`

Jump to content

มีใครเล่นเกม multiplayer ไม่เก่งสักเกมบ้าง

9 replies to this topic

#1 xxMunzaaxx

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 05 May 2019 - 09:57 AM

ผมคนนึงละ อย่างมากก็กลางๆทุกเกม บางคนมีพรสวรรจริงๆนะแต่คงไม่ใช่เรา
ขนาดเวลาเล่นยังไม่ค่อยจะมีเลย ใครเป็นแบบผมบ้างแชรกันได้เลย

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 May 2019 - 11:22 AM

ผมเล่นไม่ได้เรื่องเลย ถ้าให้ผมมองตัวเอง ผมเป็นพวกชอบอ่านทางศัตรูล่วงหน้า รอจังหวะที่ดีที่สุดแล้วซัดหนักๆตูมเดียวชนะ
ผมคิดว่าผมเก่งมากเรื่องอ่านความคิดศัตรูเลยนะ แต่สิ่งที่ผมพลาดคือ ตัวผมเองกลับโดนอ่านความคิดได้ง่ายยิ่งกว่าสุดๆนี่สิ

#3 gamer

きもちい

• Royal Executive Members

Posted 05 May 2019 - 07:32 PM

เก่งกับ bot เจอคนจริงหงอยเลย

#4 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

• High Royal Executive Members

Posted 06 May 2019 - 05:07 AM

ขนาดแข่งกับคอมยังแพ้ตั้งหลายรอบ จะให้แข่งกับคนคงไม่ต้องหวังละ

#5 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 06 May 2019 - 07:28 AM

ทั้งชีวิตผมมี 2 เกมครับที่ได้รับคำชม Rainbox 6 siege, BF3

เทพขนาดว่าจะโดน report ตลอด หาว่าใช้โปร

แต่ผมมองว่า ก็ไม่ได้เก่งจริงๆ ส่วนใหญ่ที่เล่นดีๆ ต้องเป็น map ที่เล่นประจำด้วยถึงจะเก่ง

โชค ก็จำเป็นสำหรับเกมแนวนี้

แต่ผมเป็นโรคบ้าอะไรก็ไม่รู้ ถ้าเล่นต่อเนื่องนานเกิน 2 week ฝีมือจะตก ตอนนี้เลยต้องเล่น 2 week พัก 1-2 เดือน

คือจะรู้เลยถ้าช่วงไหนไม่ได้ MVP เกิน 3 เกม ผมนี่เลิกเลย

#6 oatkung

Let's Play

Posted 06 May 2019 - 11:52 AM

นี่คือสาเหตุที่ผมไม่เล่นออนไลน์เลยยยย ยกเว้นเล่นกับเพื่อนจริงๆ

ปกติชอบเล่นเสพเนื้อเรื่อง Single Player ไปเรื่อยครับ :r18:

#7 naknaknak

since 2005

Posted 06 May 2019 - 10:49 PM

เอาเป็นกลางๆ ค่อนไป เก่งนิดหน่อยละกันครับ 555

#8 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 07 May 2019 - 01:17 PM

ไม่เก่งเลยครับ

#9 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 May 2019 - 09:57 AM

แนวยิง ไม่รอดครับ

RTS เล่นได้ ผลชนะประมาณ 60%
เคยแพ้เพื่อน หยามกันมิดดิน แถมเพื่อนกวนไม่ยอมแข่งใหม่ ผมรอแข่งกะมันปีนึง ผมเล่นไปออนไลท์ไป 200 ชม. เพื่อกลับมาชนะ 55

#10 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 09 May 2019 - 01:40 PM

กลางๆมั้งผม แต่ก็สนุกตรงได้เล่นกับเพื่อนๆ ขำๆ เฮฮากัน