`

Jump to content

ช่วยวิเคราะห์ผู้ชายคนนี้หน่อยค่ะ ต้องการอะไร

20 replies to this topic

#1 Hikaru

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 17 June 2019 - 09:35 PM

คือ เอ๋อ ย้อนกลับไปนานหน่อยนะค่ะ เมื่อ จะ10ปีที่แล้ว
พี่คนนี้ เขาเป็นผู้บริหารระดับสูง เราอายุห่างกันสิบกว่าปี เรารู้สึกเลย เหมือนเขาจะชอบ แต่ตอนนั้นเรามีแฟน
พอเราเลิกกับแฟนปุบ เขาเริ่มเข้ามา แต่เราก็รู้สึกตะหงิดตะหงิด
แบบเลิกกับเมียแล้วแต่มีกิ๊กอยู่ เราเลยพยายามห่างที่สุดเท่าที่จะห่างได้ จนเขาเงียบไป

ผ่านมาจน3-4ปีที่แล้ว มาจีบแบบจริงจัง
ถามเลย อยากรู้จักเรามากกว่านี้ได้ไหม
คำตอบหรือค่ะ เงียบ ความเพราะเราคิดว่าความเงียบคือ การปฏิเสธที่นุ่มนวลที่สุด อีกอย่าง พี่เขาค่อนข้าง ขึ้นชื่อเรื่องความโหด ชวนไปเที่ยวไม่ไปชวนไปหัวหิน ไม่ไปกลัวเสียตัว

จนแกคงเซ็ง จากโทรมาทุกวันเหลือ สัปดาห์ละครั้ง เราพยายามไม่รับสาย เออคือเราไม่เคยโทรหาเขาเลย อยากห่างเลยไม่รับ
พอไม่รับสายวันทำงานก็โทรมาที่โต๊ะ

เราเบื่อมาก จนล่าสุด เขาโทรมาเราก็ทำเนียนไม้ได้ยินไม่รับแต่ sms ไป บอกว่าไม่ได้ยิน

พอวันหยุด มีผู้หญิงใช้เบอร์พี่เขาโทรหาเรา บอกว่าเขาเป็นแฟนพี่เขานะ เราไม่ได้ตกใจอะไร ในใจอยากจะบอกว่า ช่วยบอกพี่เขาหน่อยช่วยเลิกยุ่งกัยหนูที แต่มันพูดบ่ได้ เพราะมัน เสี่ยงต่อหน้าที่การงาน มันแย่ก็ตรงนี้ เราก็บอกมช่ค่พี่เขาโทรมา แต่ไม่รู้มีไร แฟนเขาบอกว่า กลัวว่าแฟนเขาแอบคุยกัยผู้หญิง เราบอกไปเฉยเฉยว่า คงต้องไปถามพี่เขานะค่ะว่ามีไปแอบคุยกับใครเปล่า

จนเราเจอพี่เขาตัวเป็นเป็น เลยบอกว่าแฟนพี่โทรหาหนูค่ะ
เลยหาเรื่อง ว่า ไม่สะดวก หาคนเช่าบ้านให้แล้วจ้า เอ่โอกาสนี้ตีจาก

เราคิดว่าจะจบ เขาก็ยังจะโทรมาหาเนียนเนียนอีกแบบไม่มีไรเกิดขึ้น นี่ถ้าไม่มีผลต่อหร้าที่การงาน กรูใส่ละ

สรุปทำไงดี
ปัจจุบันอายุข้าพเจ้าเพิ่งเหยียบเลข4 แล้วค่ะ อายุเยอะก็จริงนะ แต่เราไม่ได้มักง่ายอะ คือ แต่เราหน้าตาไม่แก่นะ ดูประมาณ
30 พี่เขาก็4ปีเกษียณ

