`

Jump to content

Spoil สอบถามฉาก เครดิต Spiderman Far From Home หน่อยครับ

2 replies to this topic

#1 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 03 July 2019 - 05:29 PM

เห็นพวกเพจมาเวล หรือ รีวิว หนัง เค้าว่ามันว้าว มาก ทั้ง2อัน
แต่ผมดูแล้วไม่เข้าใจ ว่าว้าวยังไง ใครดูแล้วช่วยอธิบายทีครับ
ป.ล. ผมดูแต่หนัง ไม่เคยอ่านคอมมิค นะครับ

#2 holysai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 July 2019 - 03:32 PM

ลากแถบสีผ่านข้อความด้านล่างเพื่ออ่านสปอยนะครับ

ฉากแรกมัน wow เพราะ

1.โจนาเจมสัน (นักข่าวที่แฉ peter) มันคือคนแสดงเดียวกับ spiderman 1 ฉบับ tobey mcguire

เป็นการปูเนื้อเรื่องหลังจากที่ spiderman โดน mysterio สาดโคลนว่าเป็นคนฆ่า และ แฉตัวจริงว่าคือใครจะเป็นอย่างไร

เป็นการปูทิศทางสู่เฟส 3

ฉากสองมัน wow เพราะ มันเชื่อเผ่า Skull ที่มีความสามารถในการแทรกซึม แปลงเป็นใครก็ได้ แบบเหมือนทุกอย่าง ความ จำ พลัง (ดูเพิ่มใน Secret war)

แล้วมาเฉลย ว่าที่ นิคฟิวรี่มันพลาดโง่ๆในหนนี้เพราะไม่ใช่ตัวจริง แต่เป็น Skull ปลอมตัว

ซึ่ง skull ที่ว่านี้เคยปรากฏตัวมาใน captain marvel เป็นฝ่ายดีครับ

Edited by holysai, 04 July 2019 - 03:33 PM.

#3 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 04 July 2019 - 09:41 PM

ขอบคุณ คุณ holysai มากครับผม

Edited by BussY, 04 July 2019 - 09:42 PM.