`

Jump to content

เอาเทคนิควิธีการสั่งของจาก Amazon japan มาฝาก ถ้าใครไปเที่ยวญี่ปุ่น

1 reply to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 April 2019 - 10:29 PM

ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่าผมทำข้อมูลไว้นานแล้วนะครับเกือบๆสองปีจะได้แล้ว

สำหรับเรื่องการสั่งของจาก Amazon Japan ปีที่แล้วก็เลยทำการบันทึกวิดีโอไว้บางส่วนไว้ถ้าใครจะดูแบบเต็มๆก็อยู่ด้านล่างนี้นะครับ

ซึ่งวิธีนี้สำหรับคนที่ไปเที่ยวญี่ปุ่นแล้วก็ต้องการรับสินค้าที่ญี่ปุ่น วิธีนี้จะสะดวกหรือบางคนไม่โอเค

กับการไปฝากไว้ที่โรงแรมที่เราพักและไม่ต้องเสียเวลาในการหาของต่างๆนะครับ มาดูวิธีการกันครับ

ขั้นตอนแรกก็ต้อง สมัคร account ใน amazon.co.jp ของเขาก่อน

ต่อไปก็เรื่องการใส่ที่อยู่ ก็ใช้ที่อยู่ของตัวโรงแรมที่เราพักก็ได้

และข้อมูลของบัตรเครดิต

แล้วก็เลือกช๊อปปิ้งได้สนุกตามใจชอบกันได้เลย

ถ้าไม่มีอะไรซื้อเพิ่มก็ทำการเลือกรูปแบบวิธีการรับสินค้าผ่านร้านสะดวกซื้อต่างๆ เช่น Family mart, Lawson, 7-11 และเลือกสาขาที่เราจะไปรับ

มีสาขาต่างๆมากมายที่ใกล้กับโรงแรมของเรา ซึ่งจะอ้างอิงตามรหัสไปรษณีย์

เมื่อสั่งซื้อแล้วพยายามคอยเชค email จากผู้ขายว่าได้ส่งของมาถึงร้านสะดวกซื้อรึยัง
ถ้าถึงแล้วให้เรานำข้อมูลรหัสชุดนั้นไปหรอกที่เครื่องจำหน่ายตั๋วอัตโนมัติในร้านสะดวกนั้นและก็นำ
ใบเสร็จที่ปริ้นท์ออกมาไปยื่นรับสินค้าจากเจ้าหน้าที่สาขาที่เราสั่งของมาถึงก็เป็นอันจบ
ตรงนี้ถ้าทำไม่เป็นก็ส่ง email นั้นให้เจ้าหน้าที่เขาช่วยทำให้ก็ได้นะครับ

Posted Imageเครื่องที่จะต้องเอาข้อมูลไปกรอกจะเป็นลักษณะแบบนี้
Posted Imageก็จะได้ใบเสร็จออกมาแบบนี้นำไปยื่นที่พนักงานได้เลยก็รับของกลับโรงแรมได้สะดวกไปเลยทีเดียว
นึกๆแล้วบ้านเราก็น่าจะมีตู้อัตโนมัติ ในเซเว่นแบบนี้บ้างนะคงจะสะดวกสุดๆไปเลย

Edited by cyberbot, 07 April 2019 - 10:30 PM.

#2 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2019 - 08:59 AM

มีประโยชน์มากๆครับ

ปกติผมใช้ประจำ เวลาไปเที่ยวเราไม่ต้องเสียเวลาไปเดินหาของ สั่งแล้วให้ส่งไปบ้านคนรู้จักหรือโรงแรม พอเราไปก็รับมา สะดวกครับ