`

Jump to content

ประเดิมกระทู้ในห้องretroในอนาคต

8 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2019 - 11:47 AM

Arcade 1 up ตู้ละ399us มั้งเห็นในwebนึง.
แต่ในพวกeBay Amazon ตู้ละ 500usอับ

เท่าที่ดูตู้ไม้น่าจะผลิตไม่ยาก
แต่จอที่ลงboard กับแผงconsole น่าจะไม่ง่าย

เพิ่ม

Edited by one, 26 April 2019 - 01:18 PM.

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2019 - 03:17 PM

ตู้พวกฝรั่งนี่มันนิยมยืนเล่นนิ

#3 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Royal Executive Members
  • Interests:Iron throne

Posted 22 April 2019 - 07:08 PM

ผมดูรีวิวแล้วอยากได้ตู้​ SF2 มาก​ แต่ราคาบวกค่าส่งน่าจะโหดมาก​ ไม่ได้ใจรักขนาดนั้น

#4 atta29

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 April 2019 - 09:21 PM

ไม่มีที่ละ แต่ชอบดู(เล่นเองแพ้ตลอด)

#5 hey008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 April 2019 - 09:57 AM

ผมเป็นคนชอบเล่น PC Emulator นี่เข้าข่าย ชาว retro ด้วยมั้ยครับ ว่าจะทำ Contents การ Set Up Emulator มาแบ่งปันกันหน่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าผิดกฏอะไรของที่นี่มั้ย...

#6 one

เซียนเกม

Posted 23 April 2019 - 12:02 PM

View Posthey008, on 23 April 2019 - 09:57 AM, said:

ผมเป็นคนชอบเล่น PC Emulator นี่เข้าข่าย ชาว retro ด้วยมั้ยครับ ว่าจะทำ Contents การ Set Up Emulator มาแบ่งปันกันหน่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าผิดกฏอะไรของที่นี่มั้ย...
ไม่น่าผิดครับ

แต่เล่นemuบนเครื่องconsoleดั้งเดิม

กับ pc emulator อารมณ์ตอนได้เล่นมันต่างกัน

#7 umbababa

เซียนเกม

Posted 23 April 2019 - 02:32 PM

เอาความทรงจำเก่าๆก็ต้องเครื่องแท้ครับ เอาเกมส์เพลย์ก็อีมู
ตอนผมเริ่มสะสมสมัยPS2ผมก็คิดแหละ ก็แค่เก็บเครื่อง เล่นจริงเล่นบนอีมูxboxต่อออกจอแก้วก็ได้ชัดกว่าสมบูรณ์กว่าด้วยsave load
เลยซื้อโยนเข้าตู้อย่างเดียวไม่เคยหยิบมาเปิดยันยุคPS4 ได้ทีวีCTRมาเครื่อง เลยคึกไปรื้อในตู้ออกมา
จัดโซนเล่นเกมเก่าเล็กๆขึ้นมาแล้วลองเปิด ลองต่อ ลองเสียบ ลอยกด ดู มันคนละฟิลจริงๆนั่นแหละ
จะหยิบเครื่องออกมาต่อสายเคเบิล จะค่อยๆเลื่อนตลับเกมแง้มดูปกทีละตลับว่าจะเปิดเกมอะไร จะเปิดไม่ติดต้องกดมาเป่ามาเช็ด
จะจอยแท้ๆที่ที่ออกแบบให้บาง เพื่อให้มีที่ว่างพอให้ใช้กล้ามเนื้อหลายจุดกดปุ่มรัวๆได้ตลอดทั้งฉาก
เพราะขั้นตอนกว่าเริ่มเกมได้มันนาน จึงไม่เรื่องมาก เปิดติดแล้วก็เล่นๆไป ไม่รีเซ็ต ไม่เปลี่ยนเกม เล่นไปจนกว่าจะตายหมดค่อยเลิก
แม้แต่เกมอาตาริกากๆ ผมยังทนเล่นได้เกมละเป็น10นาที
ส่วนอีมู เปิดมาเจอ List ชื่อเกมเกือบ1000 คลิ้กลองเกมเกมละไม่กี่วิ โอ้ยเบื่อ เลิก..

Edited by umbababa, 23 April 2019 - 06:22 PM.

#8 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 23 April 2019 - 06:00 PM

ใครใจดี inbox ว่าหาโหลดเกมเก่าๆจากเวปไหนกันบ้างครับ ขอบคุณครับ

ปล. เคยเห็นคนขายเกมเก่าๆแบบเป็น HDD เลย ไม่รู้ว่าสมัยนี้ยังมีไหมครับ

#9 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 24 April 2019 - 10:41 AM

ตราบใดที่ไม่แชร์รอมก็ไม่ผิดกฏครับ
เดี๋ยวคงต้องคิดเรื่องนี้จริงจัง ว่าเราจะอยู่ตรงไหน
ถ้าเกมใหม่ๆ ผมยืนยันว่าควรเล่นแท้
แต่เกมเก่าๆ นี่ต่อให้อยากเล่น แต่ก็หาซื้อได้ยาก (บางเกม) แถมราคาก็กระฉูด
แถมเงินจำนวนมากที่จ่ายไปก็ไม่ได้เข้ากระเป๋า dev ด้วย แต่เข้ากระเป๋าคนขายของมือ 2

ส่วนรอมก่อนหน้านี้โดนปู่นินกวาดไปเยอะครับ บางเวบใหญ่ๆ ถึงกับปิดตัวไปเลย