`

Jump to content

Anthem มีใครรอเล่นบ้างครับ

9 replies to this topic

#1 zxcv

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 February 2019 - 03:05 PM

คือเกมนี้ผมไม่ได้ลอง Demo ได้แต่ดูเขาเล่นใน Youtube ไม่รู้มันจะสนุกไหมยังไง รู้แต่ว่ามันเท่แต่กลัวไม่ปัง ใจก็ลังเล Davision2 ด้วย

#2 FONGBEER

Fongbeer

• High Royal Executive Members
  • Interests:]

Posted 23 February 2019 - 10:18 PM

อยากลองเหมือนกันครับ แต่เกมจะออกใหม่เยอะเหลือเกิน

#3 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 February 2019 - 07:09 PM

ตัวผมเล่นแค่เดโมนะครับ

ความรู้สึกผมเอง
เป็นเกมที่ให้ความรู้สึกไออ้อนแมนมากที่สุด เท่าที่โลกเคยมีมา
ตอนพุ่งตัว เหาะ เจ็ทแพ็คมีน้ำหนักดีมากๆ มูฟเมนท์สวยเป็นธรรมชาติ เสียงเทพ
นั่นคือข้อดีทั้งหมดที่เกมมี

เกมเพล์แย่เหมือนกับเล่นเกมเจน PS3 ไม่สร้างสรรค์ ซ้ำซาก น่าเบื่อ AI โง่
โหลดเยอะ นานพอตัว ฉากสวยแต่ว่างเปล่า

ตัวอย่าง
มินิบอส ปล่อยลูกน้องออกมาเรื่อยๆ ส่วนคนเล่นขึ้นไปยืนยิงบนหน้าผากันเกือบสิบคน
ศัตรูไม่บินขึ้นมา เราเหมือนยิงปลาในไห ถ้าโผล่หน้าออกมากไป บอสยิงมาทีเดียวเกือบตาย
หดหน้ากลับไปยืนนิ่งๆ 5-6 วิ รอฟื้นเลือด ทำซ่้ำ
6-7คน รุมยิง 15นาทีอย่างงั้น ไม่มีอะไรเลย

ส่วนกระแสโลก
ยับ... ผมยังไม่เคยเห็นคลิปฝรั่งในยูทูปชม กระทั่ง IGN ยังด่า

มันเป็น Game as Service คือ เพื่อมคอนเทนทื์เป็นระยะเหมือน MMO
คนที่ได้ early access เล่นก่อน เล่น 2วัน หมดแล้วเนื้อเรื่อง เกมยังไม่เปิดเลย

แล้วนี่คือ EA มันทิ้งแน่นอนครับ เขาไม่เคยอุ้มเกมไหน ไม่เหมือน Ubi

#4 zxcv

Posted 24 February 2019 - 11:51 PM

View Post9th TEARDROP, on 24 February 2019 - 07:09 PM, said:

ตัวผมเล่นแค่เดโมนะครับ

ความรู้สึกผมเอง
เป็นเกมที่ให้ความรู้สึกไออ้อนแมนมากที่สุด เท่าที่โลกเคยมีมา
ตอนพุ่งตัว เหาะ เจ็ทแพ็คมีน้ำหนักดีมากๆ มูฟเมนท์สวยเป็นธรรมชาติ เสียงเทพ
นั่นคือข้อดีทั้งหมดที่เกมมี

เกมเพล์แย่เหมือนกับเล่นเกมเจน PS3 ไม่สร้างสรรค์ ซ้ำซาก น่าเบื่อ AI โง่
โหลดเยอะ นานพอตัว ฉากสวยแต่ว่างเปล่า

ตัวอย่าง
มินิบอส ปล่อยลูกน้องออกมาเรื่อยๆ ส่วนคนเล่นขึ้นไปยืนยิงบนหน้าผากันเกือบสิบคน
ศัตรูไม่บินขึ้นมา เราเหมือนยิงปลาในไห ถ้าโผล่หน้าออกมากไป บอสยิงมาทีเดียวเกือบตาย
หดหน้ากลับไปยืนนิ่งๆ 5-6 วิ รอฟื้นเลือด ทำซ่้ำ
6-7คน รุมยิง 15นาทีอย่างงั้น ไม่มีอะไรเลย

