`

Jump to content

เพิ่งประมูลได้dreamcastมาครับ

3 replies to this topic

#1 skywalker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 17 January 2019 - 08:10 AM

จะแปลงให้เล่นก็อป ที่ไหนรับทำบ้างครับ
พอดีเครื่องโซนjp อยากเล่นเกมแล้วรู้เรื่องโซนusมากกว่า

#2 sagafrontier

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 17 January 2019 - 09:10 AM

ถ้าเป็นแผ่น write จากเกมที่โหลดมาส่วนใหญ่มันแก้เป็น Region Free ให้เรียบร้อยนะครับ เล่นได้เลยไม่ต้องแปลง

แต่ขึ้นอยู่กับสภาพของหัวอ่านด้วยครับ ถ้าจำไม่ผิด DC เล่นก็อปได้เลยไม่ต้องแปลงครับ

เครื่องผม JP เคยไรท์ Berserk มาเล่น กระตุกกระจาย โหลดนาน

#3 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 17 January 2019 - 12:18 PM

dreamcast ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่าๆ ไม่ต้องแปลงอะไรครับ เพราะสามารถอ่าน format MIL-CD ได้เลย
แต่ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ ที่ออกมาตอนท้ายๆ จะต้องแปลง
ยังไงลองหาแผ่นมาลองก่อนครับ

region-free จริงๆ สามารถใช้ gameshark เล่นข้าม region ได้ครับ

#4 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 January 2019 - 12:21 AM

มันแฮกแผ่นก๊อปให้เล่นบนเครื่องแท้กันแทนครับเครื่องนี้ แต่เป็นเครื่องเดียวที่เล่นแผ่นก๊อปได้ไม่สมบูรณ์
เพราะแผ่นแท้ GD rom มันมีความจุราวๆ1G แต่CDมันได้แค่700M เกมก๊อปหลายๆเกมจึงต้อง ลดคุณภาพของภาพยนต์มั่ง ลดคุณภาพภาพนิ่งมั่ง (บางคนว่ามีลดคุณภาพแทกเจอร์ด้วย)

Edited by umbababa, 18 January 2019 - 03:19 AM.