`

Jump to content

Avenger Endgame ดูแล้ว รู้สึกยังไงกันบ้างครับ (ไม่สปอย)

24 replies to this topic

#1 TanK

Legal Officer

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Games and Travel

Posted 26 April 2019 - 09:41 AM

ไปดูโดยไม่ได้รับการสปอยเนื้อหาหลังจากหนังฉายแล้วใดๆทั้งสิ้น
โดยส่วนตัวก็คิดว่าสนุกดี แต่มันก็สนุกพอๆกับภาคที่แล้ว
ก่อนไปดูเห็นกระแสแล้ว คาดไว้ว่ามันจะสนุกกว่านี้อีก ก็เลยพลาดหวังนิดหน่อย
1 ในส่วนเชื่อมต่อนิดนึงกับภาคนี้ที่ควรดูมากันมาก่อนคือ End cradit ตัวแรกของกัปตันมาเวล
ถ้าได้ดูเรื่องอื่นๆของจักรวาลมาเวลมาครบก็จะดีมาก
สำหรับผมคือ 9/10 แล้วกัน หรือจะ 8.5/10 ดีนะ

***หลังหนังจบ ไม่มี End cradit แต่รู้สึกจะมีเสียงหรืออะไรซักอย่างนี่ล่ะ แต่ผมไม่ได้อยู่รอดู

#2 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 April 2019 - 09:50 AM

สนุกดีครับ ยังไงก็ควรไปดู

#3 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 April 2019 - 10:53 AM

ไม่ได้ดู แถมไม่เคยดู Avengers จบซักภาคเลยครับ

แต่ด้วยกระแสแรงมากทั้ง Facebook, pantip และ เวปอื่นๆ ตอนนี้เลยจะเริ่มดูภาคเก่าๆก่อน อิอิอิ

หลัง Ironman 3 ผมดู marvels ไม่จบเรื่องอีกเลยง่ะ

#4 oatkung

Let's Play

Posted 26 April 2019 - 11:50 AM

สำหรับผมๆว่าสนุกและเป็นการจบ Infinity Saga ได้สมบูรณ์และลงตัวครับ หนังเชื่อมโยงอีก 21 เรื่องที่ผ่านมา ถ้าจำเหตุการณ์ เนื้อเรื่องและตัวละครที่ผ่านๆมาได้ จะดูได้แบบอินและฟินในรายละเอียดสุดๆ Easter Egg จากคอมมิคก็ใส่มาให้ได้ฟินเยอะพอสมควร ผมนั่งดูไปยิ้มไปตลอดเรื่อง ชอบมากๆครับ

#5 Ritcher

Posted 26 April 2019 - 01:46 PM

สมบูรณ์แบบครับ คุ้มค่า3ชม.มาก

#6 POP THE SUN

ชั่วและดีประสาน..นานจนเป็นฉันเกินจะเปลี่ยนแปลง

Posted 26 April 2019 - 03:29 PM

เดี๋ยวนี้ตั๋วหนังราคาเท่าไหร่ครับ

#7 Julong

บูชาหลวงพ่อเงิน

Posted 26 April 2019 - 03:35 PM

คงไม่มีโอกาสได้ไปดูในโรงหนัง อาศัยอ่านสปอยก็สนุกดี

#8 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 27 April 2019 - 11:05 AM

สนุกมากครับ คุ้มค่าการรอคอย ปิดตำนานได้สุดยอด

#9 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 27 April 2019 - 02:39 PM

View PostJulong, on 26 April 2019 - 03:35 PM, said:

คงไม่มีโอกาสได้ไปดูในโรงหนัง อาศัยอ่านสปอยก็สนุกดี
เหมือนกันเลย ลูกเล็กชอบส่งเสียง กลัวไปกรี้ดในโรง

#10 vaio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 27 April 2019 - 03:42 PM

end credit เป็นเสียง tony ตีชุดเกราะ ironman mk1 อะครับ
ถ้าเคยดู ironman ภาคแรกน่าจะจำเสียงนี้ได้

#11 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 April 2019 - 09:56 PM

ผกก.เก่งมาก
แต่ไม่รุ้ทำไมชอบ infinitywar มากกว่า

#12 winny6969

Posted 28 April 2019 - 12:08 AM

ชอบครับ ดำเนินเรื่องแบบค่อยเป็นค่อยไป มีรายละเอียด และ ไม่ยัดเยียดฉากบู๊แอคชั่นรัวๆ

