`

Jump to content

30+ ท่านที่เคยแยกทางกับแฟนเก่า เคยนึกอยากรู้ความเป็นไปของเขามั้ยครับ

12 replies to this topic

#1 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2019 - 04:55 PM

เคยคิดอยากรู้มั้ยครับว่า ชีวิตเค้าเป็นอย่างไร หลังจากแยกทางกัน
ของผมคบกัน7ปี แล้วแยกทางกันไปได้8ปีกว่าแลัว หลังจากแยกทางกันไม่เคยคิดติดต่อกลับไป
วันนี้นึกอะไรไม่รู้ เกิดอยากรู้ความเป็นไป ไปดูใน facebook ปรากฏว่า มีคนรู้ใจเรียบร้อยละครับ55
น้ำตามันปริ่มๆนิดหน่อย ไม่เคยนึกโกรธตั้งแต่ที่เลิกกัน ยินดีกับความรักที่เลือกด้วยครับ
วันนี้เศร้านิดหน่อย เพลงมาาา

#2 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2019 - 08:50 PM

ของผมคบมา 8 ปี แรกๆมีแอบส่อง อยากจะ return หลายรอบละ

แต่ติดตรงที่เธอดันมาเลิกกับผมตอนที่ผมเป็นทุกข์ที่สุดในชีวิต (พ่อเสีย ผมเป็นโรคซึมเศร้า) นี่เลยเป็นตัวฉุดผมไว้ทุกครั้งที่คิดจะ return

นี่ก็ 2 ปีกว่าแล้วที่เลิกกัน ผมก็ยังไม่มีคนใหม่ เพราะเหตุการณ์นั้นทำให้ผมหมดศรัทธาในความรักไปเลย ขนาดคบกันมา 8 ปี ยังทำกันได้ลง

แล้วผมจะไปเชื่อใจที่จะเริ่มต้นใหม่กับคนอื่นได้อย่างไร

เวลาผมเริ่มจีบใคร เริ่มเข้าด้าย เข้าเข็ม ผมหยุดทุกทีเลย ผมรู้สึกเสียดายความเป็นอิสระว่ะ

ทุกวันนี้ก็ยัง งงๆ ว่าอยากมีแฟนจริงๆไหม หรือแค่เหงา ก็เลยต้องมาจบที่ 1500 เป็นครั้งเป็นคราว 55+

#3 aspirin

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2019 - 11:00 PM

อยู่ที่ความรู้สึกแหละครับว่าทำใจได้มากน้อยเท่าไหร่ ที่อยากจะรู้ความเคลื่อนไหวของเขาและรับได้ไหมเมื่อรู้แล้ว ถือคติตลอด รักตัวเองให้ดีกว่ารักคนอื่น (เพราะรักคนอื่นแล้วมันเจ็บทุกที)

#4 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 15 May 2019 - 01:51 PM

ตอนเลิกใหม่ๆ ก็ ไม่ติดต่อ แต่พอนานไปต่างคนต่างมีชีวิตใหม่ ตอนหลังก็กลับมากลายเป็นเพื่อนกัน

#5 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 15 May 2019 - 02:29 PM

อ่านหัวกระทู้ผมนึกว่า ในบอร์ดนี้มีสมาชิก 30 กว่าคนที่แยกทางกับแฟนเก่า เลยถูกเชิญมาตอบกระทู้นี้ ผมหลงเข้ามาเพราะอยากรู้ว่า 30 กว่าคนนั้นมีใครบ้าง

#6 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 15 May 2019 - 05:23 PM

คบกันมา4 ปี เลิกไปได้ เกือบ 2 ปี

เคยมีความรู้สึกอยากรู้เรื่องราว ของแฟนเก่าเหมือนกันนะ ตอนนี้เป็นไง สบายดีหรือทุกข์อยู่ คิดถึงช่วงที่เค้าเคยช่วยเหลือเราในบางช่วง อยากจะกลับไปคืนดี