1.พี่เขาต้องการอะไรอะ
2.หรือเราต้องอดทน เฉยเฉยเงียบเงียบต่อ

ขอโทษนะค่ะอาจฟังหน้าเบื่อ

#2 Mableash

• Freshy

Posted 17 June 2019 - 09:55 PM

ผมว่าน่าจะเป็นประมาณเจ้าชู้กินไม่เลือกครับ ผู้ชายปกติถ้าผู้หญิงไม่สนเค้าก็จะไม่ยุ่งแล้ว อันนี้คือมีเบอร์อยู่แล้วว่างๆก็หยอดหน่อยเพื่อได้อะไรประมาณนั้น เค้ารู้ว่าคุณเกรงใจไม่กล้าปฎิเสธรุนแรงใส่เค้าอยู่แล้ว ก็หยอดไปเรื่อยรอคุณพลาด

แต่ถ้าเข้ามาคุกคามแบบผิดปกติแบบถึงเนื้อถึงตัวอันนี้ก็น่ากลัวอยู่

#3 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2019 - 10:23 PM

คนในนี้หรือเปล่าครับ ฮาๆ

#4 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 June 2019 - 10:48 PM

เข้าข่ายแบบใช้ตำแหน่งให้เกรงใจ แล้วว่านไปทั่ว

ตอนผมทำงานบริษัท 10กว่าปีก่อนแบบนี้มีให้เห็นทั่วไปเลยครับ จีบทีเล่นทีจริงได้ก็เอา ส่วนใหญ่มีเมียแล้วทั้งนั้นครับ ตำแหน่งใหญ่จีบเปิดเผย ห่วงก้างให้คนบริษัทรู้ว่าคนนี้ข้าจองแล้ว ก็มีสารพัด

แต่ก็ถือว่า จขกท เลี่ยงแบบนุ่มที่สุดแล้วนะครับ >> แต่อ่านดูบางจุดก็เหมืองจะเลี่ยงแบบให้ความหวัง จุดนี้ละมั้งครับที่เข้ายังหวัง
ยิ่งอายุใกล้เลข6 ถ้าระดับผู้บริหารส่วนใหญ่ก็พร้อมละครับ > ตอบตรงๆก็ ต้องการบ้านเล็กกับคนที่มีสมองพอก็เค้านะครับ ซึ่งเป็น จขกท

วิธีแก้ก็หาแฟนโปรไฟล์ดีๆ ถ้าเค้ารู้สึกไม่มีความหวังก็เลิกไปเองครับ

#5 Hikaru

Posted 17 June 2019 - 10:51 PM

ขอบคุณค่ะ ผู้ชายไม่ใช่คนในนี้ ค่ะ เค้าไม่น่าจะรู้จักเวบนี้ แก่แล้วแต่หน้าตาดี ดูภูมิฐาน

ช่วยบอกหน่อยเลี่ยงแบบให้ความหวัง ตรงจุดไหนจะได้แก้ไขค่ะ ถ้าที่ต้องรับสายบ้าง เพราะไม่รับก็โทรมาที่โต๊ะที่ทำงาน เลยรับบ้างไม่รับบ้าง เฮ้อ

#6 Tonkza

MTFBWY

• High Royal Executive Members

Posted 17 June 2019 - 11:31 PM

เปลี่ยนคำถามเป็น

เราจะเอาอะไรจากตรงนี้ก่อนดีกว่าครับ

ถ้าไม่รุ้เป้าหมาย แล้วหาวิธีการ มันก็จะไปเรื่อย ๆ จนบางทีมันหมุนวนซะเอง จัดการตัวเองให้ได้ก่อน แล้วค่อยจัดการคนอื่น

#7 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 18 June 2019 - 01:20 AM

ปล่อยให้มันแก่ตายไปครับ ช่างแม่ง ดูๆแล้วคุณก็ทนมาได้นาน แสดงว่าก็ control อากรมณ์ได้อยู่นะ

ถ้าไอนั่น มันไม่ได้มีผลกับความก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ก็ขอให้คุณช่างแม่งต่อไป มีโอกาสก็ด่ากลับไปบ้าง

