`

Jump to content

เปิดห้องใหม่ Game Room และ Retro Game Room

15 replies to this topic

#1 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 07 May 2019 - 09:45 AM

Game Room จะเป็นห้องที่ไว้พูดคุยเรื่องเกมโดยเฉพาะ แต่เน้นไปในทางการแก้ไขปัญหาในเกม การพูดคุยถึงตัวเกมโดยเฉพาะ เช่นการถามการผ่าน การพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับตัวเกม เป็นต้น
พวกห้องเกี่ยวกับเกมต่างๆ ผมย้ายเข้าไปไว้ใน Game Room หมดแล้วนะครับ ตั้งใจให้เป็น Archive เฉยๆ ไม่แนะนำให้ post ในนั้น เพราะมันจะอยู่ลึกไป เดี๋ยวไม่มีคนตอบ

Retro Game Room ก็ตามชื่อครับ พูดคุยเรื่องเกมเก่า เทคนิค ระลึกวันวาน การดัดแปลงเครื่องเกมเก่าต่างๆ

ส่วนเรื่องการเปิดรับสมาชิก มีแผนจะทำครับ แต่ขอหาวิธีจัดการง่ายๆ ก่อน

อ้อ ผมย้าย group lifestyle ลงไปข้างล่างนะ สลับกับ group DVDGameOnline

#2 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 07 May 2019 - 09:54 AM

ที่1กระบึงบอง

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 May 2019 - 07:40 PM

ลองมองมองดูสิ เกมเก่า นั้นมี เสน่ห์
2Dนั้นมีความเท่ห์ ที่มันไม่เหมือน ใคร ใคร

#4 naknaknak

since 2005

Posted 07 May 2019 - 09:45 PM

อยากให้ปิดห้องเก่าๆ ที่ ไม่ไม่ค่อย active โดยการยุบรวมไปกับห้องอื่นๆด้วยครับ ถ้าสามารถทำได้

ตอนนี้เอาจรีิงๆ เข้าแต่ห้องนั่งเล่นอย่างเดวเลย

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 08 May 2019 - 12:17 AM

ตั้งใจแบบนั้นอยู่ครับ
เริ่มจากพวกห้องเกมก่อน

#6 ArPae

Posted 08 May 2019 - 08:24 AM

ดีครับ ควรจะเป็นห้องใหญ่ๆ ไม่กี่ห้องก็พอครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะร้าง

ส่วนสมาชิกใหม่ ถ้าเป็นไปได้ต้องคัดกรองดีๆหน่อยครับ เพราะไม่นานนี้ผมก็เพิ่งโดนจากสมาชิกที่รับมาใหม่นี่ล่ะครับ

#7 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 08 May 2019 - 10:03 AM

View PostArPae, on 08 May 2019 - 08:24 AM, said:

ดีครับ ควรจะเป็นห้องใหญ่ๆ ไม่กี่ห้องก็พอครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะร้าง

ส่วนสมาชิกใหม่ ถ้าเป็นไปได้ต้องคัดกรองดีๆหน่อยครับ เพราะไม่นานนี้ผมก็เพิ่งโดนจากสมาชิกที่รับมาใหม่นี่ล่ะครับ

โดนอะไรอ่ะครับ
สมาชิกที่เข้ามาใหม่ ยังไม่มีใครเข้าห้องซื้อขายได้นี่นา

#8 Roid

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 08 May 2019 - 10:14 AM

ถ้าไม่รบกวนเกินไป ฝากเพิ่ม shortcut ห้องใหม่ในแถบ icon bar ด้านบนได้ไหมครับ ปกติผมจะ fav ห้องนั่งเล่นไว้ แล้วเวลาเปลี่ยนห้องผมจะกด shortcut ด้านบนเอาเลยมันสะดวกดี ไม่ต้องย้อนกลับไปหน้าแรก

ขอบคุณครับ

#9 ArPae

Posted 08 May 2019 - 10:44 AM

View PostBurm, on 08 May 2019 - 10:03 AM, said:

โดนอะไรอ่ะครับ
สมาชิกที่เข้ามาใหม่ ยังไม่มีใครเข้าห้องซื้อขายได้นี่นา

โอ้..ต้องขอโทษด้วยครับคุณเบิ้ม เห็นคนขาย post น้อยนึกว่าสมาชิกใหม่ครับ

ไปดูเป็นสมาชิกเก่าแก่ ส่งเป็นของเสียมาให้ครับ ของตามประกาศนี้

https://dvdgame.onli...10-300-acaeean/

แต่ผมไม่ได้ตามเรื่องเห็นเป็นเงินไม่มากครับ

#10 hey008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2019 - 10:46 AM

ได้ icon เข้าห้อง ด้านบนด้วยก็ดีครับ พอดีผม Bookmark ห้องนั่งเล่นเป็นหลัก เวลาเปลี่ยนห้องก็อาศัยคลิก icon ข้างบนเอา

#11 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 08 May 2019 - 10:55 AM

View Posthey008, on 08 May 2019 - 10:46 AM, said:

ได้ icon เข้าห้อง ด้านบนด้วยก็ดีครับ พอดีผม Bookmark ห้องนั่งเล่นเป็นหลัก เวลาเปลี่ยนห้องก็อาศัยคลิก icon ข้างบนเอา

เมื่อวานยังมีอยู่เลย แล้วไปหาห้อง game room แล้วไปเจอ change theme ด้านล่าง เลยลองเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา icon ด้านบนหายไปแล้ว

#12 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 08 May 2019 - 01:08 PM

ที่หายไปน่าจะเพราะเปลี่ยน theme ครับ icon มันผูกกับ theme

เดี๋ยววันนี้ผมจะเพิ่ม icon ให้ รวมถึงปรับเอา icon เก่าๆ ออก

ถ้าเป็นไปได้ จะใส่ icon ใน mobile ด้วยครับ

#13 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 08 May 2019 - 05:29 PM

ปรับ adsense นิดหน่อยด้วยครับ เลิกใช้ auto ad (มันเยอะเกิน)
ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ responsive ad แทน

#14 Kidnapp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 May 2019 - 09:17 PM

ขอบคุณมากครับ อยากอ่านห้อง retro มาก

#15 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members
  • Interests:The Gamer

Posted 09 May 2019 - 01:10 PM

สุดยอดครับ :cat_yes:

#16 naknaknak

since 2005

Posted 10 May 2019 - 01:51 PM

รอดูการเปลี่ยนเปลงจ้า