`

Jump to content

กำลังจะซื้อ NSW อยากถามว่า ไปด้านมืดดีไหมครับ

6 replies to this topic

#1 JoyZsticK

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 16 January 2019 - 06:27 PM

ตามหัวข้อเลยครับ หรือว่า ซื้อแท้เอาก็ดีครับ
มีโปรเหมือน PS4 ไหมครับ

#2 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 16 January 2019 - 06:33 PM

แค่คิดก็ก้าวเข้าไปด้านมืด เกือบ 99% ละ แต่ซื้อ lot หลังๆจะแปลงไม่ได้เเล้วครับ ถามว่าแปลงดีไหม ถ้าเน้นออนไลน์ ก็เล่นแท้ ไม่สนออนไลน์ก็ลองเเปลงดูครับ

Edited by kitti, 16 January 2019 - 06:34 PM.

#3 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 January 2019 - 08:15 PM

ถ้าไม่มองเรื่องกฎเกณฑ์สังคมอะไรละก็
อยากเล่นเกมเยอะๆทั้งวงการอย่างประหยัด ให้ไปมืดครับ
ถ้าเวลาเล่นน้อย อยากเล่นแค่เกมดีๆไม่มากมาย พอมีเงินแล้วอยากสำผัสวิถีเกมชาวอารยชนเขา ก็เล่นแท้ครับ
ผมเล่นก็อปมาทั้งชีวิต แค่ยุค3ds vitaไปได้แค่กลางยุคก็เข้าก็อป ยุคนี้เลยเล่นแท้ดู ถ้านานๆซื้อเกมที หรือรอเกมมือสองeshopลดราคาถูกๆก็ง่ายๆสบายๆ พูดคุยประสาคนเล่นแท้ ออนไลด?เฮฮา
แต่พอเกิดโลภอยากได้เกมนี้เกมนั้นพร้อมๆกันขึ่นมา มันก็ราคาซื้อได้อีกเครื่องเหมือนกันแฮะ..
แต่ผมมอง gba nds psp psv ps2 ps3 wii ที่เต็มไปด้วยrom isoมโหราฬ จนไม่อยากแม้แต่จะเปิดเครื่องแล้วก็นะ
คงมีแต่วัยเด็กว่างๆสมัยไม่มีเน็ตความเร็วสูงเท่านั้น ที่จะสนุกกับชีวิตก๊อปๆเต็มที่ได้

Edited by umbababa, 16 January 2019 - 08:22 PM.

#4 JoyZsticK

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 16 January 2019 - 09:26 PM

ขอบคุณครับ

จริงๆปกติ ออนไลน PS4 อยู่แล้วเล่นแท้ตลอด พอจะเอา NW กะเอามาพกติดตัวเำราะเปนคนไม่เล่นเกมมือถือเลย

คงไปทางสว่างเหมือนเดิมดีกว่า เพราะส่่่่่วนตัวเปนคนชอบเล่นเกม RPG ภาพแนวการ์ตูนๆ PS4 ไม่ค่อยจะมี แต่ละเกมที่เล่นคงกินเวลานาน

#5 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Royal Executive Members
  • Interests:Iron throne

Posted 26 January 2019 - 09:52 AM

ผมเลือกไม่แปลงครับ ข้อเสียหลัก ๆ สำหรับผมเลยคือมีเกมส์ให้เล่นเยอะไป ผมเอา Xbox 360 ไปแปลง RGH สรุปเล่นจบอยู่ไม่กี่เกมส์ มันเหมือนพอเกมส์ได้มาฟรี ๆ แล้วมันไม่ค่อยมีคุณค่าเท่าไร พอมาเจน PS4 กับ Switch ผมเลยไม่แปลงด้วยเหตุผลนี้ เอาจริง ๆ แผ่นมือหนึ่ง 1500 เล่นจบขาย 1200 หายไป 300 ก็เหมือนเช่าเกมส์เล่นอะครับ

#6 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 29 January 2019 - 12:21 AM

เอาจริงๆ ผมว่า ถ้ามีกำลังทรัพย์ ก็เล่นแท้ดีกว่าครับ
สนับสนุนผู้สร้างเกม เพราะโลกนี้ไม่มีอะไรได้มาฟรีๆ

#7 xxxx

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 01 April 2019 - 05:27 PM

ก่อนแปลง เล่น mario odessy จบ หลังแปลง เปิดเครื่องเดือนละครั้ง อารมณ์ เดียวกับ คุณ
Xbox360_MAN