ฟ้องเมียมันก็ไม่มีผลอะไร เพราะเมียก็อยู่ใต้บังเหียนมันอีกที

ถ้าไม่ไหวจริงๆ ผมให้ 2 ทาง สู้หรือหนี มันอยู่ที่คุณ ช่างนํ้าหนักทั้ง 2 ข้อนี้ และบวกแม่งเลยครับ

สมมติว่าคุณลาออก ผมแค่อยากจะบอกเผื่อเอาไว้ว่า การลาออกไม่ได้หมายความว่าคุณยอมแพ้

แต่มันคือการเดินต่อไปข้างหน้าของคุณ เพราะไอนั่น มันขวางทางเจริญคุณอยู่ครับ

#8 Hikaru

Posted 18 June 2019 - 06:09 AM

สิ่งที่ต้องการคือ ต้องการให้เขาปล่อยเราไปไงละ ถามมาได้ คิดว่าที่ทำได้ และควรทำก็ทำไปหมดแล้ว แต่เท่าที่อ่าน มาก็น่าจะเจ้าชู้ตามนิสัย ขอบคุณสำหรับทุก comment ที่ไม่มีอคตินะค่ะ เรื่องมีผลกับหน้าที่การงาน ไหม คิดแล้ว มีค่ะ วิธีรุนแรง เลยไม่ควร อย่างมากก็คือ ไม่เติบโต และอาจจะ ต้องทนกวนใจไปอีก สัก3-4ปี เราต้องขนาดนี้เลยหรอ เฮ้อ

#9 gvirus

Posted 18 June 2019 - 11:08 AM

ผมว่าพูดตรงๆแบบสุภาพ ถนอมน้ำใจมันน่าจะได้อยู่นะครับ

#10 Hikaru

Posted 18 June 2019 - 02:35 PM

ขอบคุณ มากค่ะ

#11 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 18 June 2019 - 03:31 PM

พี่คะหนูมีแฟนแล้ว รบกวนอย่าโทรหาอีกได้ไหมคะ
ถ้ามันยังพูดไม่รู้เรื่อง โทรมาอีก ก็กดรับแต่ถ้าไม่ได้คุยเรื่องงานก็บอกไปว่าไม่สะดวกคุยค่ะ แล้ววาง

#12 umbababa

เซียนเกม

Posted 18 June 2019 - 04:23 PM

ญาติผมคนนึงเจอแบบนี้เหมือนกัน มีอายุแล้ว หน้าตาดี เลิกรากับแฟนแล้วโสดอยู่นาน
ไอ้ผู้จัดการพวกนี้มันกัดไม่ปล่อย มันมองว่าผู้หญิงตัวคนเดียวมันเหงาไม่นานก็ใจอ่อน
ผ่านไป2ปีใจอ่อนจริงๆกลายเป็นเมียน้อยเขาไปแล้ว เมียหลวงก็ยอมด้วย ครอบครัวไปเที่ยวไหนก็พาไปด้วยกัน(ปิ่นโต)
ตัดให้ขาดจะดีกว่าจะใจอ่อนเอาซักวัน

#13 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 18 June 2019 - 05:23 PM

ถ้าห่วงหน้าที่การงาน ก็คิดว่าคงต้องอยู่อย่างเดิมต่อไปครับ คอยระวังตัวตลอดเวลา การพูดจา การวางตัวต้องเว้นระยะไว้ แต่ให้เกียรติเสมอ
ไม่ทำตัวสนิทสนมเกินไป ไม่ไปไหน ไม่อยู่ด้วยกัน 2 คน ห้ามไว้ใจ ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม

คนแบบนี้คงไม่เลิกเกาะแกะง่ายๆแน่นอน ตามตื้อตามจีบหยอดหว่านล้อมไปอีกนาน มันเป็นเรื่องสนุกของเขา เขาทำแบบนั้นแล้วมีความสุข และหวังจะได้คุณตลอดเวลา

ถ้ามีแฟนใหม่แล้ว เขาก็คงไม่กล้ามาวุ่นวายเยอะ เพราะถ้าโทรมาก็ให้แฟนรับสายแทนแล้วบอกว่า คุณอยู่ในครัว คุณอาบน้ำอยู่ มีธุระอะไรหรือ บลาๆๆ

