`

Jump to content

วันนี้เช่นเคย มีอุปกรณ์ทำความสะอาดมารีวิวให้เพื่อนๆ

6 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 May 2019 - 06:44 PM

เพื่อนๆที่ใช้กระเป๋าเดินทางบ่อยๆคงเจอปัญหาในการขจัดคราบ

สกปรกต่างๆกันมาไม่มากก็น้อย โดยเฉพาะเจ้าคราบดำๆ ที่ชอบติดมา

บางรอยติดแน่นบ้างบางรอยแค่ถูๆก็ออก แล้วยิ่งบางคนกลับมาจากท่องเที่ยว

หรือหลังจากใช้งานก็ทิ้งกระเป๋าไว้นาน กว่าจะหยิบอีกที เจ้าคราบนี่มันยิ่งฝังแน่นไปอีก

วิธีการแบบเดิมของผมก็ใช้ผ้าเช็ดบ้าง ฟองน้ำขัดๆถูๆแต่ส่วนมากก็จะใช้ น้ำยาสเตคลีน ในการขัดแต่คราวนี้

ก็หันไปเจอแท่งยางลบที่ซื้อมาจากไดโซะ ที่จะเอาไว้ใช้ขัดพวกเครื่องเงินหรือคราบต่างๆในห้องน้ำ

ก็ลองจับมาถูๆดูปรากฎว่าขัดออกด้วยก็เอามาแชร์ให้เพื่อนๆกันราคาก็ไม่แพง มาก

ร้านเขาขายกันที่ 60 บาท ที่ไดโซะ

สุดท้ายเช่นเคยผมเองก็ได้ทำคลิปรีวิวสั้นๆมาให้เพื่อนๆได้รับชมกัน หากใครมีวิธีอื่นๆก็แชร์กันได้นะครับ อาจจะมีวิธีที่ง่ายกว่าของผม
และไม่ต้องเปลืองเงินกว่านี้ก็เป็นได้นะครับ

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 May 2019 - 07:02 PM

น่าสนใจ แต่ว่าน่าจะหมดก้อนเร็วนะครับนั่น ขัดทียางลบลุ่ยออกมาเพียบเลย
ปรกติผมใช้สเตลครีนขัดเครื่องเรือน ผมทาไว้ก่อน30วินาทีให้มันทำลายความเป็นกาวของคราบ แล้วเอาแปลงสีฟันเก่าๆขัดจนหลุดหมดครับ แล้วจบด้วยทิดชู่เปียกอีกทีนึง เพื่อเอาออกให้หมด
ข้อเสียคือ เสตลครีนมันกัดนิ้วผม ตามซอกเล็บนี่เจ็บระบมเลย สงสัยมันจะเป็นกรด

Edited by umbababa, 12 May 2019 - 07:03 PM.

#3 cyberbot

Posted 12 May 2019 - 07:43 PM

View Postumbababa, on 12 May 2019 - 07:02 PM, said:

น่าสนใจ แต่ว่าน่าจะหมดก้อนเร็วนะครับนั่น ขัดทียางลบลุ่ยออกมาเพียบเลย
ปรกติผมใช้สเตลครีนขัดเครื่องเรือน ผมทาไว้ก่อน30วินาทีให้มันทำลายความเป็นกาวของคราบ แล้วเอาแปลงสีฟันเก่าๆขัดจนหลุดหมดครับ แล้วจบด้วยทิดชู่เปียกอีกทีนึง เพื่อเอาออกให้หมด
ข้อเสียคือ เสตลครีนมันกัดนิ้วผม ตามซอกเล็บนี่เจ็บระบมเลย สงสัยมันจะเป็นกรด

สเตคลีนผมไม่ค่อยชอบเรื่องกลิ่นมันนะครับ

#4 donutpla2

ヌルヌル大好き

Posted 12 May 2019 - 09:18 PM

สุดยอดครับ ต้องหามาลองบ้าง

#5 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 13 May 2019 - 03:28 PM

หมดไปกี่ก้อนครับ กว่าจะสะอาดหมด

#6 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 13 May 2019 - 07:43 PM

ปกติผมก็ใช้ยางลบธรรมดาลบพวกคราบกาว
อันนี้มันต่างจากการใช้ยางลบธรรมดายังไง

#7 cyberbot

Posted 14 May 2019 - 08:05 PM

View Postroger, on 13 May 2019 - 07:43 PM, said:

ปกติผมก็ใช้ยางลบธรรมดาลบพวกคราบกาว
อันนี้มันต่างจากการใช้ยางลบธรรมดายังไง

ความรู้สึกก้อนมันจะแข็งกว่ายางลบธรรมดาและเนื้อที่ขัดจะดูแน่นกว่านะครับเจอคราบหนักๆ ยางลบ

อาจจะหายไปเยอะ แต่ก้อนนี้ผมลบก็เยอะนะแต่ก็หายไปไม่เยอะมากเลย