผมโคตรชอบรีนัวตอนผมเด็กๆ แต่พอแปลออกรู้นิสัยเธอ เลยเกลียดเลย นางเอกไรว่ะ โคตรง้องแง้ง หลายใจ 55+

รีนัวเป็นเมียน้อยจริงดิ ตอนเด็กๆ เล่นพากษ์ ญี่ปุ่น เล่นเอาสนุกอย่างเดียว

ช่วยเล่ารายละเอียดเพิ่มหน่อยได้ไหม ทำไมไปเป็นเมียน้อย แล้วพระเอกเป็นชู้ หรอถ้างั้น

#7 PongZung

Posted 08 July 2019 - 11:50 AM

View PostR.Carlos, on 08 July 2019 - 08:53 AM, said:

รีนัวเป็นเมียน้อยจริงดิ ตอนเด็กๆ เล่นพากษ์ ญี่ปุ่น เล่นเอาสนุกอย่างเดียว

ช่วยเล่ารายละเอียดเพิ่มหน่อยได้ไหม ทำไมไปเป็นเมียน้อย แล้วพระเอกเป็นชู้ หรอถ้างั้น

555+ คือ ผมใส่ไข่ไปเล็กน้อยครับ จริงๆเป็นแค่แฟนกัน

คือ รีนัว คบกับ ไซเฟอร์ มาก่อน (ตั้งแต่เริ่มเกม) แล้วประมาณว่า พระเอกกับไซเฟิอร์ ไม่ถูกกันเป็นทุนอยู่แล้ว

มันจะมีบางช่วงที่ทีมหรือพระเอกถามประมาณว่า เธอกับไซเฟอร์เป็นอะไรกันแน่ แล้วรีนัวมันตอบแบบว่า

"ไม่รู้สิ ชั้นแค่รู้สึกพิเศษกับเค้า แต่เค้าชอบเฉยชากับชั้น" อะไรประมาณนี้ ละพูดต่อหน้าพระเอกเลยยยย ขนาดตอนไซเฟอร์ไปอยู่กับ eden ยังจะอาลัยอาวรอีกอีรีนัว

ส่วนพระเอกเป็นคนโคตรตรง คือถ้ามางุ้งงิ้งใส่ก็ ด่าฉะเลย "เล่น....ไรเนี่ยรีนัว" แต่ผมคิด ถ้าเป็นผมในสถานการณ์นั้น ผมก็เล่นตัวนะ อะไรกันมีแฟนแล้ว แฟนไม่มางานเต้นรำ เสือกมาขอพระเอกเต้นรำ

ให้ความหวังพระเอก พอรู้ว่าเป็นแฟนไซเฟอร์ พระเอกเลยต้อง อีโก้จัด ตอนเล่นผมก็หงุดหงิดว่า ทำไมเมิงชอบเธอก็บอกไปดิว่ะ พอมานั่งนึก เออว่ะ เป็นผมก็นํ้าท่วมปาก เสือกมีผัวเป็นอริ เดี๋ยวมันก็ฟันกุตาบอดพอดี 55

รีนัวมันก็ชอบแหย่พระเอก หยอดพระเอก ทั้งๆที่รีนัวก็ไม่เคยตอบเลยว่า เธอกับไซเฟอร์เป็นอะไรกัน ถ้าพระเอกไม่ได้ช่วยรีนัวไว้ 2-3 รอบ รีนัวก็คงไม่ชอบพระเอกหรอก เพราะยังไม่หมดใจกับไซเฟอร์

ส่วนจริงๆแล้ว คนที่แอบชอบพระเอกคือ Quistis ผมละอยากให้เปลี่ยนบท ให้สุดท้ายพระเอกเลิกกับอีรีนัว มาคบ Quistis

ประมาณนี้ครับ เล่าไปอินไป 55 ถูกผิดยังไงขออภัยด้วย

#8 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 08 July 2019 - 03:35 PM

เหตุผลที่รีนัวชอบไซเฟอร์ก็ สุดๆมาก ปฏิบัติภารกิจเดียวชอบเพราะความเท่ เข้าไปเสนอตัวเลย ก็จริงที่ว่าเป็นสาวไฮเปอร์ แต่ขนาดชอบพระเอกแล้วยังไปอาวรณ์ไซเฟอร์อีก เป็นนางเอกที่โครต..... ในซีรีย์แล้วมั้ง

Edited by aspirin, 09 July 2019 - 12:18 AM.

