`

Jump to content

ซื้อเกมผ่าน playstation store

3 replies to this topic

#1 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 June 2019 - 02:35 PM

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการซื้อเกมผ่าน playstation store ครับ

ตอนนี้มีโปรโมชั่น Days of play 7-17 มิ.ย. นี้ สนใจบางเกม

หากกดซื้อจ่ายเงิน โดยไม่เคยเป็นสมาชิก playstation plus จะสามารถโหลดได้หรือไม่

เครื่อง ps4 ที่มีอยู่ไม่เคยต่อเนทเลย ถ้าซื้อแล้ว ต้องต่อเนทเพื่อโหลดเกมที่ซื้อ เครื่องมันจะบังคับให้อัพ firmware หรือไม่ครับ

ปกติเล่นแต่เกมผ่านแผ่น

ขอบคุณครับ

#2 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

• High Royal Executive Members

Posted 14 June 2019 - 02:45 PM

- ไม่มี plus ก็ซื้อได้-โหลดได้ครับ
- ถ้าต่อเน็ตก็จะโดนบังคับให้อัพ fw แน่นอนครับ

#3 A-No?

Posted 14 June 2019 - 03:46 PM

ซื้อเครืองมือสองมาหรือครับ ถึงไม่เคยต่อเน็ต
เพราะปกติ ตอนสร้างยูสเซอร์เพื่อเล่นเกม เครื่องจะแนะนำให้ให้สร้างไอดี psn
ไอดี psn จะลอกอินได้ ต้องต่อเน็ต และต้องเป็นเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุด
ถ้าไม่อัปเฟิร์มแวร์ล่าสุด จะลอกอินไอดีไม่ได้
ซึ่งจะทำให้ไม่สามารถซื้อเกมหรือโหลดอะไรใดๆได้ด้วยช่นกัน

#4 tsm

Posted 14 June 2019 - 04:20 PM

คงเคยต่อตอนซื้อเครื่องครับ ผมน่าจะจำผิดเองครับ

มีไอดีตั้งแต่ps3 แล้วครับ ใช้ไอดีเดิมตลอด

หลังจากวันซื้อ ก็ไม่เคยต่อเนทอีกเลยครับ

เห็นราคาเกมแล้วน่าหวดมาก ๆ ถูกกว่าซื้อแผ่นมือสองอีก

Edited by tsm, 14 June 2019 - 04:21 PM.