แต่พอคิดไปคิดมา ช่วงที่เลิกกัน เค้าแคร์ความรู้สึกของคนอื่น ที่ไม่ใช่ครอบครัวและตัวผมเองมากกว่า แถมยังบล็อคทุกๆอย่างที่ติดต่อได้

ก็ถือว่าจบกันไป ปล่อยวางทุกๆสิ่ง

ตอนนี้อยากเริ่มต้นกับใครสักคน แต่ด้วยอายุที่มาก เลข3 กลางๆ จะจีบใครก็ต้องพินิจพิจารณาหลายๆ ตลบ ไม่อยากจะช้ำแบบเดิม

#7 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 May 2019 - 06:18 PM

ผมประมาณ 7 ปีครับคบกันมาตั้งแต่เรียนมหาลัยปี 1 จับได้ว่านอกใจ แบบจับได้จังๆ ที่โรงแรมเลยครับ เห็นเดินออกมากับผู้ชาย ผมเดินเข้าไปหา ผู้หญิงตกใจขีดสุดแถมวันนั้นเป้นวันวาเลนไทน์ เลิกรากันไป
แรกๆ ก็มีแอบไปส่อง FB อยู่บ้าง แต่ชีวิตก็ต้องเดินหน้าต่อไป ปัจจุบันผมแต่งงานแล้วครับกำลังจะมีลูก ตอนนี้อายุ 33

#8 Mr_yakult

Posted 15 May 2019 - 10:16 PM

เคยครับ

เพราะทุกวันนี้อยากรู้ว่าชีวิตเขาเป็นอย่างไร

#9 joamz3

Posted 15 May 2019 - 10:40 PM

กว่าจะได้เมีย และแต่งงาน ก็คาดหวังจะแต่งงานทุกคนที่คบละครับ

พอเจอคนที่ใช่แล้วพอแต่งงานผมก็บล็อคทุกช่องทางเหมือนกันครับ ไม่รับเพื่อนทางเฟสถ้าเป็นแฟนเก่า ไม่มีเบอร์ติดต่อใดๆ กันการสปาร์คระหว่างคนสองคนครับ เพราะผมไม่อย่างอยากให้ครอบครัวผมมีปัญหา
เพราะก่อนแต่งงานเคยเกือบจะมีสัมพันธ์กับแฟนเก่า เพราะเจอกันโดยบังเอิญที่ร้านเหล้า แต่ผมไม่กลับไปสานต่อเพราะมีแฟนที่ปัจจุบันแต่งงานด้วยแล้ว >> เอาตรงๆก็มีอยากหละ แต่ผมจะใช้วิธีคิดถึงผลที่ตามมา แล้วจะเดือดร้อนก็ไม่อยากไปเอง

แต่ถ้าบังเอิญได้ยินเรื่องของแฟนเก่าว่าเค้ามีครอบครัวที่ดี ผมก็รู้สึกยินดีด้วยจริงๆ

#10 sagafrontier

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 May 2019 - 10:36 AM

แล้วแต่คนครับ

บางคนก็สมควรปล่อยให้เป็นไปตามกรรม

บางคนที่ไม่จริงจังก็แอบมีกลับมาบ้าง...

#11 brightuan

กระสุนอยู่ที่ใจ ไกปืนอยู่ในกีต้าร์!!!!

Posted 16 May 2019 - 11:17 AM

เหงาจุง

#12 Artsher

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 May 2019 - 06:01 PM

ผมเลิกไม่เคยอยากรู้อยากส่อง อยู่กับปัจจุบันดีที่สุดครับ

#13 tsm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 May 2019 - 07:25 PM

หากเคยมีแฟนหลายคนมาก ๆ

และอยากส่องแฟนเก่า คงไม่ต้องทำอะไรแล้ว วัน ๆ ส่องแต่แฟนเก่า

เดินหน้าลูกเดียวจ้า