#14 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 June 2019 - 09:44 PM

หมาหยอกไก่

วางตัวเองให้ดี เข้มแข็ง มั่นใจ ไม่ปล่อยตัวปล่อยใจ

คิดว่าเป็นประสบการณ์ เก็บไว้ใช้กับผู้ชายแบบนี้ที่อาจจะเจอในอนาคตอีก

#15 Hikaru

Posted 18 June 2019 - 09:52 PM

ขอบคุณมากนะค่ะ มุขมีแฟนแล้ว ยังไม่เคยใช้ เลยค่ะ เพราะจริงจริงคิดว่าอยากโสดแล้ว เคยมีแฟนมาตลอดแล้วไม่มีความสุขเท่าอยู่แบบคนโสด แต่พอโสด ก่อนหน้า ก็มีคนมีเมียแล้วมา(ไม่ใช่คนนี้) มาแทะโลม อันนี้ตำแหน่งก็สูง แต่พอเฉยเขาก็ไม่ไร แต่คนนี้สลัดไม่ไปสักที ตอนนี้อายุเยอะแล้ว จะเปลี่ยนงานก็ยาก ขอบคุณมากค่ะทุกท่าน

#16 ACE of The ACE

Posted 19 June 2019 - 11:13 AM

นี่เจ๊ 40 แล้ว ยังมีคนตามจีบขนาดนี้ ผมว่าไม่ธรรมดาละครับ :ohnut10: ผมขอแนะนำแบบคนมีภรรยา มีลูกแล้ว และเป็๋นระดับผู้บริหาร แนะนำว่า พยายามเลี่ยงคุย เลี่ยงพบปะ เป็นดีที่สุด อดทนทำงานไป อึดใจเดียวเขาก็เกษียณแล้ว ไม่ก็มีโอกาสเจองานใหม่ๆที่ดีกว่า ก็เปลี่ยนครับ คนเราไม่ควรปิดโอกาสตัวเอง ยิ่งถ้ายังดูดีอยู่ในวัยนี้ ผมว่ามีอะไรดีๆเข้ามาในชีวิตได้อีกเยอะครับผม

#17 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 19 June 2019 - 02:10 PM

แนะนำโทรไปรายก่อน พุธทอร์คพุธโทร เลยครับ รายการนี้ แนะนำดี มีตัดช่วง ไฮล์ไลท์ ให้ดูด้วย เผื่อเค้ามาเห็น จะได้รู้เรื่องไปเลย

แต่ส่วนตัวผมก็ว่าเหมือนคนอื่นๆ แหล่ะ เหมือนตกไปเรื่อย ได้ก็เอา ไม่ได้ก็ช่าง แต่ถ้าเราไม่ตอบโต้สุดท้ายเค้าก็ยังวนเวียน เหมือนผีพยาบาท ผมว่าตอนนี้ก็วางตัวดีแล้วนะ ไม่สนิมสนม ไม่รังเกียจ อยู่กลางๆยันห่างๆ

อาจจะมีเบื่อบ้างลำคาญบ้าง เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

#18 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 20 June 2019 - 11:46 AM

คติประจำใจ ชั่งแม่ง

#19 ping99

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 June 2019 - 04:45 PM

ลักษณะนี้ คงชอบ และหวังฟลุ๊ค โดยไม่ได้คิดจะคบจริงจังอะไรครับ เผื่อคุณใจอ่อน เพราะเห็นว่าโสดมานาน อายุพอสมควรแล้วครับ

#20 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 22 June 2019 - 10:11 AM

ผมว่ามันเป็นนิสัยเขามั้งครับ หมาหยอกไก่ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
ผมว่าก็รักษาจุดยืนเราให้ดี คุยตามสถานการณ์ แต่ไม่ไปไหนมาไหนด้วย
ตอบแชท แต่ตอบให้ช้า ให้เห็นว่าเขาไม่ได้สำคัญ