`

Jump to content

คุณหมดเงินไปกับเกมไปแล้วเท่าไรในยุคนี้ สำหรับแค่เกมเดียวนะ

10 replies to this topic

#1 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 10 May 2019 - 02:24 PM

เมื่อก่อน เล่นเกมบอย เกมละ 3-4 ร้อยก็แทบไม่มีปัญญาซื้อละ

พอมายุค ps1 ps2 สบายหน่อยมีแผ่าน copy ขาย...

แต่เกมสมัยนี้เบ่นฟรีเลยจ้าา....ไม่ต้องซื้อเครื่องด้วย...ใช้มือถือนี่และ....หลายเกมก็ cross platform กัน....

อย่างผมเกมเดียว โดนไปกับ Hearthstone ก็หลักแสนแล้วจ้า....(แสนต้นๆ)

โดนไปทำไรกันบ้างครับ 5555 หรือสายฟรี....

อยากรู้คนอื่นบ้าง มีถึงหลักล้านไหม 5555

#2 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 10 May 2019 - 02:43 PM

ผม FGO เกมเดียวก็น่าจะราวๆแสน เกมเดียวก็แย่ละ

แต่พวกเติมหนักๆ คนรู้จักก็เห็นก็เดือนละแสนกว่าๆ ทุกเดือนเกมไรไม่รู้ไม่สนใจประมาณมีพวกมีกิลตีกันชิงที่ 1

ผมว่าบอร์ดเรามีคนเป็นล้านแน่นอน

#3 naknaknak

since 2005

Posted 10 May 2019 - 02:44 PM

View PostAvant-garde, on 10 May 2019 - 02:43 PM, said:

ผม FGO เกมเดียวก็น่าจะราวๆแสน เกมเดียวก็แย่ละ

แต่พวกเติมหนักๆ คนรู้จักก็เห็นก็เดือนละแสนกว่าๆ ทุกเดือนเกมไรไม่รู้ไม่สนใจประมาณมีพวกมีกิลตีกันชิงที่ 1

ผมว่าบอร์ดเรามีคนเป็นล้านแน่นอน

FGO เกมไรหรอครับ

เด่วนะเติมแสนทุกเดือนนี่รายได้เค้าเท่าไรอะ

อย่างผม แสนกว่าๆนี่เล่นตั้งแต่เกิดเปิด จนถึงวันนี้นะ ทยอยๆ จ่าย หลายปี ไม่ใช่เดือนละแสน 5555

เจองี้ยอมมม

#4 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 10 May 2019 - 03:22 PM

fgo = fate/grand order

ผมไม่เคยเติมเกมเลยครับ ซื้อขาดตลอด เกมแพงสุดที่ซื้อก็ Division ภาคแรก gold edition ราคา 3 พันมั้ง
เกมมือถือนี่ก็เล่นแค่ที่มันมีให้เล่น และส่วนใหญ่จะเล่นแต่แนว puzzle เล็กๆ น้อยๆ ฆ่าเวลา เลยไม่จำเป็นต้องเติมอะไร

ปล. ตอนนี้หันมาสะสมฟิกเกอร์แทน หมดเป็นแสนแล้วเหมือนกัน แต่ได้อะไรที่จับต้องได้มากกว่าเยอะ

Edited by silapakorn, 10 May 2019 - 03:23 PM.

#5 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 10 May 2019 - 03:40 PM

เอาจริงเติมคอนทร้าไป2หมื่น เพราะเล่นกับกลุ่มเพื่อนแล้ว สู้ไม่ได้บวกใจขึ้น กดเติมแบบมึนๆงงๆพร้อมบิลบัตรเครดิต ตอนส่งมาถึงหายมึนนะครับ

เอาแค่ในกลุ่มเพื่อนผม นะครับ หมอ เจ้าของกิจการ ทุกคนล้วนเติมโหดๆ ไล่ตั้งแต่ rak ,hearthstone, คนหนึ่งหมดหลายหมื่นถึงกลายแสน ส่วนผมเติมแค่คอนทร้า

#6 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 10 May 2019 - 03:42 PM

เกมอาศัยตัวเล่นฟรีอย่างเดียวไม่โดนก็ลบไป แต่หมดไปกับ sd gundam ทุกเดือนมากกว่า

#7 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 10 May 2019 - 05:23 PM

ผมโชคดีที่สามารถหยุดได้ก่อน จำได้ว่าเป็นหมื่น cookie run กับ crash of clan

ที่หยุดได้เพราะ เพื่อนที่ทำงาน ไม่เคยเติมอะไรเลย ชนะผมทุกรอบ ทุกวัน ไม่เคยตาม LV, Score ได้ทันเลย

เลยมาคิด ถ้าเติมแล้วแพ้ ก็เลิกดีกว่า ง่ายๆแบบนั้นเลยครับ 55+

#8 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 11 May 2019 - 03:34 PM

roไง เห็นมีเติมล้านเอาไปซื้อม้าราคาเท่าเบ๊นซ์มาขี่อวดกลางเมือง เท่จิมๆ555

#9 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 May 2019 - 01:02 PM

ไม่เคยเติมครับ
สะสมแต่เกมเก่า

#10 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 May 2019 - 06:14 PM

ส่วนใหญ่ซื้อเอาครับแพงสุดก็ไม่น่าเกิน 2300
ส่วนเกมมือถือเมื่อก่อนเติมครับ หนักซะด้วยตอนหลังมาคิดได้ว่าเกมมันก้มีตัวใหม่อะไรใหม่มาเรื่อยๆ ถ้าเราไม่รีบเก่งไม่สนอันดับเล่นเท่าที่มีก็พอใจแล้วครับ คือเอามาเล่นฆ่าเวลา

ปัจจุบันมือถือเล่นอยู่ 2 เกมคือ seven knights korea กับ durango ครับ

#11 umbababa

เซียนเกม

Posted 13 May 2019 - 07:38 PM

พึ่งเคยจ่ายเงินออนไลด์ครั้งแรก เมื่อปีใหม่นี้เอง ซื้อเกมอาร์ไทปมือถือ70บาท