ส่วนกระแสโลก
ยับ... ผมยังไม่เคยเห็นคลิปฝรั่งในยูทูปชม กระทั่ง IGN ยังด่า

มันเป็น Game as Service คือ เพื่อมคอนเทนทื์เป็นระยะเหมือน MMO
คนที่ได้ early access เล่นก่อน เล่น 2วัน หมดแล้วเนื้อเรื่อง เกมยังไม่เปิดเลย

แล้วนี่คือ EA มันทิ้งแน่นอนครับ เขาไม่เคยอุ้มเกมไหน ไม่เหมือน Ubi
สงสัยต้องบายเกมนี้จริงๆครับ รอมันปรับปรุงหรือราคาถูกลงเกินครึ่งอย่างน้อย (ยิ่งอ่านยิ่งดูยูทูปหมดกำลังใจซื้อ55+)

#5 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 26 February 2019 - 06:47 PM

View Postzxcv, on 24 February 2019 - 11:51 PM, said:

สงสัยต้องบายเกมนี้จริงๆครับ รอมันปรับปรุงหรือราคาถูกลงเกินครึ่งอย่างน้อย (ยิ่งอ่านยิ่งดูยูทูปหมดกำลังใจซื้อ55+)
รอไม่เกิน 2เดือน เดี่ยวมันลดไม่ต่ำกว่า 40%ค่อนข้างแน่นอนครับ
เป็นงี้มาปีนึงละ EA

#6 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

Posted 27 February 2019 - 09:45 AM

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และคุณหยาดมากๆครับที่ แนะแนวทางเกมส์นี้ว่า ควรซื้อหรือไม่ เป็นประโยชน์มากๆครับ สำหรับผม รอให้ราคามันถูกๆก่อนครับ

#7 ..HnOnG..

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:The Gamer

Posted 02 March 2019 - 02:54 PM

ตอนคลิปแรกปล่อยมานี่ว้าวมากๆ พอเกมออกนี่ยับเบยยย

#8 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2019 - 11:43 AM

ลองฟังดูครับ รอได้ก็รอครับ EAมันลดราคาเดือนเดียวก็ค่อยซื้อคับ

แต่มันก็ไม่แย่ขนาดนั้นครับตัวเต็ม

#9 LeoGinkaman

Posted 04 March 2019 - 02:04 PM

เกมปัญหาเยอะจริงๆ เนื้อหาในเกมน้อย มีดีที่ระบบบิน และ Gunplay การจอยกับเพื่อน ล้าหลังมากคิดได้ไง จอยกับเพื่อนไปเลยก็ไม่ได้ทั้งที่เพื่อนเราก็ว่าง ควรจะสามารถเข้าหน้ามิชชั่นได้เลยในหน้าปรับแต่งตัวหุ่นไม่ต้องโหลดเข้าเมือง เพราะผู้เล่นใช้เวลาในหน้าปรับแต่งมากที่สุดบ่อยที่สุด

และมีปัญหาจุกจิกอีกหลายรายการ ที่คิดว่าน่าจะทนไหว ไปๆมาๆทนไม่ไหวแล้ว เล่นจนเอ็นคอนเท้นเลยกล้าให้คะแนน เอาไป6/10
สำหรับใครที่คิดลอง แนะนำเลยว่ารอดูยาวๆไปเลยว่า EA จะยังไงกับไตเติ้ลนี้ ว่าจะมีอนาคตต่อหรือไม่

Edited by LeoGinkaman, 04 March 2019 - 02:04 PM.

#10 LS_XB360_GO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 March 2019 - 11:52 AM

ดองเค็มไปแล้ว เล่นก่อนเข้า รพ. เกมส์นี้โหลดบ่อยโหลดนาน เนื้อเรื่องน้อยเน้นการไปเก็บของแล้วอ่านมาปะติดปะต่อเอาใครไม่แข็งแรงด้านภาษา จบไปกลายเป้นคนไทยหัวใจ Skip
Gun play กับระบบบินดีงามแต่ตื่นเต้นแค่ช่วงแรกๆเหมือนได้ถอดเสื้อสาวที่ไม่เคยมีไรกันมาก่อน พอถอดแล้วก็จบแค่นี้เอง เควสก็เหมือนไปยำเกมส์อื่นเอาจุดดีๆของเกมส์อื่นมา ที่น่ากลัวคือมันมาจาก EA ค่ายนี้ ... ถ้าใครหาเกมส์มา Co-op กับเพื่อนก้พอได้นะแต่ผม ว่า The Division 2 ดูดีกว่า ส่วนตัว 5.73/10