`

Jump to content

ใครที่พึ่งไปจับโปเกมอนโก ที่สิงค์โปร์มาบ้างครับ

2 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 April 2019 - 08:51 PM

พอดีได้รับคำเชิญเหล่าเทรนเนอร์ให้ไปสัมผัสในงานนี้

ซึ่งจัดใกล้กับบ้านเรามากนั่นคือที่สิงค์โปร์นั่นเองที่เกาะ Sentosa

ส่วนตัวผมเองนั้นก็เล่นๆหยุดๆไปบ้างแต่ช่วงที่เล่นๆกัน

ก็เดินจับกับหมุนเสากลับบ้านเที่ยงคืนก็มีมาบ้างแล้ว

ส่วนในตัวงานนี้นั้น คนสิงค์โปร์เล่นกันเยอะมากจริงๆ

และก็ไม่คิดว่าจะเจอคนไทยที่ไปในงานนี้เยอะมากด้วยเช่นกัน

ที่สังเกตุช่วงกลุ่มคนวัย 40 up ขึ้นไปค่อนข้างมากและเยอะด้วยครับ

ก็ได้แต่หวังว่างาน event ใหญ่ๆแบบนี้จะมีผู้จัดที่ไทยเรากล้าที่จะจัดแบบ

ที่สิงค์โปร์บ้างนะครับ

งานนี้ทุกคนถึงจะมาจากหลายประเทศหลายภาษาก็พูดภาษาเดียวกันคือ shiny pokemon

ผมได้นำเอาบรรยากาศในงานวันแรกมาฝากกันนะครับ

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 23 April 2019 - 09:01 PM

Pokemon Go เอาจริงๆ คนเล่นเยอะเอาเรื่องอยู่นะ ถ้าวันไหนมีอีเว้นท์นี่จะรู้เลย เพราะคนเต็มสกายวอล์ค

#3 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2019 - 09:16 AM

ตัวตำนานยังไงก็ต้องจับตามห้างดังๆ ไปโผล่ริมถนน ไม่มีคนช่วยตี