#9 PongZung

Posted 08 July 2019 - 05:01 PM

View Postaspirin, on 08 July 2019 - 03:35 PM, said:

เหตุผลที่รีนัวชอบไซเฟอร์ก็ สุดๆมาก ปฏิบัติภารกิจเดียวชอบเพราะความเท่ เข้าไปเสนอตัวเลย ก็จริงที่ว่าเป็นสาวไฮเปอร์ แต่ขนาดชอบพรเอกแล้วยังไปอาวรณ์ไซเฟอร์อีก เป็นนางเอกที่โครต..... ในซีรีย์แล้วมั้ง

ทำตัวเหมือนน้องแอมเลย

:ohnut11:

#10 R.Carlos

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 July 2019 - 08:28 AM

View PostPongZung, on 08 July 2019 - 11:50 AM, said:

555+ คือ ผมใส่ไข่ไปเล็กน้อยครับ จริงๆเป็นแค่แฟนกัน

คือ รีนัว คบกับ ไซเฟอร์ มาก่อน (ตั้งแต่เริ่มเกม) แล้วประมาณว่า พระเอกกับไซเฟิอร์ ไม่ถูกกันเป็นทุนอยู่แล้ว

มันจะมีบางช่วงที่ทีมหรือพระเอกถามประมาณว่า เธอกับไซเฟอร์เป็นอะไรกันแน่ แล้วรีนัวมันตอบแบบว่า

"ไม่รู้สิ ชั้นแค่รู้สึกพิเศษกับเค้า แต่เค้าชอบเฉยชากับชั้น" อะไรประมาณนี้ ละพูดต่อหน้าพระเอกเลยยยย ขนาดตอนไซเฟอร์ไปอยู่กับ eden ยังจะอาลัยอาวรอีกอีรีนัว

ส่วนพระเอกเป็นคนโคตรตรง คือถ้ามางุ้งงิ้งใส่ก็ ด่าฉะเลย "เล่น....ไรเนี่ยรีนัว" แต่ผมคิด ถ้าเป็นผมในสถานการณ์นั้น ผมก็เล่นตัวนะ อะไรกันมีแฟนแล้ว แฟนไม่มางานเต้นรำ เสือกมาขอพระเอกเต้นรำ

ให้ความหวังพระเอก พอรู้ว่าเป็นแฟนไซเฟอร์ พระเอกเลยต้อง อีโก้จัด ตอนเล่นผมก็หงุดหงิดว่า ทำไมเมิงชอบเธอก็บอกไปดิว่ะ พอมานั่งนึก เออว่ะ เป็นผมก็นํ้าท่วมปาก เสือกมีผัวเป็นอริ เดี๋ยวมันก็ฟันกุตาบอดพอดี 55

รีนัวมันก็ชอบแหย่พระเอก หยอดพระเอก ทั้งๆที่รีนัวก็ไม่เคยตอบเลยว่า เธอกับไซเฟอร์เป็นอะไรกัน ถ้าพระเอกไม่ได้ช่วยรีนัวไว้ 2-3 รอบ รีนัวก็คงไม่ชอบพระเอกหรอก เพราะยังไม่หมดใจกับไซเฟอร์

ส่วนจริงๆแล้ว คนที่แอบชอบพระเอกคือ Quistis ผมละอยากให้เปลี่ยนบท ให้สุดท้ายพระเอกเลิกกับอีรีนัว มาคบ Quistis

ประมาณนี้ครับ เล่าไปอินไป 55 ถูกผิดยังไงขออภัยด้วย

สุดจริงครับ หมดกันภาพลักษณ์ใสๆ ตอนเด็ก ขนาดเสนอตัวให้เลยเนี้ย แรดชิปหาย 5555