`

Jump to content

รบกวนสอบถามครับเรื่องโซนแผ่นและการโหลดครับ

4 replies to this topic

#1 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 26 March 2019 - 10:05 AM

สวัสดีครับ

ในความเข้าใจของผมคือเราซื้อแผ่นอะไรมาเราต้องโหลด DLC ตามโซนของแผ่นนั้นๆที่โหลดมา

ปกติผมเล่นและติดตามเกมของค่าย Telltales มาตลอด ไม่ว่าจะเป็น Walking Dead, Batman, Guardian of the Galaxy ตอนนี้เกมส Walking Dead ซีซั่นสุดท้ายออกแล้ว ผมได้ทำการสั่งมาซึ่งแน่นอนแผ่นมาเป็น US เหมือนทุกทีที่ผมสั่งมา

แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าเนื่องจากปีที่แล้วผมได้ทำการเปลี่ยนเครื่อง PS4 ทำให้ไม่สามารถลอคอิน PSN US ได้เนื่องจากจำเมลล์และพาสเวิร์ดไม่ได้แล้ว

ในกรณีนี้นี่ยังไงเราก็ต้องโหลดแต่ละตอนจาก PSN US เท่านั้นอยู่ดีใช่มั้ยครับ (ในแผ่นมาแค่ตอนเดียว)

ขอบคุณครับ

#2 A-No?

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 March 2019 - 11:34 AM

ถ้าซื้อแบบแผ่นมา ก็ใส่แผ่นเข้าเครื่อง แล้ว install ลงเครื่องได้เลย
โดยไม่ต้องสนใจ ว่าจะใช้ไอดีโซนไหนลอกอินในการลงเกม

และถ้าเข้าใจไม่ผิด แม้ว่าเกมจะมีการอัปเดท ตัวเกมก็จะอัปเดทให้เองได้เลย แม้ไอดีจะไม่ตรงโซนเกม
ข้อหลังนี้ไม่แน่ใจนะครับ

แต่ถ้าแผ่นมีตัวเกมมาไม่เต็ม แล้วต้องโหลดเพิ่ม ก็แค่สร้างไอดีโซน1อันใหม่มาใช้ก็ได้

ส่วนไอดีที่ลืมพาส ถ้าอีเมลที่ใช้ยังเข้าได้อยู่
ก็ให้ใช้อีเมลใส่ไปแล้วกดแจ้งว่าลืมพาสครับ เดี๋ยวเค้าจะส่งพาสใหม่มาให้ทางอีเมล

#3 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2019 - 11:44 AM

View PostA-No?, on 28 March 2019 - 11:34 AM, said:

ถ้าซื้อแบบแผ่นมา ก็ใส่แผ่นเข้าเครื่อง แล้ว install ลงเครื่องได้เลย
โดยไม่ต้องสนใจ ว่าจะใช้ไอดีโซนไหนลอกอินในการลงเกม

และถ้าเข้าใจไม่ผิด แม้ว่าเกมจะมีการอัปเดท ตัวเกมก็จะอัปเดทให้เองได้เลย แม้ไอดีจะไม่ตรงโซนเกม
ข้อหลังนี้ไม่แน่ใจนะครับ

แต่ถ้าแผ่นมีตัวเกมมาไม่เต็ม แล้วต้องโหลดเพิ่ม ก็แค่สร้างไอดีโซน1อันใหม่มาใช้ก็ได้

ส่วนไอดีที่ลืมพาส ถ้าอีเมลที่ใช้ยังเข้าได้อยู่
ก็ให้ใช้อีเมลใส่ไปแล้วกดแจ้งว่าลืมพาสครับ เดี๋ยวเค้าจะส่งพาสใหม่มาให้ทางอีเมล

ขอบคุณครับบบ

#4 namkodzaa

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 April 2019 - 07:41 PM

โหลๆ ต้องโหลดจาก ID us เท่านั่นครับ ผมตามมาทุกเกมเลยค่ายนี้

เพิ่มเต็มคือ ผมก็อยากเล่น แต่หาแผ่นไม่ได้อะ.....................

#5 oatkung

Let's Play

Posted 17 April 2019 - 09:24 AM

View Postnamkodzaa, on 14 April 2019 - 07:41 PM, said:

โหลๆ ต้องโหลดจาก ID us เท่านั่นครับ ผมตามมาทุกเกมเลยค่ายนี้

เพิ่มเต็มคือ ผมก็อยากเล่น แต่หาแผ่นไม่ได้อะ.....................

ผมกดสั่งจาก Play-Asia ตลอดครับพวกเกมส์ของค่ายนี้ แล้วมาโหลดผ่าน PSN US :D