`

Jump to content

TV จอ CURVE มันเวิร์คมั้ยอะ

10 replies to this topic

#1 kirari

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2019 - 01:46 PM

นั่งค่อนข้างใกล้จอครับ

เดียวนี้ราคาถูกมาก

อยากรุ้ว่าใช้งานจริงดีมั้ย

#2 theleonzepyeus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 February 2019 - 03:07 PM

แบบโค้งผมว่ามุมมองมันหลอกๆ ถ้าไม่มองระยะตรงๆยิ่งดูแปลก แบบตรงๆดีกว่าครับ

คหสต

#3 club69

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 February 2019 - 05:13 PM

เคยใช้งานนะครับ เน้นไว้ต่อเล่นเกมและดูหนัง4K เหมาะกับอยู่สองคนกับแฟน ภรรยา ภาพดูมีมิติ สมจริง แต่หากมีครอบครัวคนเยอะหลายคน จุดนั่งจะไม่เหมาะสม เคยโดนบ่น จอเสียหรือเปล่าภาพไม่เท่ากัน ต้องมานั่งๆกลางๆจอทีวี ล่าสุด!!! ลองไปถาม พนง.powerbuy หลายๆสาขา ตอบมาว่า คงจะหยุดการพัฒนาแล้ว เพราะยี่ห้ออื่นๆไม่ทำออกมาแข่งขัน ดูท่าจะคล้ายกับ ทีวีแบบ3D โชคดีที่ทีวีตัวที่ผมใช้งานตอนนี้ยกให้พ่อแม่ไปแล้ว ท่านดูแต่หนังละคร ส่วนผมตอนนี้คงจะกลับไปใช้จอแบนเช่นเดิมครับ

#4 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

• High Royal Executive Members

Posted 24 February 2019 - 06:07 PM

เป็นทีวีที่เห็นแก่ตัวมาก

#5 ETF

Posted 24 February 2019 - 11:10 PM

ผมใช้จอ monitor แบบโค้ง กับ tv แบบแบน นะครับ

ส่วนตัวผมว่าพวกจอโค้งใช้เป็น monitor กับคอม มันเหมาะกว่าใช้เป็นจอ tv

เพราะเวลาเล่นคอมนี่ส่วนใหญ่ตัวเรานั่งอยู่แถวตรงกลางแน่ๆ แต่ทีวีนี่บางทีมันไม่ใช่

เวลาไปยืนดูทีวีจอโค้งในร้านแบบไม่ได้ยืนอยู่แถวกลางจอ นี่รู้สึกภาพมันบิดเบี้ยวไปจริงๆ

#6 ArPae

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 February 2019 - 08:14 AM

เคยสนใจจะซื้อเหมือนกันครับ แต่ลองไปดูจริงๆแล้ว ไม่ค่อยน่าใช้ ต้องนั่งตรงกลางจริงๆเท่านั้นถึงจะดูดี แต่ถ้านั่งเยื้องหรือไกลจอมาก ภาพจะเบี้ยวๆ เลยถอยจอแบน4K Smart TV มาแทนครับ

#7 asdc

เซียนเกม

Posted 25 February 2019 - 08:43 PM

งั้นเอามาเล่นเกมคนเดียวมันน่าจะคุ้มใช่มัียครับ

#8 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 26 February 2019 - 07:05 AM

ผมก็โดนมาแล้ว ของพี่ซัม 50 นิ้ว หมื่นแปดกว่าๆเอง IT city the mall บางแค

แรกๆไม่ชินตา ตอนนี้ชินแล้ว ดูจากข้างๆก็โอเคอยู่นะ โดยรวมเป็น furniture ตั้งสวยๆได้อีกชิ้นครับ เก็บสายไฟต่างๆดีๆ สวยอยู่

#9 club69

Posted 26 February 2019 - 11:44 AM

View Postasdc, on 25 February 2019 - 08:43 PM, said:

งั้นเอามาเล่นเกมคนเดียวมันน่าจะคุ้มใช่มัียครับ

คนเดียว คุ้มครับ

#10 X-Sy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 February 2019 - 10:00 AM

ใช้อยู่ครับ ต้องนั่งตรง ๆ ไปนั่งเฉียง ๆ จะกลายเป็นภาพบิดเบี้ยวไม่สมจริงครับ เวลาเล่นเกมดูหนัง พวกฉากกว้าง ๆ นี่ดีนะครับ ดูโอบล้อมดี

#11 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 28 February 2019 - 04:19 PM

OLED ไหมครับ ไม่ curve
ห้องซื้อขายมี 555+