#13 joamz3

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 April 2019 - 11:23 AM

มีลูกเล็กฝากใครไม่ได้ สารภาพเลยว่าโหลดซูมมาดู ค่อยอุดหนุนซื้อแผ่นมาสเตอร์หรือสตีม เวลาออกแทนครับ

เห็นดราม่าเรื่องซูมกันในเพจ ว่าหนังลงทุนเยอะทำไมไม่อุดหนุน

ถ้ามีสตีมชนโรงแบบดูอยู่บ้านได้ผมจะดีใจมาก ใช้กล้องaiจับขณะเราดูก็ได้ว่ากี่คน ยินดีจ่ายรายหัว

#14 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 28 April 2019 - 12:50 PM

Spoiler

ekbee: ขออนุญาตย้ายเข้า spoil นะครับ หัวข้อกระทู้ใส่แบบนี้ เดี๋ยวคนที่ยังไม่ดูหลงมาอ่านล่ะจบเลย

Edited by ekbee, 28 April 2019 - 10:14 PM.

#15 atta29

Posted 28 April 2019 - 02:52 PM

View Postjoamz3, on 28 April 2019 - 11:23 AM, said:

มีลูกเล็กฝากใครไม่ได้ สารภาพเลยว่าโหลดซูมมาดู ค่อยอุดหนุนซื้อแผ่นมาสเตอร์หรือสตีม เวลาออกแทนครับ

เห็นดราม่าเรื่องซูมกันในเพจ ว่าหนังลงทุนเยอะทำไมไม่อุดหนุน

ถ้ามีสตีมชนโรงแบบดูอยู่บ้านได้ผมจะดีใจมาก ใช้กล้องaiจับขณะเราดูก็ได้ว่ากี่คน ยินดีจ่ายรายหัว
.
ปัญหาผมก้อลูกเล็กทิ้งให้ใครไม่ได้ ป่วยยาวๆ เลยอ่านสปอย รอโหลดแล้วเก็บแผ่นเอา

#16 ผมเอง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 April 2019 - 06:10 PM

อยากให้ดิสนี่ย์ออกเป็น hdd ใส่หนัง 22 เรื่องกะ feature รวมมาลูกนึงไปเลยนะ
น่าจะประหยัดที่กว่าออกเป็นแผ่น boxset เยอะ ถึงจะคิดว่าไม่น่าเป็นไปได้ก็เถอะ ฮ่าๆๆ

#17 TanK

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 28 April 2019 - 07:36 PM

Spoiler

ออกจะสปอยไปหน่อยสำหรับคนยังไม่ได้ดูนะครับ :o_worry:
มันซ่อนข้อความให้ดูเฉพาะคนที่อยากกดดูได้ไหมนิ ลืมละ

ekbee: ผมช่วยใส่ tag spoil ให้นะครับ

Edited by ekbee, 28 April 2019 - 10:14 PM.

#18 Master job

Posted 28 April 2019 - 09:26 PM

7/10คนอวยเยอะเกินไปหน่อย ไม่สนุกอย่างที่หวัง

#19 TanK

Posted 29 April 2019 - 06:39 AM

View PostTanK, on 28 April 2019 - 07:36 PM, said:

Spoiler

ออกจะสปอยไปหน่อยสำหรับคนยังไม่ได้ดูนะครับ :o_worry:
มันซ่อนข้อความให้ดูเฉพาะคนที่อยากกดดูได้ไหมนิ ลืมละ

ekbee: ผมช่วยใส่ tag spoil ให้นะครับ

ขอบคุณครับ :great:

#20 poad

เซียนเกม

Posted 29 April 2019 - 09:43 AM

ถ้าจะมาดูฉาก war แบบเต็มๆ อาจไม่ได้ดั่งใจหวังนะครับ แต่ถ้าเสพเนื้อเรื่อง + ซีนอารมณ์ ผมให้เต็ม 10/10

ผมไม่เคยดูหนังฮีโร่แล้วร้องไห้มาก่อน endgame นี่ผมจัดไปหลายครั้งเลย 555

น้ำตายังไม่แห้ง แม่งหัวเราะตามก็มี ครบจริงๆ

ปิดฉากได้อย่างสวยงามมากๆครับ คุยกับแฟนว่า จะไล่ดูหนังของ MCU ตาม timeline อีกรอบ เพื่อเก็บรายละเอียด สุดจริงๆครับ