`

Jump to content

มีของสะสมชิ้นไหนที่พลาดไปแล้วโคตรคาใจมั้ยครับ

9 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 04 July 2019 - 04:28 PM

ผมเองล่าสุดนี่เลย weekly famicom เล่ม 1
มาเก็นคนปล่อยเอาตอนปิดประมูลไปแล้ว
โคตรแค้นเลยครับ แสรดดด

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 04 July 2019 - 06:25 PM

AV booter ของ พีซีเอนจิ้น โดนใช้วิธี บล๊อก โกงประมูลไปเฉยเลยแค่900 ผมให้ได้ถึง2000แท้ๆ
หนังสือเกมเก่าก็อยากได้เหมือนกันแต่พอซื้อมากองๆไม่ได้หยิบมาอ่านเลยเยอะๆเข้าก็ชักไม่ได้อยากได้เพิ่มแล้วล่ะครับ

Edited by umbababa, 04 July 2019 - 06:26 PM.

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 04 July 2019 - 10:03 PM

View Postkirari, on 04 July 2019 - 04:28 PM, said:

ผมเองล่าสุดนี่เลย weekly famicom เล่ม 1
มาเก็นคนปล่อยเอาตอนปิดประมูลไปแล้ว
โคตรแค้นเลยครับ แสรดดด

อันเดียวกะที่ผมเห็นแน่ๆ เลย
แต่ราคามันแรงไป ผมเลยปล่อยดีกว่า

#4 kirari

Posted 05 July 2019 - 12:45 AM

แรงไปเหรอครับ
ผมพึ่งเก็บได้ไม่กี่ปี
เพิ่งเคยเห็นลงขายนี่ละ

#5 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 05 July 2019 - 12:39 PM

View Postumbababa, on 04 July 2019 - 06:25 PM, said:

AV booter ของ พีซีเอนจิ้น โดนใช้วิธี บล๊อก โกงประมูลไปเฉยเลยแค่900 ผมให้ได้ถึง2000แท้ๆ
หนังสือเกมเก่าก็อยากได้เหมือนกันแต่พอซื้อมากองๆไม่ได้หยิบมาอ่านเลยเยอะๆเข้าก็ชักไม่ได้อยากได้เพิ่มแล้วล่ะครับ
ไม่แน่ใจตัวนี้ต่อออกrgbได้มั้ย
แต่super sd system3 ต่อทั้งเอวีและ สคาร์ทได้ภาพสวยมาก เชียร์ให้ซื้อ 555

#6 one

เซียนเกม

Posted 05 July 2019 - 01:33 PM

สนใจ gamemag กับ mega เล่ม1 บ้างไหม

#7 umbababa

เซียนเกม

Posted 05 July 2019 - 02:26 PM

View Posto++o, on 05 July 2019 - 12:39 PM, said:

ไม่แน่ใจตัวนี้ต่อออกrgbได้มั้ย
แต่super sd system3 ต่อทั้งเอวีและ สคาร์ทได้ภาพสวยมาก เชียร์ให้ซื้อ 555

ไม่ได้หรอกครับ แค่AV แต่ ตอนเด็กๆเห็นจากหนังสือPC-engin ของมิตรไมตรีแล้วอยากได้มาก แต่สะพานเหล็กไม่มีขายเลย
ต้องทนเล่นสายRFมัวๆเสียงmonoห่วยๆตลอดช่วงวัยเด็ก ตอนนี้เห็นคนเอามาขายมันเลยเสี้ยนอยากได้

#8 pondpai

Posted 06 July 2019 - 10:24 AM

เทคนิคคลาสสิคจริงๆบล็อคประมูลเนี่ย 5 5 5

#9 umbababa

เซียนเกม

Posted 06 July 2019 - 11:36 AM

อีกชิ้นก็หนังสือเมก้าครับ เมก้าเล่ม1ปกกราดิอูส กับ เล่มอื่นๆจำนวนมาก.... ขายค่อนข้างแพงทีเดียวเลยผ่าน
ที่เสียดายคือ มันเป็นหนังสือของผมเอง ที่แม่จับชั่งกิโลขายตอนผมไปบวช สุดรักสุดหวง ผมเอาหนังสือเมก้าที่สะสมมานาน จับเจาะรูเย็บกี่ด้วยเชือกรวมหลายๆเล่มเข้าด้วยกันจนหนาเป็นสมุดโทรศัพท์
เพื่อให้ง่ายในการอ่านเรียงตามลำดับเล่มเวลาเข้าห้องน้ำ
ทำเอาไว้เป็นสิบๆปึก โดยเฉพาะเล่มแรกผมเจาะด้วยที่เจาะกระดาษ(ปรากฏว่าไม่รุ่งเพราะกะระยะไต้ที่เจาะไม่ได้ทำให้ไปโดนภาพในเล่มหมด เล่มที่เหลือก็เลยเจาะโดยเข็มเย็บกระสอบแทน)
แล้วไอ้เล่มที่เขาขายในFB มันก็ใช้ที่เจาะกระดาษเจาะตำแหน่งเดียวกับขอผมเลย เล่มที่เหลือๆก็มีรอยใช้เข็มเย็บเจาะรูทุกเล่ม เพียงแต่โดนตัดเชือกแยกขายเป็นเล่มแทน
ของตูแน่ๆเลย แต่จะซื้อคืนราคาแพงหูฉี่ก็ทำใจไม่ได้เฮ่อ
(ภาพอ้างอิงนี่ผมเสิจจากกูเกิลมานะ ไม่ใช่ภาพตอนผมเห็นคนเอามาขายกันในFB แต่เห็นเล่มนี้ก็เจาะรูด้วยที่เจาะกระดาษพลาดกินลึกเหมือนกัน เลยคิดว่าอาจใช่เล่มเดียวกัน)

Edited by umbababa, 06 July 2019 - 11:54 AM.

#10 kirari

Posted 06 July 2019 - 07:24 PM

โหเรื่องเมก้านี่โคตรพีคเลยครับ