`

Jump to content

ใครไปญี่ปุ่นช่วงนี้ เจ้าขนมเยลลี่ ยี่ห้อ ORIHIRO มันฮิตมากเหรอครับตอนนี้

4 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 May 2019 - 02:37 PM

พอดีว่าผมก็ไปญี่ปุ่นมาแต่ก็ไม่สนใจ แต่มีเพื่อนๆเขาไปกันมาตั้งแต่ต้นปี จนถึงตอนนี้ล่าสุดเมื่อต้นเดือน

ผมก็ได้รับของฝากเป็นขนมเยลลี่ตัวนี้ก็เลยหาข้อมูลมาให้เพื่อนๆ ดูกันนะครับ

ซึ่งคนผลิตก็เป็นของบริษัท Orihiro ที่ทำพวกผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพอยู่แล้ว

ซึ่งราคา ขนมเยลลี่ตัวนี้ราคาที่ญี่ปุ่นนั้นค่อนข้างถูกกว่าที่ขายในไทยเยอะพอควรเลย ก็เลยหาข้อมูลมาให้ว่าที่ไหนมีขายบ้าง

ก็ไปเจอที่ห้าง ดองกี้ ที่ทองหล่อ, ห้างพารากอน, ห้างอิเซตัน ซึ่งราคาก็จะไล่เลี่ยๆกันไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ แต่พารากอนนั้น

มีจัดโปรโมชั่นอยู่นะครับ ใครอยากจะไปลองหาทานก็ลองซื้อทานกันดูได้นะครับ สุดท้ายก็ได้ทำคลิปตามหาเจ้าขนมเยลลี่

ตัวนี้ที่ประเทศไทยมาฝากนะครับ

Edited by cyberbot, 31 May 2019 - 12:18 AM.

#2 bigpao21

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 May 2019 - 10:48 PM

ผมเคยกินตั้งแต่ช่วงออกใหม่ๆ ส่วนตัวเฉยๆ ครับ

#3 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:The Gamer

Posted 28 May 2019 - 05:15 PM

น่ากินครับ

#4 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 29 May 2019 - 01:17 PM

สำหรับผม รสชาด ไม่ได้เรื่อง มีคนฝากซื้่อตอนไปปุ่น ผมเลยซื้อมาลองมั่ง สรุป ทิ้งทุกถุงที่ซื้อมาลองชิมเลย

#5 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 29 May 2019 - 07:27 PM

processed food ไม่น่าจะใช่อาหารเพื่อสุขภาพนะ