`

Jump to content

ร้าน web รับ pre-order figure จากญี่ปุ่นเค้าได้กำไรจากตรงไหนครับบ

3 replies to this topic

#1 tutu

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 20 April 2019 - 10:57 PM

ร้าน web รับ pre-order figure จากญี่ปุ่นเค้าได้กำไรจากตรงไหนครับบ สงสัย แบบตัวที่ดูล่าสุดราคาที่ญี่ปุ่น 20000 นิดๆเยน แต่ที่ไทยเค้ารับ pre-order 5600-6000 บาท พอๆกับญี่ปุ่นเลยรวมส่งมาไทยแล้วด้วย ไม่ต้องไปขนเอง เค้าได้กำไรจากตรงไหนครับ สงสัย ขอบคุณครับบบ

#2 Avant-garde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2019 - 12:25 AM

ราคาส่ง ลอตตัวแทนได้ถูกกว่าครับ แต่ Margin ไม่เยอะเท่าไรนะ

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2019 - 05:49 AM

per1ปี พอถึงวันสินค้าออก ร้านรับperก็หายไปแล้ว T-T

#4 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 09 May 2019 - 09:13 AM

เค้าน่าจะได้กระแสเงินสด จากที่เราวางเงินมัดจำไงครับ โดยมากร้านขายพวกนี้ต้องใช้เงินสดหมุนเวียน สินค้าเข้าออกก็ต้องใช้เงิน เหมือนเค้ากู้เงินไม่มีดอกเบีย
แต่ก่อนผมก็ไม่เข้าใจว่าร้านที่เปิดในห้างอยู่ได้ไง รายได้นิดเดียวต่อชิ้น พอมานั่งคิดดี ๆ กำไร 5% ทบ 10 รอบมันก็เยอะเหมือนกันเน้นขายออกให้ไว เวลาเค้าดิลกับร้านค้าก็มี เครดิท เอาของไปก่อนจ่ายเงินเดือนหน้า ถ้าหมุนเงินไม่ทันก็เปิดพรีออเดอร์ มีเงินมาจ่ายรอดไปอีกเดือนได้

ผมคิดเอาเองอาจเป็นอื่นก็ได้