`

Jump to content

รีวิว จอย MDไร้สาย 8bitdoM30 จากshopee

7 replies to this topic

#1 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 April 2019 - 12:57 AM

คลิปทำไปได้2นาที แต่ต้องจบ เพราะพอเอาไปเทสกับ atari มันเล่นได้ราวๆ10วิแล้วพังเลยไม่ติดอีก เลยไม่รู้จะรีวิวต่ออีท่าไหน....
แต่เป็นจอยแพดแบนๆสำหรับเกม2Dที่ผมชอบแบบสุดๆเลย ไม่เคยถูกใจขนาดนี้มาก่อนจริงๆ
ทั้งเบา บาง โค้งมน องศาปุ่ม และแพด4ทิศแบบกลม แค่กำในมือก็ฟินแล้ว (แต่ผมไม่ชอบL R คงดีในแง่เอาไปเล่นอีมูเครื่องอื่น)

ผมสั่งตัวใหม่แบบ blue tooth มาแล้วทั้งเซ็ตเพิ่มจา1200 แพงกว่า2เท่าเลย ได้มาคงไม่เอาไปเสียบเครื่องๆที่พอร์ทซีเรียวอีกแล้ว

#2 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 07 April 2019 - 02:06 AM

มันใช้กะเครื่อง atari ไม่ได้นะครับ
แล้วตัว 2.4g input lag น้อยกว่า bluetooth นะครับ

#3 bigpao21

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 April 2019 - 12:19 PM

ชอบครับ review ของเก่าๆ ในอดีต

#4 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games

Posted 07 April 2019 - 02:21 PM

คลิปทำได้ดีให้ไป8/10ไปเลย ตัดคะแนนตัวหนังสือที่มีผิดพลาดอยู่บ้าง

#5 umbababa

เซียนเกม

Posted 07 April 2019 - 09:09 PM

มันใช้กะเครื่อง atari ไม่ได้นะครับ
เล่นได้อยู่ช่วงๆน่ะครับ ตอนแรกๆก็ผิดสังเกตุแล้วว่า เวลากดปุ่มทุกครั้ง จะมีคลื่นรบกวนบนหน้าจอ
ถ้ารีบแกะออกตั้งแต่แรกคงไม่พัง แต่เอาเถอะ จอยพังดีกว่า อาตาริพัง

ผมลองแงะข้างในตัวรีซีฟเวอร์ พบว่ามีพอร์ท ไมโครusbซ่อนข้างในด้วย
บางทีอาจต่อสายUSBแล้วเล่นแบบไร้สายกับ pc pie nsw ได้เลย แต่ 8bitdoปิดบังไว้ เพื่อจะขายตัว bluetooth

ลองเสิจกูเกิลดูพบว่าบางคนใช้รีซีฟเวอร์บลูทูชเล่นกับ atari 7800ได้ดีด้วยแต่ผมคงไม่กล้าซื้ออีกตัวมาเทส อ่ะนะ

Edited by umbababa, 07 April 2019 - 09:27 PM.

#6 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 09 April 2019 - 09:37 AM

ผมใช้ SF30 กับ FC30 PRO เสียบสาย usb กับ pc ก็ใช้ได้เลยนะ
8bitdo พังง่ายงั้นเลยหรือครับ ปกติใช้แต่ bluetooth กับมือถือ

จอย SF30 ตอนนั้นซื้อกับ JIB ตอนเพิ่งแกะกล่องแล้วเทสที่ร้านมันก็พังนะ
แล้วก็เปลี่ยนตัวใหม่ตรงนั้นเลย แล้วก็ใช้มาถึงทุกวันนนี้ไม่มีปัญหาอะไร
2-3 ปีแล้วมั้งจำไม่ได้ละ

#7 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 11 April 2019 - 12:23 AM

View Postzodiac, on 09 April 2019 - 09:37 AM, said:

ผมใช้ SF30 กับ FC30 PRO เสียบสาย usb กับ pc ก็ใช้ได้เลยนะ
8bitdo พังง่ายงั้นเลยหรือครับ ปกติใช้แต่ bluetooth กับมือถือ

จอย SF30 ตอนนั้นซื้อกับ JIB ตอนเพิ่งแกะกล่องแล้วเทสที่ร้านมันก็พังนะ
แล้วก็เปลี่ยนตัวใหม่ตรงนั้นเลย แล้วก็ใช้มาถึงทุกวันนนี้ไม่มีปัญหาอะไร
2-3 ปีแล้วมั้งจำไม่ได้ละ

ไปค้นมาล่ะ คือจริงๆ จอย megadrive มันใช้กับเครื่อง atari ได้ แต่ตัวจอย megadrive ของ 8bitdo มันใช้ไม่ได้ครับ มันจ่ายไฟคนละขากัน มันเลยเจ๊ง
ถ้าใช้ปกติ กับเครื่อง megadrive มันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

#8 nnnn

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 10 May 2019 - 09:55 PM

ผมซื้อมา 8-9 ร้อยนะ จาก ali official ของ 8bitdo เลย