`

Jump to content

Nintendo switch ชาร์จไฟไม่เข้า แนะนำร้านซ่อมด้วยครับ

4 replies to this topic

#1 nhokenok

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 January 2019 - 12:53 AM

เครื่องผมซื้อมาจากญี่ปุ่น ไม่ได้เแปลงเป็นด้านมืด เมื่อวานเสียบชาร์จไว้ ทิ้งไว้เกือบชั่วโมงมาดูแบตมันชาร์จไม่เข้า ผมจับที่สายชาร์จมันร้อนมากผิดปกติ ปลั๊กก็ร้อน ผมเลยถอดปลั๊กออก แล้วลองไปเสียบที่เต้าไฟอื่น เปลี่ยนสายชาร์จ เปลี่ยนปลั๊ก มันก็ชาร์จไม่เข้า เลยไม่แน่ใจว่ามันเสียหรือเปล่าครับ รบกวนแนะนำร้านซ่อมด้วยครับ

#2 umbababa

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 January 2019 - 03:06 AM

เครื่องมันสลีปแบทลดราวๆชม.ละ0.5%ครับ ถ้าไม่ยอมปิดเครื่อง 1สัปดาห์แบทจะเหี้ยน แล้วจะปิดตัวเอง
จะเปิดอีกครั้งจากสภาพนี้ ต้องช๊าตทิ้งไว้ครึ่งวันยันข้ามวันเลย เครื่องถึงจะยอมเปิดขึ้นมาอีกครั้ง
บางครั้งผมก็คิด มันเป็นโหมดพยายามรั้งอายุไขแบท หรือเป็นโหมดสั่งสอนผู้เล่นที่ไม่ยอมปิดกันแน่

#3 Genocide Fang

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 January 2019 - 05:22 AM

อาการนี้น่าจะมีปัญหาแล้วละครับ ปกติมันควรจะชาร์จเข้าไม่ว่าแบ็ทฯ จะเหลือเท่าไหร่

#4 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 14 January 2019 - 12:34 PM

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ต้องchargeทิ้งไว้ นานกว่า3 ชม. เครื่องผม สายมืดนะ

#5 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

Posted 18 March 2019 - 04:50 AM

bompower, on 14 January 2019 - 12:34 PM, said:

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ต้องchargeทิ้งไว้ นานกว่า3 ชม. เครื่องผม สายมืดนะ

ของผมสายมืดเหมือนกันครับ ของผมชาร์ตไม่เข้ามาหลายชั่วโมงแล้ว มันไม่ขึ้นสัญลักษณ์ชาร์ตไฟด้วยซ้ำครับ แบบนี้ผิดปกติไหมครับ